• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sửa icon đơn giản bằng Inkscape - Một số file template

Dragon459

Manager
Lúc chưa biết nghĩa từ Satellite em tưởng nó là quỹ đạo của electron :D
:D
Có lẽ Anna Satellite II chính là đỉnh điểm của mình . Có ngày ngồi 2 tiếng edit mà k ra ý tưởng nào như Anna Satellite cả.:( Mà boy đang dùng AI Portable ak.

Chỉnh sửa cuối:

boy_online01

:D
Có lẽ Anna Satellite II chính là đỉnh điểm của mình . Có ngày ngồi 2 tiếng edit mà k ra ý tưởng nào như Anna Satellite cả.:( Mà boy đang dùng AI Portable ak.

Em dùng cả 2. Bác nghĩ làm sao mà em làm đc cái hình đường cong bằng AI?

ace_hp7

Active Member
bổ sung những cái mình biết ,vừa ở HN về xong ,thấy 2pic hot quá nên nhảy vào

muốn icon đều nhau mà đẹp ,thì các bạn chọn 1 icon chuẩn nhất ,sau đó chọn hết các phần của icon ,rồi cop các thông số trong khung X,Y ( chiều dọc chiều ngang ) ,W,H ( chiều rộng ,chiều cao ) sang icon mới đảm bảo icon sẽ đều nhau

nhiều khi icon có nhiều phần quá ,muốn hợp nó lại 1 khối thì chọn các phần đó rồi bấm ctrl K
hình 1 là các phần riêng rẽ ,khi chọn các phần rồi bấm ctrl K sẽ thành 1 khối như hình 2,có thể di chuyển đc

icon thực ra là nhiều phần đc xếp chồng lên nhau ,vd khung màu cam , icon phone trắng , muốn đẩy khung cam đè lên icon hoặc ngược lại ,chọn icon phone bấm pgdown thì icon sẽ ẩn dưới khung màu cam ,muốn icon đè lên trên thì bấm pageup

cách đổ màu cho icon ,bấm vào khung fill ,stroke ở góc dưới cùng bên trái ,fill là phần màu bên trong ,có thể chọn màu ngay tại thanh màu ,stroke là viền icon ,bạn sẽ pha màu ở khung bên phải

có thể mở file PNG = Inkscape ,rồi save dưới đuôi svg ,cái này để bạn nào thích có background đẹp có thể làm , hoặc có thể mở file svg rồi save as đuôi PNG bằng cách chọn dòng save as Cairo PNG

Chỉnh sửa cuối:

deconleonui

mở theme bằng siscontent --> click kép vào file mif --> extract all image ,...
rồng có thể se cho mình bộ icon anna < 400 icon mà chưa chỉnh sửa gì đc ko ? bộ icon của bạn có hình con rồng mình tách từng icon thì mệt wa :((

Dragon459

Manager
rồng có thể se cho mình bộ icon anna < 400 icon mà chưa chỉnh sửa gì đc ko ? bộ icon của bạn có hình con rồng mình tách từng icon thì mệt wa :((
Bộ đó mình k còn. Mỗi bộ lại tự mix lại hoặc tổng hợp lại nên chả bộ nào giữ lại bộ gốc cả.

huankb

Topic rất hữu ích, đúng thứ đang cần, sẽ cố gắng làm bộ icon theo ý mình thích và chia sẻ với anh em

deconleonui

rồng ơi , tại sao bộ icon anna của bạn nhìu icon trùng nhau thế ?
mình bỏ từng con rồng ra khỏi từng icon mỏi hết cả lưng mà vẫn chưa xog :((
lúc nào xog mình sẽ se cho a e :D

Dragon459

Manager
rồng ơi , tại sao bộ icon anna của bạn nhìu icon trùng nhau thế ?
mình bỏ từng con rồng ra khỏi từng icon mỏi hết cả lưng mà vẫn chưa xog :((
lúc nào xog mình sẽ se cho a e :D
bộ đó là do cả mình vs ace add icon nên mới bị trùng thôi.