• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SuperSound(TM) Final - Mod Sound phiên bản mới ( Update 8/11 by Dongxanh )

vnyelsea

EM CŨNG CHỌN V.2.2
VỪA THỬ NGHE NGOÀI ĐƯỜNG (CAFE "VỈA HÈ" - KHÔNG GIAN RỘNG VÀ LOÃNG - CHẲNG BIẾT NÓI GÌ, QUÁ TUYỆT SO VỚI TRƯỚC ĐÂY.

sungluc

V2.2 nghe nhạc khá ổn rồi bác đồng xanh ơi,âm thanh to trong trẻo nhưng hình như tiếng hát lớn hơn tiếng nhạc rõ quá nên nghe nó cứ đều đều sao á.Nếu có thể bác fix giúp giùm em làm sao để tăng tiếng nhạc lớn hơn một chút là được.Thank bác nhiều!

Boykinhdi

thì v2.2 hội đủ mọi yếu tố mà bạn,do DX đã giảm treble và tăng bass nên nếu cho nhạc to lên chắc chắn sẽ bị rè và vỡ tiếng,theo mình nghe loa ngoài như vậy là ổn chứ tăng nhạc mà nghe tai nghe thì bất ổn đấy.

Caohieu88

thì v2.2 hội đủ mọi yếu tố mà bạn,do DX đã giảm treble và tăng bass nên nếu cho nhạc to lên chắc chắn sẽ bị rè và vỡ tiếng,theo mình nghe loa ngoài như vậy là ổn chứ tăng nhạc mà nghe tai nghe thì bất ổn đấy.
Ý mình ko phải muốn tăng cho tai nghe, mà bản Ver 2.1 âm thanh ngoài nhỏ hơn một chút nên phù hợp hơn với P990i, có thể tùy từng máy. Thôi, vote cho dòng nào cũng được, phải tùy từng máy và từng người, ko nên tranh luận. =D>

Boykinhdi

chuẩn không cần chỉnh,có lẽ đúng như Hieu nói tùy từng dòng máy,w là dòng nghe nhạc nên có thể bộ xử lý sound tốt hơn dòng P,cái này không thể tranh luận mà chỉ có thể là khâm phục Dongxanh,thank

19toan74

mình làm đúng theo hướng dẫn kô sai vậy mà âm thanh kô thấy lớn hơn xin hỏi file đã patch của bạn caohieu post mình có thể chép vào máy mình được kô hay phải cùng fw thì mới dùng được mình thích cái này lắm chỉ mình nhé

sonnguyen_uiq3

mình làm đúng theo hướng dẫn kô sai vậy mà âm thanh kô thấy lớn hơn xin hỏi file đã patch của bạn caohieu post mình có thể chép vào máy mình được kô hay phải cùng fw thì mới dùng được mình thích cái này lắm chỉ mình nhé

Nếu bạn dủng p990i thỉ được,hôm bữa mỉnh path xong nhưng lấy nhẳm file copy vảo máy nên ko thấy đổi gi cả,vả nhớ bác hiếu post lên file đó cho mỉnh nên bây giở rất lá ok.thử lại đi ban,v2.2 fix nghe đã cực kỉ.nhớ đửng cho trẻ em đưới 18 tuổi nghe nha,lổ tai nó chịu ko nổi đâu.kekeke.À bác nảy hỉnh như bên thienlong qua đây chơi phải ko?

Chỉnh sửa cuối:

myp990i

Bản V2.2 nghe qua tai thế là tạm ổn. Nhưng nếu mở volume từ 3 nấc cuối trở đi đến max thì bắt đầu nghe tệ, âm thanh chói và không đều, loãng.... không chấp nhận được. Nếu chỉ nghe từ khoảng 75% thì ổn hơn các bản trước vì bass mạnh hơn, chắc, âm thanh ấm hơn....
Mong bác Dongxanh chỉnh cho đoạn này, vì nếu không thì không bao giờ mở max volume cả, như thế kể cũng phí.

buihung192

Chờ dài cổ mà vẫn chưa thấy version cho thằng P1i đâu cả. Em phải chở tới bao giờ hả anh dongxanh ơi?????:-??:(

buihung192

thế bản nào dùng cho M600i ạ

xin thưa rằng chưa có đâu bạn ạ. Bác dongxanh mới chỉ mod cho P990 thôi vì bác ấy dùng P9 mà. Còn các máy khác như P1 và M600 thì phải chờ thôi biết làm sao. Mình đã thử copy file mod của P9 cho P1i rồi nhưng loa rè ko dùng đc. Tóm lại chỉ biết hy vọng bác đongxanh ra tay hiệp nghĩa chế cho 1 bản thì mời mở mày mở mặt đc. :((

Son_Nguyen

Riêng mình vote 1 phiếu cho V2.2. Ko biết phải nói gì ngoài 2 chữ: TUYỆT VỜI!! Thanks bác dongxanh rất nhiều. Mong bác sẽ vẫn cố gắng hết sức hết mình cho diễn đàn!! Note 1 chút: anh em nào thích thì vẫn có thể xài thêm cả mod sound lite 1.2 nhé.. Mình thấy rất ổn!!

dongxanh

Bận quá không trả lời cho các bạn hết được. Mong mọi người thông cảm nhé.
Mình đang test Version cho P1i đây. Khi nào xong sẽ share cho các bạn liền.

GMLP

Tớ apply mod 2.2 cho P1i thì chỉ vặn volume lên 100% mới bị rè. Treble hơi bị cao. Bass đập có chắc hơn thật nhưng thấy thân máy cứ rung bần bật ấy. Liệu có sợ ảnh hưởng hardware bên trong ko? Tuy nhiên đây vẫn là bản mod tốt nhất hiện có vì chất lượng âm thanh còn phụ thuộc vào bit rate của bài hát nữa. Thank Mr.Dongxanh again!