• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sử dụng Vietmap cho HTC Imagio?

alfieelkins

Bạn nào có VietMap V17 không phải bản dùng thử không Up lên cho anh em nghiên cứu vớiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Anssc

Member
Imagio của em để navi mà chạy xe là nó sai số hàng mấy trăm mét:( Đã bác nào xử lý được cái bênh này chưa ạ?

nghoanglong

Em trước xài bản 17 nhưng không có key, giờ phải gỡ ra chạy bản 12. Nhận xét thấy bản 12 chạy ổn định hơn dù không được mịn bằng bản 17. Thêm nữa, giao diện bản 12 hơi "chuối" & "đần", nhất là khoản nhập địa chỉ điểm đến. Thêm nữa khoảng cách và vận tốc báo không tốt bằng bản 17.
Rất mong bác nào có bản 17 chia sẻ cùng anh em với

vuthemanh123

các cao thủ cho hỏi:
đang trên đường đi thì vietmap sẽ chuyển sang chế độ an toàn, không thể tác động vào màn hình. Làm cách nào để vào vietmap và tìm đường lại. Còn nếu không sử dụng chế độ an toàn thì dễ bị chạm màn hình

tethien

Active Member
các cao thủ cho hỏi:
đang trên đường đi thì vietmap sẽ chuyển sang chế độ an toàn, không thể tác động vào màn hình. Làm cách nào để vào vietmap và tìm đường lại. Còn nếu không sử dụng chế độ an toàn thì dễ bị chạm màn hình

Cái này đúng là bực. Mình chả lái xe, ngồi bên cạnh mà nó cũng không cho chỉnh. :(
Bạn vô chế độ GPS. tap vào màn hình để vào menu chọn "cấu hình"-->"hệ thống" bỏ chọn "chế độ an toàn" đi là được.

Anssc

Member
Các bác có biết làm cách nào để cho Vietmap nó xoay ngang màn hình ra không ạ?

trandithao

hầu hết các bạn đều mắt 1 lỗi rất lớn khi xài GPS . và nói Imagio ko bắt đc sóng GPS
thứ 1 : các bạn chọn GPS về PORT 4 thì phải :-? cái này ko nhớ cho lắm
thứ 2 : rât quan trọng. là các bạn phải update cái vệ tinh [ download để nó ko hết hạn là GPS bắt ngay ] [ hình như là home > tools > QuickGPS đó

Yêu cầu bạn không post bài để cỡ chữ đậm và quá to như vậy..

Last edited by a moderator:

lungtungbeng

hầu hết các bạn đều mắt 1 lỗi rất lớn khi xài GPS . và nói Imagio ko bắt đc sóng GPS
thứ 1 : các bạn chọn GPS về PORT 4 thì phải :-? cái này ko nhớ cho lắm
thứ 2 : rât quan trọng. là các bạn phải update cái vệ tinh [ download để nó ko hết hạn là GPS bắt ngay ] [ hình như là home > tools > QuickGPS đó

CHẳng cần chỉnh gì hết. Chỉ cần download data cho Quick GPS. Còn lại nó sẽ auto bắt sóng vệ tinh^^

Last edited by a moderator:

AnhPheCT

Các bác có biết làm cách nào để cho Vietmap nó xoay ngang màn hình ra không ạ?
Dùng Change Screen v2.8 cấu hình cho Nó tự xoay ngang khi mở, hoặc Dùng Rotate Screen v1.1 gán phím tắt nào đó khi mở VietMap lên thì ấn phím tắt VietMap xoay thôi, link kèm nhé!! Cái này tự tìm hiểu thôi nhé!!

quangthanhksdt

Các bro có bản V17 up lên cho anh em mở mang tầm mắt với. Kèm theo **** nhé. Em thấy 1 số anh em nói là chạy V17 rất ngon, ko biết là những người đấy chạy bản chạy thử hay bản ***????
thanks!!

vdung1972

Phải nói con IMAGIO này bắt GPS khủng thật, nhanh hơn cả HD, có những vị trí mà ở đó HD không bắt được sóng thì IMAGIO vẫn bắt ngon lành. Tuy nhiên các bác cho hỏi là máy mình đã chỉnh về HN nhưng cứ bật GPS là nó lại về đâu đó (London, Dubai thì phải) và tự động chuyển về thời gian tương ứng, do đó 8h sáng nay thì nó mới là 0h, màn hình tự chuyển về chế độ đêm. Có cách nào khắc phục không các bác ơi, thanks

Trưa vừa thử lại cũng thế, đang 13h về luôn 6h sáng.

Chỉnh sửa cuối:

kqminh

Phải nói con IMAGIO này bắt GPS khủng thật, nhanh hơn cả HD, có những vị trí mà ở đó HD không bắt được sóng thì IMAGIO vẫn bắt ngon lành. Tuy nhiên các bác cho hỏi là máy mình đã chỉnh về HN nhưng cứ bật GPS là nó lại về đâu đó (London, Dubai thì phải) và tự động chuyển về thời gian tương ứng, do đó 8h sáng nay thì nó mới là 0h, màn hình tự chuyển về chế độ đêm. Có cách nào khắc phục không các bác ơi, thanks

Trưa vừa thử lại cũng thế, đang 13h về luôn 6h sáng.
Chắc tại vì bác chưa chỉnh my location cho đúng , bác chĩnh cho đúng location rồi chạy quick GPS , theo mình thấy thì gps của imagio nhanh nhưng sai số lớn quá , bản vietmap R12 chạy không tốt tr6en nền win 6.5 màn hình rộng , bản R17 tốt hơn nhiều nhưng giá chát quá

het99

Sau một hồi thử đi thử lại tôi thấy thế này, các bạn duơng link này : http://www.pdaviet.net/showthread.php?87811-Chỉnh-sửa-Vietmap-R12-cho-PPC-màn-WVGA-và-WQVGA để lấy bản fix cho WVGA, làm theo hướng dẫn. Sau khi fix xong toi thấy chạy mượt hơn nhiều, nhất là khi dẫn đường, sai số ít hơn. Tôi đã thử so sanh cùng luc với con Sámung Omni cài Vietmap R17 bản quyền, chay như nhau. Một thủ thuật nhỏ ( rút kinh nghiệm mà ra thôi) là nếu thấy hiển thị chậm thì tắt GPS, sau đó bật lại , hiển thị sẽ tốt hơn nhiều.

vdung1972

Sau một hồi thử đi thử lại tôi thấy thế này, các bạn duơng link này : http://www.pdaviet.net/showthread.php?87811-Chỉnh-sửa-Vietmap-R12-cho-PPC-màn-WVGA-và-WQVGA để lấy bản fix cho WVGA, làm theo hướng dẫn. Sau khi fix xong toi thấy chạy mượt hơn nhiều, nhất là khi dẫn đường, sai số ít hơn. Tôi đã thử so sanh cùng luc với con Sámung Omni cài Vietmap R17 bản quyền, chay như nhau. Một thủ thuật nhỏ ( rút kinh nghiệm mà ra thôi) là nếu thấy hiển thị chậm thì tắt GPS, sau đó bật lại , hiển thị sẽ tốt hơn nhiều.

Đúng là cũng nhanh đó, sau lần bắt đầu tiên thì lần sau chỉ nhấc bút ra khỏi chứ GPS đã thấy "Đã bắt được tín hiệu GPS" nhưng vẫn lệch lùi về 7 tiếng.

syberia

R12 mọi người vẫn dùng ok, V17 thì phải mua, chứ ko có bản free "mãi mãi" hay cr@ck đâu bạn.