• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SuperSound(TM) Final - Mod Sound phiên bản mới ( Update 8/11 by Dongxanh )

sungluc

Bản 2.2 của p1 chép vào p9 nghe không chê vào đâu được ,hay hơn cả v3.Cám ơn bác đồng xanh nhiều,(nút thank trên bài của bác không hiển thị)

Son_Nguyen

em hỏi chút là em muốn bỏ supeer mod mà vẫn giữ mod 1.1 trước thì em xóa 82 filesAATfile có đúng k ạ
Bạn muốn giữ lại mod full 1.1 thì bạn xóa hết 82 files trong thư mục AATFiles đi sau đó bạn làm lại như sau: chép thư mục AATFiles gốc từ Z:\private\10200b19 vào C:\private\10200b19 rồi lấy thư mục AATFiles đính kèm trong bản mod full 1.1 chép đè vào rồi restart lại máy là xong, mà sao bạn lại muốn bỏ vậy? Mình đang dùng bản v3 của p990i cho w950i của mình thấy dùng ok lắm!!

Son_Nguyen

bác p3600i cho em hỏi dùng w950 mod v3 của p990 sao chỉ nghe tai nghe lớn hơn 30% thôi, còn loa ngoài và đàm thoại đều như cũ, làm sao thay đổi được ạ? Bác chỉ em với.
Nếu bạn đã mod sound full 1.1 trước đó rồi mod tiếp bản v3 của p990i thì chắc chắn loa ngoài phải to hơn chứ, máy mình loa ngoài nghe rất to nhưng mình ko bao giờ tăng lên max 100%, còn chuyện loa thoại nhỏ thì bạn thử khắc phục bằng cách sau xem sao nhé: quay jog dial lên 1 cái, bấm *, rồi quay xuống, sau đó tiếp tục quay xuống rồi bấm * (làm vậy 2 lần), tiếp đó bạn vào "Service test" chọn mục "speakers" rồi thử loa ngoài và loa thoại. Trong quá trình thử bạn quay jog dial lên xuống vài lần để tăng giảm âm thanh, với loa thoại thì bạn cho lên 100%. Sau đó thoát ra restart lại máy rồi thử lại xem nghe có to hơn ko nhé!! Chúc vui!!

haihamcool

bản nào cũng an toàn hả bác?bản nào nghe tai nghe hay hả các bro.em ko quan tâm tới loa ngoài.

tphthanh

Hic bản SuperSound(TM) V2.2 của Bác Dong Xanh cho P1 nghe lớn hơn được tí, nhưng ồn và rè nghe không rõ.

doithay1515

thanks bác p3600i, em dùng chức năng đó rồi mà loa ngoài vẫn vậy. Mà sau khi mod full 1.1 thấy loa cũng ko to hơn bao nhiêu bác ạ. Em làm đúng hết các bước rui mà. hix, lạ quá. Có chỉnh t hông số trong file aat đươc không bác?

nguyendoanto

thanks bác p3600i, em dùng chức năng đó rồi mà loa ngoài vẫn vậy. Mà sau khi mod full 1.1 thấy loa cũng ko to hơn bao nhiêu bác ạ. Em làm đúng hết các bước rui mà. hix, lạ quá. Có chỉnh t hông số trong file aat đươc không bác?
Tất nhiên là có thể nâng lên được. Bạn kiếm bài Mod sound full 1.1 new của bạn dongxanh. Nhưng phải cẩn thận đó, theo mình bạn nên dùng những bản có sẵn trước đi. Khi nào đọc trong diễn đàn cảm thấy tự tin ko sợ reset máy thì hãy làm

Posted via Mobile Device

Son_Nguyen

bản nào cũng an toàn hả bác?bản nào nghe tai nghe hay hả các bro.em ko quan tâm tới loa ngoài.
Nếu muốn dùng các bản mod sound này thì bạn phải mod bản full 1.1 trước nhé, ko là máy sẽ restart liên tục đấy. Mà làm là phải cẩn thận ko được phép làm sai đâu!! Bản v3 của p990i nghe tai nghe rất hay, nếu bạn thích thì có thể kết hợp cả mod lite 1.2 là ok!!

Son_Nguyen

Bạn thử làm lại từ đầu xem sao, máy mình làm đúng hết các bước dùng rất ok!! Ko có gì phải phàn nàn cả!!

laphikhanh

các bác cho hỏi máy tui đã cài tiếng việt rồi thì có dùng được cái này nữa không.
xin cảm ơn các bác trước nhé.

calvinklein87

hình như dc thì phải bạn cứ thử cài xem
theo mình thì bản v3 này vẫn ko hay bằng full1.1+lite1.2
bản này nghe cứ rè rè mở lớn thì thui rùi dở tệ..kinh
bác p3600i có nghĩ thế không??????

Son_Nguyen

hình như dc thì phải bạn cứ thử cài xem
theo mình thì bản v3 này vẫn ko hay bằng full1.1+lite1.2
bản này nghe cứ rè rè mở lớn thì thui rùi dở tệ..kinh
bác p3600i có nghĩ thế không??????

Mình xài bản v3 p990i cho w950i kết hợp mod sound lite 1.2 nghe rất ok!! Ko có gì phải phàn nàn. Chắc do mỗi người có 1 cảm nhận khác nhau!!

myp990i

đúng đấy! em cũng đang dùng kiểu này!!!! Rất OK. Chỉ có chỗ tiếng kết thúc cuộc gọi quá to, đang chờ bác Dongxanh chỉnh lại. Mong bác đồng xanh quá!

shadow141206

để thử xem đã, mình đang xài bản sound mod lite. Chắc phải kím file cre gốc để trả về nguyên thủy mới đc

vnyelsea

để thử xem đã, mình đang xài bản sound mod lite. Chắc phải kím file cre gốc để trả về nguyên thủy mới đc

Không cần đâu bạn ơi, cứ thế mà mod lên. Theo mình thì hai bản này có thể sống chung.
Mình mod sound của bác Dongxanh trên cả chục lần (làm đi làm lại để so sánh), chẳng lần nào phải bỏ Lite đi cả,
Cheers

trungtien3000

các bác ơi cho em hỏi chút ạ ..em kết nối P990 với Se suitPC mà sao không thấy các file ẩn system,syb đâu cả..các bác jups em cho nó hiện ra với ạ

vnyelsea

các bác ơi cho em hỏi chút ạ ..em kết nối P990 với Se suitPC mà sao không thấy các file ẩn system,syb đâu cả..các bác jups em cho nó hiện ra với ạ

Trên thẻ nhớ thì hiện chứ trên Phone thì không.
Nếu bạn chọn chế độ PhoneMode hình như trên thẻ nhớ cũng chẳng hiện luôn. (Xin lỗi mình không mấy để ý nên không kết luận cụ thể được, nhưng hình như là vậy.)
Bạn dùng Swiss Mgr Pro hay X-plore thao tác cho nhanh.