• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SuperSound(TM) Final - Mod Sound phiên bản mới ( Update 8/11 by Dongxanh )

shadow141206

Anh ở đâu ??? có ở tp ko ??? Nếu có thì cho em xin địa chỉ nga. Nếu tiện thì em đem Pi của em lại cho anh test thử...!!!!! Mod sound và mod Camera lun ;;)

chungminh

em ko hiểu sao của em mod xong nghe ngon lành.sáng hôm sau dậy nghe thì nghe loa ngoài vẫn ngon nhưng nghe bằng tai nghe thì âm thanh nó bị méo mó là làm sao nhỉ?các pác chỉ hộ em với

kalongka

Muốn tìm file gốc nào thì bạn vào đường dẫn tương tự trong ổ Z là có ngay file gốc mà copy ra, ko phải xin ai cả ;;)

bác có thể chỉ cụ thể cho em ko? chính xác là copy files tất cả trong 10200B19 của ổ Z vào ổ C rùi thực hiện mod ":-??SOUND MOD FULL 1.1 NEW" à ?

phanminhtri

Posted via Mobile Device
em mod xong nghe nhạc volume 70% thì bị ré, nhạc chuông cuộc gọi để max cũng rè kinh khủng, em xài con p1

sonnguyen_uiq3

ayza,nhiểu ý kiến quá,mâu thuẩn nhau quá,đang tính cải,đã tải vể đẩy đủ rổi mả chưa dám cải vảo.mấy huynh cho em hỏi sau khi cải rổi thi muốn gỡ bỏ thỉ chĩ cẩn xóa những file đã copy vảo ổ C lả được phải ko?vi` những file gốc của nó vẫn cỏn ở ổ Z mả phải ko.a` bác nảo có gửi bai` nhận xét thi` ghi rõ test trên máy nảo nha,để em dễ chọn lựa.vi` em dủng p990.thanks

Caohieu88

bác có thể chỉ cụ thể cho em ko? chính xác là copy files tất cả trong 10200B19 của ổ Z vào ổ C rùi thực hiện mod ":-??SOUND MOD FULL 1.1 NEW" à ?
Không phải là như vậy, thấy bạn xin files gốc thì bảo bạn vào ổ Z tìm thôi. Còn nếu đã sử dụng bản Sound mod lite 1.2 rồi muốn xóa hoàn toàn để trở về ban đầu như chưa mod gì cả thì vào C:\Private\1020 2be9\persists\ xóa cái file đã Patch của bản Sound mod lite là "1020867a.cre" và chép file gốc "1020867a.cre" mà mình đính kèm ( dành cho P990i ) ở dưới đây vào lại C\Private\1020 2be9\persists\ là máy của bạn đã trở lại ban đầu rồi. Bây giờ bạn cứ tiến hành Sound mod full 1.1 và làm các bước của bác Dongxanh thôi !!!

ayza,nhiểu ý kiến quá,mâu thuẩn nhau quá,đang tính cải,đã tải vể đẩy đủ rổi mả chưa dám cải vảo.mấy huynh cho em hỏi sau khi cải rổi thi muốn gỡ bỏ thỉ chĩ cẩn xóa những file đã copy vảo ổ C lả được phải ko?vi` những file gốc của nó vẫn cỏn ở ổ Z mả phải ko.a` bác nảo có gửi bai` nhận xét thi` ghi rõ test trên máy nảo nha,để em dễ chọn lựa.vi` em dủng p990.thanks
Với bản sound mod full thì chỉ cần xóa các file đã làm là xong vì bản Full 1.1 này sử dụng toàn bộ các file từ ổ Z copy sang ổ C thêm nên khi muốn xóa cũng chẳng cần phải copy lại nữa. Đảm bảo đã làm thì ko muốn xóa đi nữa đâu =)) ... mình cũng dùng P990i và thấy dùng bản này cực ổn, bạn thử test xem, đừng sợ gì cả =D>

quocqvq

Thank bác Dongxanh bản mod này quả là tuyệt vời, mình có nhận xét đôi chút về loa ngoài: loa ngoài nghe lớn hơn các bảng mod trước, khi mở hết cở thì không bể tiếng nhưng do quá lớn nên tạo ra tiếng dội của loa làm cho tiếng không được trong gây méo tiếng.

huynhminhhung

Chào các bạn!

Ngày nay đã có rất nhiều bản mod âm thanh cho UIQ3. Nhưng có lẽ một vài người vẫn chưa thật sự hài lòng với chất lượng âm thanh trên máy.

Mời các bạn thử nghiệm với bản mod SuperSound(TM) Made In Vietnam này với một phương pháp mod hoàn toàn mới so với các bản AAT files mod V1, V2, V3 của mình trước đây.

