• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sử dụng mạng EVN Telecom trên HTC Imagio

zSilverStar

Sau gần 1 tháng tìm tòi, lê la các 4rum cũng nhưng các cửa hàng EVN Telecom thì vẫn ko cách nào có thể sử dụng dc mạng này trên Imagio cả.
Trong 4rum đã có nhìu bro sử dụng dc CDMA trên Imagio rồi, nhưng là mạng S-Fone, nên hôm nay em mạo muội lập Topic mới này mong các bro đã sử dụng dc EVN Telecom trên HTC Imagio chỉ giáo.

Thanks for advance !!!

anhnpc

Vấn đề này chưa thấy ai đề cập, tớ có 1 sim của ngành điện chưa biết dùng thế nào, vẫn 2 tay 2 súng.

smartman76

mình cũng có 1 Sim của EVN nhưng chưa dám lắp vào em Imagio,không biết như thế nào,có bác nào thử chưa cho anh em tí kinh nghiệm với.

tethien

Active Member
Chắc chắn là không được rồi.
Do HTC Imagio hỗ trợ mạng CDMA ở tần số 800/1900MHz trong khi đó EVN Telecom lại sử dụng tần số 450Mhz.
Tần số 450Mhz vẫn có trong tiêu chuẩn của CDMA nhưng hầu như không được nhà khai thác nào sử dụng vì khoảng tần số 150->700Mhz thường được cấp cho các đài truyền hình để phát các kênh truyền hình chứ không phải để làm di động
Do đó đa phần các máy điện thoại CDMA trên thế giới đều không dùng được với mạng của EVN Telecom.

Trích Specifications phần Network của HTC Imagio:
CDMA network:
Dual-band 800/1900 MHz
CDMA2000 1xRTT/1xEVDO/1xEVDO rev. A and IS-95A/B voice or data with up to 1.8 Mbps
up-link and 3.1 Mbps down-link speeds
GSM network:
2100 MHz HSPA/WCDMA with up to 2 Mbps up-link and 7.2 Mbps down-link speeds
Quad-band 850/900/1800/1900 MHz GPRS/EDGE