• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SuperSound(TM) Final - Mod Sound phiên bản mới ( Update 8/11 by Dongxanh )

decon

theo mình bác dongxanh giảm voll loa ngoài xuống một chút là tuyệt vời.

rokky

đúng roàiiiii...nghe chat hơn bản Sound Full + Light + V3....e xuống lại roàiiii...thấy bản này y âm thanh cũng ngang ngửa:D...Thanks DONGXANH nhiều....chắc ko phù hợp với máy mình...

huynhminhhung

Mình thì thấy thế này, bạn nào đã làm đúng các bước trong Sound mod full 1.1, hay kể cả các bạn đã hoàn thành nâng cấp Sound mod full 1.1 bản trước thì chỉ cần làm thế này:
- Xóa cả folder ATTfiles của bản mod đi
- Chép nguyên cả folder ATTfiles của bác Dongxanh download ở bài 1 về.
- Xóa luôn file ec_000fdea.dat nằm bên ngoài thư mục AATFiles (nếu có)
Như vậy là đơn giản nhất!!!

Mình đã làm y như bạn, còn cái "file ec_000fdea.dat nằm bên ngoài thư mục AATFiles" mình cũng xóa rồi nhưng khi khởi động lại máy mình vào xem thử nó vẫn còn lù lù . hình như nó tự có khi mình nghe thử

kalongka

cho mình hỏi 1 tý, có fải mod này khi nghe bang tai nghe thì ko to bằng các mod trước fải ko?
em chỉ bằng khoảng 60% thui, hay e mod ko thành công TT

tuannien

quái thế nhẩy,mình chơi bộ mod này,hay ko thể tả sao mấy bạn lại bị lỗi nhiều thế?cùng một loại P9 sao lạ cho ra chất lượng âm thanh khác nhau khi cùng xài chung một bản mod,mấy bạn nên coi lại cách làm,nếu làm đúng hướng dẫn mình tin mấy bạn sẽ hài lòng với bản mod này,điển hình mình và caohieu88 cùng một số bạn khác đã thành công,mình bảo đảm nếu mod thành công bản này nghe nhạc qua loa ngoài ko bị rè dù đã mở 90% âm thanh lớn, chắc,trong và có bass nữa.còn nghe qua tai nghe thì vô đối...về khoản tai nghe nên chơi thêm bản mod sound Lite V1.2 là ok rồi

Mình cũng đồng ý với bạn at007, bản này tốt nhất từ trước đến nay. mình đã mở vol 100% luôn mà không bị rè. âm thanh rất chắc, rỏ tiếng kể cả khi có cuộc gọi đến. một lần nữa cám ơn bác Đồng Xanh. TRÊN CẢ TUYỆT VỜI!!!!!!!!!!

nguyendoanto

File AÂT của p1i đâu rồi bạn dõnganh. Lên chậm 1 tí gỡ mất tiêu. Bản mod full kia nghe cũng tạm rồi mà mấy bác quảng cáo hay quá nên cũng muốn thử cho biết

dongxanh

File AÂT của p1i đâu rồi bạn dõnganh. Lên chậm 1 tí gỡ mất tiêu. Bản mod full kia nghe cũng tạm rồi mà mấy bác quảng cáo hay quá nên cũng muốn thử cho biết

Posted via Mobile Device

Nghe vài người nói bị rè quá nên mình gỡ rồi.
Tốt nhất ai đó gửi cho mình xin nguyên bộ aat gốc trong ổ Z, vì bộ mình đem mod cho P1 cũng lượm lặt trên mạng, không biết có chuẩn không.
Các bạn P1 kiên nhẫn 1 tí, đợi mình test cho P9 ngon lành để nắm rõ phương pháp rồi sẽ quay sang làm cho P1.

