• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SuperSound(TM) Final - Mod Sound phiên bản mới ( Update 8/11 by Dongxanh )

dongxanh

Mình gửi tiếp 2 bản V2.1 và V2.2, các bạn test tiếp dùm nhé.

Hai bản này đã nâng volume loa ngoài to hơn theo yêu cầu, và có một vài điều chỉnh khác để nghe tiếng Bass cho rõ hơn.

V2.1 âm click bàn phím vừa nghe, V2.2 thì to hơn.

Chỉnh sửa cuối:

lephucquangtri

hehe. thanks bác đông xanh nhiều.
rất hợp với dáng em, VN ham to mà

quá tốt . đông xanh ơi . âm thanh hay hơn rõ đó 2.2 >>>> gooddddddd

Chỉnh sửa cuối:

dongxanh

hehe. thanks bác đông xanh nhiều.
rất hợp với dáng em, VN ham to mà

quá tốt . đông xanh ơi . âm thanh hay hơn rõ đó 2.2 >>>> gooddddddd

Chỉ làm mò, mà cuối cùng cũng đã có kết quả tốt. Hạnh phúc quá :)

buihung192

Mấy hôm nay bận quá ko vào diễn đàn đc ko ngờ đã có bản suond mod cho P1i rồi hạnh phúc quá. Ko biết nói gì hơn chỉ biết cám ơn bác dongxanh rất nhiều mà thôi. Em test luôn đây ko thể chờ thêm phút nào nữa. Bác chờ tin nhé em sẽ báo kết quả ngay

Caohieu88

Ko biết P990i mà dùng bản của P1i thì có sao ko bác Dongxanh, em muốn thử xem thế nào nhưng phải hỏi ý kiến bác trước... chứ đến lúc teo thì chết..hic hic

buihung192

có kết quả rồi. V2.1 loa ngoài to hơn trước khoảng 30%(theo cảm nhận của em) nhưng mở hết cỡ thì vẫn hơi rè có thể do chất lượng bài hát ko chuẩn nhưng như thế là quá tuyệt rồi. Để em test nốt V2.2 rồi post tiếp kết quả nhé.

dongxanh

Posted via Mobile Device

Sài được. Mình test trên máy P9 của mình chứ đâu.
Nhưng P1 nó đòi một thông số cao hơn P9. Do đó khi P9 nghe vừa thì P1 nghe nhỏ, và ngược lại.

dongxanh

có kết quả rồi. V2.1 loa ngoài to hơn trước khoảng 30%(theo cảm nhận của em) nhưng mở hết cỡ thì vẫn hơi rè có thể do chất lượng bài hát ko chuẩn nhưng như thế là quá tuyệt rồi. Để em test nốt V2.2 rồi post tiếp kết quả nhé.

Posted via Mobile Device
Thanks,
V2.2 bass và treb chắc hơn, âm bàn phím to hơn đấy.
Bạn phải thử nhiều bài hát khác nhau mới kết luận chính xác. Riêng nhạc midi hay hơn chưa mod nhiều.

buihung192

Kết quả đê: bản V2.2 này phải nói nghe nhạc hay chết luôn. Mở hết cỡ tiếng ko bị vỡ và rè như bản V2.1. Bản này có chút nhược điểm là tai nghe hơi bé hơn so với bản V2.1. Bác dongxanh kích lên thêm tí nữa thì khỏi phải nói luôn. Em cám ơn bác nhiều lắm ko biết nói gì hơn nữa Thanks so lot!

dongxanh

Kết quả đê: bản V2.2 này phải nói nghe nhạc hay chết luôn. Mở hết cỡ tiếng ko bị vỡ và rè như bản V2.1. Bản này có chút nhược điểm là tai nghe hơi bé hơn so với bản V2.1. Bác dongxanh kích lên thêm tí nữa thì khỏi phải nói luôn. Em cám ơn bác nhiều lắm ko biết nói gì hơn nữa Thanks so lot!

Posted via Mobile Device

Bạn test nhiều quá nên lỗ tai bị nhầm đấy :)

Hai bản này chỉ khác nhau loa ngoài thôi, mấy file kia mình giữ nguyên mà.
Tuy nhiên nếu bạn thích tai nghe lớn thì lớn, dễ lắm. Nhưng lúc khác nhé. Mình đang online bằng phone mà.
 Tăng cho loa ngoài thì khó, còn cho tai nghe, mình tăng lên gấp đôi nữa cũng vẫn được .