Thử nghiệm trên P990 mình nhận thấy kết quả như sau:

- Âm đàm thoại lớn hơn, khi bật loa ngoài không bị rè tiếng.
- Âm thanh tai nghe: rất tuyệt vời. Bas trầm, ấm và chắc. Treb đầy đủ. Volume lớn.
- Phần đặc biệt của bản mod này lại chính là ở loa ngoài. Với sự khám phá mới là có thể chỉnh aat files ở những thông số khác, sẽ cho ra âm lượng lớn hơn rất nhiều.
Có thể tự tin mà nói rằng, muốn cho loa ngoài lớn cỡ nào cũng được, tới mức rè loa thì thôi.

Ở đây mình chọn một mức độ âm lượng đủ lớn mà không bị rè loa, không bị méo tiếng. Và đây là mức âm lượng loa ngoài lớn nhất từ trước đến giờ trong tất cả các phiên bản mod sound của các tác giả trong và ngoài nước.

CÁCH ÁP DỤNG:

Bước 1:

Đối với những máy còn trong tình trạng nguyên thủy, chưa hề mod sound, thì tìm bản Sound mod full 1.1 của tác giả SWmail về cài vào máy.

http://101swmail010.googlepages.com/uiq3mods

(Đọc thêm thông tin ở đây: http://pdaviet.net/showthread.php?t=27462)

Sau đó khởi động lại và mở máy nghe thử. Nếu cài thành công sẽ nhận thấy âm thanh có lớn hơn rõ nét, thì chuyển qua bước 2 dưới đây:

Bước 2:

Áp dụng cho những máy đã cài sound mod full 1.1, hoặc sau đó cài thêm các bản nâng cấp sound mod full 1.1 bằng cách điều chỉnh aat files.

http://pdaviet.net/showthread.php?t=32308&highlight=nâng+cấp+sound

Không áp dụng được cho những máy cài sound mod light

Cách làm:

- Xóa tất cả các file aat trong C:\Private\10200b19\AATFiles
- Xóa luôn file ec_000fdea.dat nằm bên ngoài thư mục AATFiles (nếu có)

- Copy 83 file aat từ file tải về vào thư mục C:\Private\10200b19\AATFiles

- Khởi động lại máy.

Ghi chú:

- Phương pháp làm lần này hơi phức tạp, vì một sự thay đổi nhỏ về giá trị cũng sẽ dẫn đến một thay đổi lớn về kết quả. Do đó mình không nêu cách làm vì không muốn các bạn gặp phải những sự cố ngoài ý muốn. Bạn nào ham thích nghiên cứu thì các bạn tự đối chiếu với file gốc sẽ thấy mình đã điều chỉnh ở những chỗ nào.

- Bản dành cho P990 thì mình đã test kỹ. Các bạn dùng máy khác vui lòng cho biết kết quả để nếu có gì chưa chuẩn thì mình sẽ điều chỉnh lại.

- Nhớ giảm volume xuống từ 3 - 4 nấc trước khi khởi động máy. Sau đó khi nghe nhạc thì tăng lên từ từ.

Chúc các bạn thành công.

Đồng Xanh.

Bác ĐỒNG XANH cho em hỏi tý. máy em chỉ cài mỗi bản Sound mod full 1.1 chưa áp dụng cài thêm bản nâng cấp nào hết (có nghĩa là em mới thực hiện BƯƠC 1 thôi, chưa thực hiên bước 2), giờ em cứ cài bản này của bác vào có được không ? hoặc có làm gì nữa để rồi mới cài được ? bác thông cảm hướng dẫn cho em chút . em đang thèm thử bản này quá . THANK

AndyLe114

sau khi cài vào và nghe thử em phải gỡ ra và chép lại bản full 1.1 vì bản này âm thanh nghe rát quá,khi chỉnh lên từ 70-100% thì nghe giống như có lẫn tạp âm vậy,với lại mod loa to quá ảnh hưởng đến tuổi thọ loa,em cảm thấy hài lòng với bản full 1.1 rồi,nghe loa ngoài hay tai nghe to rõ và chắc hơn,ko thể nòi đòi hỏi bass của loa dt bằng bass loa chuyên dùng được

kalongka

Không phải là như vậy, thấy bạn xin files gốc thì bảo bạn vào ổ Z tìm thôi. Còn nếu đã sử dụng bản Sound mod lite 1.2 rồi muốn xóa hoàn toàn để trở về ban đầu như chưa mod gì cả thì vào C:\Private\1020 2be9\persists\ xóa cái file đã Patch của bản Sound mod lite là "1020867a.cre" và chép file gốc "1020867a.cre" mà mình đính kèm ( dành cho P990i ) ở dưới đây vào lại C\Private\1020 2be9\persists\ là máy của bạn đã trở lại ban đầu rồi. Bây giờ bạn cứ tiến hành Sound mod full 1.1 và làm các bước của bác Dongxanh thôi !!!