Caohieu88

quái thế nhẩy,mình chơi bộ mod này,hay ko thể tả sao mấy bạn lại bị lỗi nhiều thế?cùng một loại P9 sao lạ cho ra chất lượng âm thanh khác nhau khi cùng xài chung một bản mod,mấy bạn nên coi lại cách làm,nếu làm đúng hướng dẫn mình tin mấy bạn sẽ hài lòng với bản mod này,điển hình mình và caohieu88 cùng một số bạn khác đã thành công,mình bảo đảm nếu mod thành công bản này nghe nhạc qua loa ngoài ko bị rè dù đã mở 90% âm thanh lớn, chắc,trong và có bass nữa.còn nghe qua tai nghe thì vô đối...về khoản tai nghe nên chơi thêm bản mod sound Lite V1.2 là ok rồi

hehe, em cũng làm vậy kết hợp thêm bản Sound Mod lite 1.2 và sử dụng file 1020867a.cre của P1i cho nó khủng =))

Mình đã làm y như bạn, còn cái "file ec_000fdea.dat nằm bên ngoài thư mục AATFiles" mình cũng xóa rồi nhưng khi khởi động lại máy mình vào xem thử nó vẫn còn lù lù . hình như nó tự có khi mình nghe thử

Đúng rồi đấy bạn ah, file đấy tự có sau mỗi lần restart hay sao đó, nhưng mình nghĩ chắc không sao đâu.

cho mình hỏi 1 tý, có fải mod này khi nghe bang tai nghe thì ko to bằng các mod trước fải ko?
em chỉ bằng khoảng 60% thui, hay e mod ko thành công TT

Nếu thực sự bản muốn so với bản Sound mod lite về độ lớn volume thì theo mình sound mod full và bản mod mới này sẽ không bằng, nhưng thực ra mình cũng đâu có sử dụng đến 100% khi nghe bằng tai nghe đâu, mà quan trọng nhất là chất lượng âm thanh nó thế nào và bản này mình thấy rất ổn nên bạn đừng quá lo nghĩ về độ lớn!!!

19toan74

mình đang cài bản full 1.1 theo hướng dẫn này
- Copy trong điện thoại của bạn file 'Z:\sys\bin\mmmgmtserver.exe' vào thư mục 'C:\sys\bin\'.
- Copy 'Z:\sys\bin\M3SAudioPolicyMgr.dll' từ máy ra computer.
- Chạy file se_sound_patcher_full, chọn file file 'M3SAudioPolicyMgr.dll' được copy từ điện thoại và nhấn "Install".
- Copy file 'M3SAudioPolicyMgr.dll' đã patch trở lại điện thoại vào thư mục 'c:\sys\bin\' và giải nén file 'AATFiles.zip' vào trong thư mục 'C:\private\10200B19\'.
- Khởi động lại máy
nhấn Install và đã báo complete nhưng mình thấy 1 file mới là file BAK như sau M3SAudioPolicyMgr.dll.bak vậy mình đã làm đúng chưa xin hướng dẫn mình gấp nhé

chungminh

Hix,sao ko thấy ai trả lời mình zậy,em ko hiểu sao của em mod xong nghe ngon lành.sáng hôm sau dậy nghe thì nghe loa ngoài vẫn ngon nhưng nghe bằng tai nghe thì âm thanh nó bị méo mó là làm sao nhỉ?các pác chỉ hộ em với

s0s298

hình như là bỏ ".bak" trong "M3SAudioPolicyMgr.dll.bak" phải không các bạn??

Caohieu88

hình như là bỏ ".bak" trong "M3SAudioPolicyMgr.dll.bak" phải không các bạn??
File "M3SAudioPolicyMgr.dll.bak" là file gốc tự tạo ra khi bạn thực hiện Patch nó có tác dụng dành cho những bản lần sau còn file bạn cần chính là file bạn đã copy được Patch rồi và vẫn giữ nguyên tên là M3SAudioPolicyMgr.dll . Nếu muốn kiểm chứng lại thì thực hiện patch lại nó sẽ báo lỗi đó bạn

sonnguyen_uiq3

File "M3SAudioPolicyMgr.dll.bak" là file gốc tự tạo ra khi bạn thực hiện Patch nó có tác dụng dành cho những bản lần sau còn file bạn cần chính là file bạn đã copy được Patch rồi và vẫn giữ nguyên tên là M3SAudioPolicyMgr.dll . Nếu muốn kiểm chứng lại thì thực hiện patch lại nó sẽ báo lỗi đó bạn

