• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sự thật về Unlock phần cứng iPhone 3G

vtp9x

Những người đam mê thời trang, đam mê công nghệ luôn luôn muốn sở hữu chú iphone 3G thời thượng. Phiên bản quốc tế thì quá đắt so với bản at&t ( bản lock) và cũng khó mua nữa :(. 1 ngày nào đó không xa :p bản lock unlock được thì sao nên việc mua bản nào xài ???
1. Bản quốc tế không bàn cải:(
2. Bản lock :
- Unlock bằng ghép sim để xài tạm ???
- Unlock bằng phần cứng ???
Đây là 1 vài hình ảnh mà máy mình đem unlock bằng phần cứng mở máy ra xem thì sự thật quá đau lòng :( . Máy bung làm phần cứng nhưng bên trong vẫn là sim ghép

Miếng ghép sim được câu dây từ bên trong

Miếng ghép sim được câu dây từ bên trong

Miếng ghép sim được câu dây từ bên trong​

Chỉnh sửa cuối:

AnhTu

Super V.I.P
Cửa hàng nào mà làm ăn bết bát vậy, thông báo để tránh có trường hợp 2 nhé.

nguyenhai2310

ạc ạc nhìn mà đau lòng cho Iphone thiệt unlock nhất thiết có cần làm vậy ko :( :D hix hix!

NguyenThanhTuan

Super V.I.P

Nếu mà có thì có làm sao không anh :)) =))

Chém chứ sao , đưa vô black list , cái này được coi như lừa khách hàng rồi , nhưng để ý kỹ cũng biết được dùng sim unlock hay không mà . Nhìn kĩ coi có câu dây không hoặc vào setting xem Sim Pin coi có bị mờ không , coi có Carrier không , nếu không là dùng sim ghép .

vtp9x

- Mình poss bài chỉ với mục đích các bạn cẩn thận khi đem máy đi unlock phần cứng :( . chứ nghe chém, chặt ghê quá.
- Có mấy ai đi unlock rồi về bung máy ra chơi mà biết bên trong nó làm cái gì ? chỉ test bên ngoài thôi :
1. Làm theo cách "NguyenThanhTuan" setting xem Sim Pin coi có bị mờ không , coi có Carrier không , nếu không là dùng sim ghép .
2. Thử với nhiều sim khác nhau sẽ có sim không nhận sóng thôi vì ghép sim rất kén sim và mình đã thử rùi :))
( Đó là cách mà mình vừa thử có thể không đúng mong AE góp ý )

Chỉnh sửa cuối:

huynhquang

mình vừa unlock phần cứng nè hix chính xác là dùm sim ghép vì check giống thông tin trên và rất kén sim ,đọc sim vina và đọc rất lâu ít nhất 5 phút và có khi 30 phút thâm chí ko đọc sau khi tắt mở máy.
Anh em nào muốn unlock phần cứng phải cân nhắc nha.

dungstupid

bó tay với cửa hàng này rồi .
Bạn có thể cho biết đó là cửa hàng nào không để anh em biết mà còn tránh !

ng_luong

b-)hóa ra UNLOCK phần cứng là như thế này hay là còn cách khác nữa hả anh ?=D>:O:-?

cuibapdaica

chuyện này ko có gì ghê gớm cả , chung quy là vì miếng cơm mà các bác , quan trọng là lương tâm của người thợ thôi .Mấy bác cứ tự xử thì hóa ra thợ chết đói hết à ?

quynhlam

Đây là chiêu hay và thông minh đấy (tuy hơi ác). Thực ra đâu thể bắt bẻ cửa hàng đó dc, unlock phần cứng đó thôi

PhoenixRex

Thêm 1 cách nhận dạng sim ghép: vào Setting tắt mở chế độ "Arplane Mode" thì kô nhận sim nữa .