Với bản sound mod full thì chỉ cần xóa các file đã làm là xong vì bản Full 1.1 này sử dụng toàn bộ các file từ ổ Z copy sang ổ C thêm nên khi muốn xóa cũng chẳng cần phải copy lại nữa. Đảm bảo đã làm thì ko muốn xóa đi nữa đâu =)) ... mình cũng dùng P990i và thấy dùng bản này cực ổn, bạn thử test xem, đừng sợ gì cả =D>

huhu sao bây jờ tai nghe trở về vạch xuất phát lúc ban đầu rùi,loa ngoài thì e thấy cũng zậy ! e làm lại bản 1.1 rùi làm tiếp cái này mà, có bác nào cứu với TT

Chỉnh sửa cuối:

sonnguyen_uiq3

Tks dongxanh nhiều, bản mod sound này nghe nhạc hay hơn hẳn.

Xin loi mod,vi em online bang dien thoai nen viet bai ko co dau duoc.may huynh oi em moi test xong sao ko co thay doi gi ca.may em chua mod am thanh lan nao,nen em cai sound mod full 1.1 vao,truoc tien em copy file tu Z:\sys\mmmgmtsever.exe vao thu muc C:\sys\bin.Va copy file M3SAudioPlicyMgr.dll tu Z:\sys\bin ra may vi tinh.chay file se_sound_pathcher_full chon file M3saudioplicymgr.dll duoc copy tu dien thoai va nhan install .xong copy file M3saudioplicymgr.dll.bak da path tro lai dien thoai vao thu muc C:\sys\bin.va giai nen file AATFile vao trong thu muc C:/private/10200b19.xong lam tiep buoc 2 cua bac Dongxanh ma van ko thay doi duoc gi ca.anh giup ho.thanks

dongxanh

Posted via Mobile Device

Bản này là bản đầu tiên nên coi như là bản beta mà. Đúng là loa ngoài vẫn còn lớn quá. Mình đang làm tiếp bản V2. Bạn nào chưa thấy hài lòng, hoặc do cẩn thận chưa dám cài thì có thể đợi bản sau tốt hơn.
Vấn đề hư loa thì đừng lo, vì trong quá trình mod, mình chưa nắm rõ qui luật nên có lúc chỉnh quá tay, mở nhạc lên nghe cái điện thoại của mình nó rú lên khủng khiếp, tưởng đã tiêu, nhưng sửa file lại thì đâu lại vào đấy. Hơn nữa, UIQ3 có cơ chế tự bảo vệ. Mình làm sai gì, nó sẽ không chịu chạy mà tự restart để người dùng có cơ hội sửa lỗi. Mình đã từng bị như thế rồi.

Caohieu88

Mình thì thấy thế này, bạn nào đã làm đúng các bước trong Sound mod full 1.1, hay kể cả các bạn đã hoàn thành nâng cấp Sound mod full 1.1 bản trước thì chỉ cần làm thế này:
- Xóa cả folder ATTfiles của bản mod đi
- Chép nguyên cả folder ATTfiles của bác Dongxanh download ở bài 1 về.
- Xóa luôn file ec_000fdea.dat nằm bên ngoài thư mục AATFiles (nếu có)
Như vậy là đơn giản nhất!!!

Shockmouse

E làm đúng như bác Dongxanh chỉ
Tai nghe chỉ tạm đc nhưng hơi chát
loa ngoài thì rè rè
E phải cài lại sound mod 1.1 :D

at007

quái thế nhẩy,mình chơi bộ mod này,hay ko thể tả sao mấy bạn lại bị lỗi nhiều thế?cùng một loại P9 sao lạ cho ra chất lượng âm thanh khác nhau khi cùng xài chung một bản mod,mấy bạn nên coi lại cách làm,nếu làm đúng hướng dẫn mình tin mấy bạn sẽ hài lòng với bản mod này,điển hình mình và caohieu88 cùng một số bạn khác đã thành công,mình bảo đảm nếu mod thành công bản này nghe nhạc qua loa ngoài ko bị rè dù đã mở 90% âm thanh lớn, chắc,trong và có bass nữa.còn nghe qua tai nghe thì vô đối...về khoản tai nghe nên chơi thêm bản mod sound Lite V1.2 là ok rồi