Nói thêm chút là tai nghe của mình rất lớn nên mình không tăng cho nó. Trong khi bạn lại bị nhỏ, rõ ràng là do 2 người dùng 2 loại tai nghe khác nhau.

smiler

Well-Known Member
Posted via Mobile Device
Đồng xanh làm ơn chỉ giúp mình dòng chỉnh âm lượng của âm bàn phím và âm màn hình cảm ứng được kô ? Mình tìm hoài mà kô đc. Cảm ơn bạn nhiều.

buihung192

Posted via Mobile Device

Bạn test nhiều quá nên lỗ tai bị nhầm đấy :)

Hai bản này chỉ khác nhau loa ngoài thôi, mấy file kia mình giữ nguyên mà.
Tuy nhiên nếu bạn thích tai nghe lớn thì lớn, dễ lắm. Nhưng lúc khác nhé. Mình đang online bằng phone mà.
 Tăng cho loa ngoài thì khó, còn cho tai nghe, mình tăng lên gấp đôi nữa cũng vẫn được .

Nói thêm chút là tai nghe của mình rất lớn nên mình không tăng cho nó. Trong khi bạn lại bị nhỏ, rõ ràng là do 2 người dùng 2 loại tai nghe khác nhau.

Ko đâu em nghe thử tai nghe trước khi test mà nên ko thể ù tai đâu. còn bác bảo 2 tai nghe khác nhau thì cũng có thể vì em dùng tai MDR-CX71 của sony nghe nhac bình thường thấy to lắm nhưng test bản này thấy hơi nhỏ. Với lại em thử gọi vài cuộc gọi cho mấy thằng bạn nhờ chúng nó a lố a lô để test cái tai nghe phía trước khi đàm thoại thì thấy nó cũng hơi bé hơn so với bản V2.1. Bác làm ơn kích 2 thông số ấy lên dùm em cái nếu đc thế thì còn gì bằng.=D>

buihung192

Posted via Mobile Device
Đồng xanh làm ơn chỉ giúp mình dòng chỉnh âm lượng của âm bàn phím và âm màn hình cảm ứng được kô ? Mình tìm hoài mà kô đc. Cảm ơn bạn nhiều.

cái này chỉ chỉnh ở dạng có tiếng hay ko thôi bạn nhé ko chỉnh đc to nhỏ theo ý thích đâu. Bạn vào control vào tiếp Device vào tiếp Sound &alert chọn Button&screen. Bấm vô các ô đó chọn Click để phát tiếng chọn Silent để im lặng.

dongxanh

Posted via Mobile Device

Posted via Mobile Device

Nó nằm trong file farfield_play.aat, tìm dòng sau

SecondarySpeakerAAT_struct.KeyToneGain = pow2(x,-15);
SecondarySpeakerAAT_struct.KeyClickGain = pow2(y,-15);

và điều chỉnh lại x, y

lephucquangtri

haha ông bùi hứng này test quá nhầm lẫn, tác giả đã ghi rõ thông số 2 bản như nhau , chỉ khác loa ngoài thế mới chết

nguyendoanto

P1i Nghe nhạc quá hay luôn. Nhưng tại sao lại mất luôn cái mod chia thanh âm lượng. Mình làm mấy lân rồi mà vẫn không được. Chờ bạn dongxanh hướng dẫn cách chỉnh như bản mod sound full

dongxanh

Gui buihung và bạn nào thích cho tai nghe lớn nè.

Bản số 1 lớn hơn 1 bậc, nếu chưa đủ thì dùng bản số 2. Nếu vẫn chưa đủ nữa thì báo lại với mình. Mình không làm số 3 vì sợ các bạn bị điếc tai mất.

Copy đè vào thay file cũ là xong. Mấy file này đặc biệt là không cần restart máy. Copy xong là nghe ngay luôn. :)

buihung192

tí thì ù cả tai. Copy vào xong bật lên giật bắn cả mình vì to quá. Dã thật đấy. Em cảm ơn bác rất nhiều :p:)

GMLP

Sorry anh dongxanh. Có lẽ tại chất lượng mấy bài em test hơi kém. Thử với mấy bài chất lượng chuẩn thì very good, seriously! Nhưng mà em vẫn thấy bass đập yếu hơn v2.2 của P9 cóp vào P1 lúc đầu.