• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sử dụng Voice Inbox làm nhạc chờ cho người gọi đến!

ronaldo07mu

Tất nhiên với cách này bạn sẽ ko phải đăng ký dịch vụ nhạc chờ của các nhà cung cấp dịch vụ mạng nữa:D

Cách làm rất đơn giản thôi:

Trước tiên máy bạn phải có phần mềm Voice Inbox rồi,các bạn có thể xem và download Voice Inbox tại đây nhé:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=41631 (Thanks tác giả bài đó nhé):D

Sau khi cài đặt Voice Inbox xong,bạn vào chạy chương trình,chọn Options-->Record Greeting,bước này là để các bạn ghi tạm 1 file âm báo (greeting.amr) ấy mà,cái này các bạn muốn gào rú gầm thét gì thì tùy,ko sao hết:))

Tiếp theo,bạn chọn 1 bài hát mà bạn muốn làm nhạc chuông chờ,convert sang file dạng amr (có thể dùng Total Video Converter trên PC để convert),nhớ là rename file đó thành greeting nhé:D

Sau đó,mở X-plore,copy file nhạc đó đến thư mục C: or E:\Private\2000013E,tất nhiên bạn phải copy đè vì trong này đã có 1 file greeting.amr rồi,cái mà gào thét phía trên ấy:))

Đến đây coi như đã xong,các bạn vào lại Voice Inbox,chỉnh phần Answ.Mach.After về 0 or 1 (cái này tùy các bạn).Bây giờ các bạn đã có nhạc chờ cho người gọi đến thưởng thức>:)

Đơn giản vậy thôi các bạn test thử xem sao nhé,mình đã test ok trên N73ME:D
Nếu có gì sai sót góp ý mình nhé:p

xiaohuang

Người gọi đến nghe nhạc chờ kiểu này có bị mất tiền không vậy?

MinhThang

Manager
Người gọi đến nghe nhạc chờ kiểu này có bị mất tiền không vậy?

Chính xác hơn là tự động trả lời, vì nó ghi lại được lời nhắn mà. Cách này chỉ là lợi dụng tính năng của nó thôi, còn nhạc chờ đúng nghĩa thì không được.

Kojiro

Super V.I.P
Thủ thuật bao giờ cũng là phương thức giải quyết một vấn đề gì đó. người thích người không, nhưng vẫn là đóng góp và chia sẻ.

Ai thích thì dùng, không thì thôi. Ai tốn tiền ráng chịu :D

Cảm ơn ronaldo07mu đã hướng dẫn tận tình nhé!

spiderman_anhvu

Cái này đặc biệt dành cho những bác nào muốn xài để đập mấy thằng nháy máy bẩn thỉu :)) Nó nghe thấy nhạc vẫn ung dung =))

ronaldo07mu

Đúng như mấy bác nói cái này cũng ko đúng nghĩa nhạc chờ đc:D
Nhưng mà cũng câu đc mấy thằng hay nháy đểu mình=))

vodang05

Đâng có đoạn greeting mà muốn nói chuyện với người ta luôn thì làm thế nào hả bác,em mò mãi mà không ra!

MinhThang

Manager
Đâng có đoạn greeting mà muốn nói chuyện với người ta luôn thì làm thế nào hả bác,em mò mãi mà không ra!

Bạn chỉ việc ghi âm lời của bạn cần nói, thế là xong,vào cài đặt bật chế độ trả lời máy ok. Mọi việc còn lại nó tự làm việc.

vodang05

Bạn chỉ việc ghi âm lời của bạn cần nói, thế là xong,vào cài đặt bật chế độ trả lời máy ok. Mọi việc còn lại nó tự làm việc.

Bac chau hieu y em,co nghia là em cài đoạn greeting vào máy rùi,là 1 bài hát tầm 4 phút,nếu đợi cho bài hát kết thúc thì người ta mới nhắn được đúng không ah.,nhưng bây giờ em muốn là khi mà người bên kia đang nghe đoạn nhạc chờ của em mà em muốn nói chuyện luôn ý!

ronaldo07mu

Bac chau hieu y em,co nghia là em cài đoạn greeting vào máy rùi,là 1 bài hát tầm 4 phút,nếu đợi cho bài hát kết thúc thì người ta mới nhắn được đúng không ah.,nhưng bây giờ em muốn là khi mà người bên kia đang nghe đoạn nhạc chờ của em mà em muốn nói chuyện luôn ý!

Bác thử bấm trả lời đi,cái này em cũng chưa thử:D

MinhThang

Manager

Không được bạn à, nếu vậy bạn dùng pm nhạc Mp3 trong cuộc gọi đi. pm này làm nhạc nền trong cuộc gọi rất hay, đã có trong frum bạn chịu khó search nhé.

Cho bạn đây, tự vọc nhé:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=31111&highlight=Nhạc+trong+cuộc+gọi

Chỉnh sửa cuối:

gai

Well-Known Member
Theo mình nghĩ thì cái này giống phần Answering machine của ACM. cũng có chức năng ghi âm lại lời nói phải không bạn. nếu mà giống thì xài cái ACM tiện lợi hơn và cũng có chức năng tự động gửi tin nhắn ấy chứ . vài lời đóng góp :)

MinhThang

Manager
Theo mình nghĩ thì cái này giống phần Answering machine của ACM. cũng có chức năng ghi âm lại lời nói phải không bạn. nếu mà giống thì xài cái ACM tiện lợi hơn và cũng có chức năng tự động gửi tin nhắn ấy chứ . vài lời đóng góp :)

ACM nó tích hợp nhiều tính năng hơn bạn à, còn cái này thì chỉ tự bắt máy gởi lời chào và ghi lại lời nhắn thôi. Đây là bản mình vừa Việt hóa:

http://pdaviet.net/showthread.php?t=33318&page=12