• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sự khác nhau giữa Sensation thường và Sensation XE

BuuPhucCT

Well-Known Member
Các bạn cho mình hỏi là giữa Sen thường và Sen XE có khác biệt gì không ngoài cái tai nghe Beats?
- Chip của XE là 1,5 Ghz nhưng chỉ là overclock từ 1,2 Ghz có đúng không?
- Sen XE có chip âm thanh của Beats không hay chỉ được hỗ trợ bởi phần mềm?
- Sen thường có thể dùng ROM của Sen XE được hay không?
- Sen thường có thể dùng pin của Sen XE được không?
Xin cám ơn nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

BatKid

Super V.I.P
Các bạn cho mình hỏi là giữa Sen thường và Sen XE có khác biệt gì không ngoài cái tai nghe Beats?
- Chip của XE là 1,5 Ghz nhưng chỉ là overclock từ 1,2 Ghz có đúng không?
- Sen XE có chip âm thanh của Beats không hay chỉ được hỗ trợ bởi phần mềm?
- Sen thường có thể dùng ROM của Sen XE được hay không?
- Sen thường có thể dùng pin của Sen XE được không?
Xin cám ơn nhiều.

1- chính xác
2- chỉ hỗ trợ thêm phầm mềm beats , phần mềm này tối ưu hơn khi dùng kèm với tai nghe beats
3- được , BK đang dùng con sensation thường up rom của xe (tất nhiên phải có tùy chỉnh)
4- được

8375600

vậy nói chung e em nó cấu hình phần cứng như nhau hả bro ?
với lại BatKid ơi, thấy hình như bạn cũng vọc Sen nhiều, bạn cho mình hỏi bản rom nào hiện ok nhất cho sen vậy bạn ( pin + sóng + mượt mà)
hiện mình dang xài rom ship theo máy đã off, rec, root, đang tính nghiên cứu room cook mà chưa biết room nào ok nhất :D

ntt2006

1- chính xác
2- chỉ hỗ trợ thêm phầm mềm beats , phần mềm này tối ưu hơn khi dùng kèm với tai nghe beats
3- được , BK đang dùng con sensation thường up rom của xe (tất nhiên phải có tùy chỉnh)
4- được

Batkid đã thử dùng tay nghe beats với Sen thường + Rom Sen XE chưa? nó có nhận tay nghe beats không? và chất lượng âm có thay đổi không? vì anh cũng đang quan tâm nên muốn hỏi rõ hơn.

BatKid

Super V.I.P
vậy nói chung e em nó cấu hình phần cứng như nhau hả bro ?
với lại BatKid ơi, thấy hình như bạn cũng vọc Sen nhiều, bạn cho mình hỏi bản rom nào hiện ok nhất cho sen vậy bạn ( pin + sóng + mượt mà)
hiện mình dang xài rom ship theo máy đã off, rec, root, đang tính nghiên cứu room cook mà chưa biết room nào ok nhất :D

Rom thì bạn phải tự mình tét mới thấy bản nào thích hợp với bạn, với BK thì cái ưu tiên bào giờ cũ là ship rom hoặc rom cook clear lấy từ ship rom vì ship rom bao giờ cũng là rom ổn định nhất.

Batkid đã thử dùng tay nghe beats với Sen thường + Rom Sen XE chưa? nó có nhận tay nghe beats không? và chất lượng âm có thay đổi không? vì anh cũng đang quan tâm nên muốn hỏi rõ hơn.

em đang đi mượn 1 tai nghe về test nà anh , cơ bản là em thuộc hàng tai điếc ^^ cảm thụ chắc kg được tốt :))

TranMinhMan

Super V.I.P

Sao ko nói hôm bữa off em cho anh test thử, hi!?:-?
Theo em nó còn phụ thuộc nhiều chất lượng file nhạc. Nếu anh nghe trên các file nén mp3 thì khó cảm nhận được, nhưng nếu nghe các file lossless (wav, flac...) thì chất lượng khác hẳn. Ngoài ra, em ấn tượng với cái tai out-ear hơn là tai in-ear theo máy của Beat, hôm đó nghe tai out-ear mới thấy khác 1 trời 1 vực.
Hiện tại em nghe file lossless trên con SE thường đã lên Rom XE Beat, dùng tai RJ 45 (tai này là bluetooth, nhưng em rút jack ra nghe trực tiếp), thấy vẫn phê (có lẽ do "tai gỗ", tới đó là OK rùi)!:D
Àh quên, anh gắn bất kì tai nghe nào vào jack thì nó sẽ hiện ctr Beat Audio lên thôi, tai thường hay tai Beat cũng vậy, miễn là jack 3.5ml. Ctr đó kích hoạt thì thấy âm thanh được cải thiện đáng kể.