Xin loi len bang dien thoai ko go tieng viet duoc.y ban la lay file da path M3saudioplicymgr.dll.bak doi ten thanh M3saudioplicymgr.dll roi copy vao dien thoai fai ko.hay lay file da copy tu dien thoai vao dien thoai.minh lam di lam lai hoai ko thay thay doi gi het buon qua.minh da thu cach doi ten file roi cung ko duoc,de ten M3saudioplicymgr.dll.bak cung ko xong.mong ae giup do.thanks

Caohieu88

Xin loi len bang dien thoai ko go tieng viet duoc.y ban la lay file da path M3saudioplicymgr.dll.bak doi ten thanh M3saudioplicymgr.dll roi copy vao dien thoai fai ko.hay lay file da copy tu dien thoai vao dien thoai.minh lam di lam lai hoai ko thay thay doi gi het buon qua.minh da thu cach doi ten file roi cung ko duoc,de ten M3saudioplicymgr.dll.bak cung ko xong.mong ae giup do.thanks

Thế này nhé, ví dụ bạn Copy file M3saudioplicymgr.dll ra desktop của PC. Sau khi thực hiện công cụ Patch của bản 1.1 thì sẽ thấy trên trên desktop xuất hiện thêm 1 file M3saudioplicymgr.dll.bak đúng ko? File M3saudioplicymgr.dll.bak là chính là file GỐC ( M3saudioplicymgr.dll nhưng với cái tên mới là M3saudioplicymgr.dll.bak ) là file để dành cho những bản MOD sau chứ ko phải để ĐỔI TÊN và COPY vào máy. File bạn cần COPY là file copy ra desktop ban đầu đó, nó vẫn giữ nguyên cái tên M3saudioplicymgr.dll nhưng thực chất là đã được Patch rồi. Nếu bạn chưa hiểu và bạn đang dùng P990i thì mình gửi bạn file M3saudioplicymgr.dll của P990i đã Patch rồi. Chỉ việc Copy cho đúng thôi!

sonnguyen_uiq3

Lai ko tieng viet,thong cam nha mod.len bang dt.lam duoc roi bac hieu oi,cam on bac hieu nhieu nha,ko co nut thank de bam,mai thanks anh vay.nghe phe thiet diec ca tai.kieu nay cho bac dongxanh ra phien ban moi hon vay,em thay am thanh khi mo hoi lon thi chat qua,nho bot lai chut it la ok.cung ko quen gui loi cam on den bac dongxanh nhieu nhieu.nguoi khai hoang cho ui3

vnyelsea

Dùng bản mod này không có điều gì để nói ngoài một chữ TUYỆT. Cảm ơn bác Dongxanh nhiều lắm.
Về mặt loa ngoài nghe max thì có vẻ tạp âm (như các bạn nhận xét). Nhưng theo em là do cái công suất loa không đủ, "căn cơ" không đủ nên khi mình tăng "nội lực" nghe nó bị vang do loa bị dội âm. Và vì thế ta có cảm giác bị tạp âm.
Em khoái bản mod này lắm vì âm lượng của loa ngoài và tai nghe không có sự chênh lệch quá nhiều như các bản mod trước. Trước đây mỗi khi nghe loa ngoài thì thường để max, nên khi chuyển qua tai nghe mình hay bị "choáng", quên không chỉnh lại âm lượng mà. Giờ dùng bản mod này nghe loa ngoài cũng không cần để max nữa.
Em thì thường nghe nhac bằng loa ngoài hơn nên rất khoái bản mod này.
Cảm ơn bác Dongxanh. Anh em P990i có bác Dongxanh quả là tuyệt vời. Con P9 vốn đã tuyệt nay càng thêm tuyệt.

Caohieu88

Chẳng mấy khi thấy anh em hội họp vui vẻ thế này, nhìn lúc nào cũng có 8 bác cùng đọc... :))

sungluc

bản này nghe nhạc rất hay,mong bác đồng xanh fix xuống còn khoảng 2/3 là vừa.Thank bác nhiều mong rằng sẽ có bản super sound V2 cho anh em.À khi nào bác đổi điện thoại thì nhớ báo cho em biết để đổi theo nha.Chỉ xài p9 cho đến khi nào bác hết xài thì thui:)