Chỉnh sửa cuối:

ultrakill

Active Member
Theo em nó còn phụ thuộc nhiều chất lượng file nhạc. Nếu anh nghe trên các file nén mp3 thì khó cảm nhận được, nhưng nếu nghe các file lossless (wav, flac...) thì chất lượng khác hẳn. Ngoài ra, em ấn tượng với cái tai out-ear hơn là tai in-ear theo máy của Beat, hôm đó nghe tai out-ear mới thấy khác 1 trời 1 vực.
Hiện tại em nghe file lossless trên con SE thường đã lên Rom XE Beat, dùng tai RJ 45 (tai này là bluetooth, nhưng em rút jack ra nghe trực tiếp), thấy vẫn phê (có lẽ do "tai gỗ", tới đó là OK rùi)!:D
Àh quên, anh gắn bất kì tai nghe nào vào jack thì nó sẽ hiện ctr Beat Audio lên thôi, tai thường hay tai Beat cũng vậy, miễn là jack 3.5ml. Ctr đó kích hoạt thì thấy âm thanh được cải thiện đáng kể.
Em nghe nhạc Mp3 320kb đã thấy khác biệt nhiều rồi. Còn nghe lossless thì khỏi phải bàn. Chất lượng khác hẳn. Còn bác so sánh con in-ear iBeat với con over-ear Beat Studio giá con iBeat chỉ bằng 1/3 con Studio. Em mới để ý giá đã thấy sự khác biệt rồi. ^^
Em đang dùng Sen XE thấy khá ổn. Pin dùng thỉnh thoảng lướt web check mail cũng đc khoảng 2 ngày. Chơi game máy tản nhiệt rất tốt. Vỏ nóng hẳn lên. ^^

ntt2006

Tiếp nhận, tiếp nhận, để anh nghiên cứu tiếp xem có chuyển Idevice về lại iHTC không.

thanhphu3110

Rom thì bạn phải tự mình tét mới thấy bản nào thích hợp với bạn, với BK thì cái ưu tiên bào giờ cũ là ship rom hoặc rom cook clear lấy từ ship rom vì ship rom bao giờ cũng là rom ổn định nhất.

Rất đồng ý với bác. Lúc trước em xài Milestone 1, up chán chê CM6, CM7, MIUI, Cronos, cuối cùng cũng quay về stock rom, vì nó ổn định nhất.

kenzocreative

Em nghe nhạc Mp3 320kb đã thấy khác biệt nhiều rồi. Còn nghe lossless thì khỏi phải bàn. Chất lượng khác hẳn. Còn bác so sánh con in-ear iBeat với con over-ear Beat Studio giá con iBeat chỉ bằng 1/3 con Studio. Em mới để ý giá đã thấy sự khác biệt rồi. ^^
Em đang dùng Sen XE thấy khá ổn. Pin dùng thỉnh thoảng lướt web check mail cũng đc khoảng 2 ngày. Chơi game máy tản nhiệt rất tốt. Vỏ nóng hẳn lên. ^^
Hjx, Pin của Bác khủ thế, em mới mua XE được 5 ngày, Pin e nó cứ gọi là hoảng, sáng dùng từ 8h đến 7h tối là tắt máy, nói chung là có cài nhìu chương trình Themes động, em phải mua thêm quả pin nữa dự phòng. Pin em nó còn yếu hơn IP4s nữa.

TranMinhMan

Super V.I.P
Tiếp nhận, tiếp nhận, để anh nghiên cứu tiếp xem có chuyển Idevice về lại iHTC không.

Anh hay "dap hop" thi nen cho dau nam sau, HTC ra toan hang khung, ma phan lon deu kem Beat!

Sr PPC ko cai ban phim Viet!

tienvip123bee

các bạn ơi cho mình hỏi chút. có phải con XE này camera chán lắm phải ko. camera quay clip âm thanh bị ù ù . hjx. định xúc mà nản quá.

mà các bạn cho mình nhờ bạn 1 việc được ko . bạn vào martket dowload app SmartBenchMark xong bạn cho chạy thử trên máy nhé. Sau vài giây nó hiện kết quả điểm số về tốc độ hoạt động của máy và tốc độ chơi game. Bạn test xong đc bao nhiêu điểm thì ghi cho mình nhé ? chưa tới 5phút bạn à. Giúp mình nha. Thaks bạn trc nhé. Hì

BuuPhucCT

Well-Known Member
1- chính xác
4- được

Batkid có thử so sánh Sen thường chạy ROM XE kèm tại nghe Beats với Sen XE kèm tai nghe Beats thì chất lượng âm thanh trên Sen thường có tốt như XE không?

nguyenh

Batkid có thử so sánh Sen thường chạy ROM XE kèm tại nghe Beats với Sen XE kèm tai nghe Beats thì chất lượng âm thanh trên Sen thường có tốt như XE không?
Sen thường và sen XE có cùng bảng mạch điện tử nên mọi thứ đều y hệt nhau về phần cứng. Nếu bạn up ROM XE cho sense thường thì mọi thứ cũng chả khác gì kể cả về beats

kenzocreative

XE có màu trắng còng Sen thường thỳ ko, XE đắt hơn Sen thường và có cái logo BEATS đẳng cấp. =))

suuji

CÁc bác ơi ở hà nội có chỗ nào bán pin chinh hãng cho sen XE không nhỉ?

fgc_vn

Như vậy thì Sen thường + pin XE + ROM XE + tai nghe Beats = Sen XE

Thiếu quả ROM 4GB mà Sen thường k có nữa bác. :)):)):))

Còn con chip cũng là Snap 8260 chắc như nhau nhỉ, con XE ép xung lên 1.5

BuuPhucCT

Well-Known Member
Thiếu quả ROM 4GB mà Sen thường k có nữa bác. :)):)):))

Còn con chip cũng là Snap 8260 chắc như nhau nhỉ, con XE ép xung lên 1.5

Theo mình biết thì Sen XE tuy ghi là ROM 4gb nhưng ROM thật sự (để cài đặt soft) cũng chỉ bằng Sen thường và dung lượng trống còn lại chỉ dành để chứa dữ liệu mà thôi. Dung lượng chỉ trên dưới 2gb thì cũng chẳng ăn thua. Chỉ cần kèm cái thẻ 16gb thì tha hồ mà chứa.