• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SuperSound(TM) Final - Mod Sound phiên bản mới ( Update 8/11 by Dongxanh )

hunter7890

tình hình này chắx em là ng đầu tiên đã test ngon tren P990i rôồi nè
Posted via Mobile Device

Caohieu88

tình hình này chắx em là ng đầu tiên đã test ngon tren P990i rôồi nè
Posted via Mobile Device

Test ngon thì đưa ra đánh giá, nhận xét em nhé. Cho các bạn sau có thể dễ lựa chọn hơn như : Cài bản nào, bản đó có điểm gì hay, có gì hơn so với bản trước ...anh chỉ ví dụ thui, còn lại tùy em >:)

sonnguyen_uiq3

Bác dongxanh,cho mình hõi.file nào là file âm thanh cho âm ngåt cuô.c go.i vâ.y bác.Em thích càng to càng tô't .Ðã test v4.1,tai nghe pass tô't,tuy nhiên cho volume max thì bi. bê~ tiê'ng(ko sao,giãm 2nâ'c nghe cüng wá phê).loa ngoài ko dám nghe.khuya wá hát to bi.  mâ~u hâ.u la.

dongxanh

Bác dongxanh,cho mình hõi.file nào là file âm thanh cho âm ngåt cuô.c go.i vâ.y bác.Em thích càng to càng tô't .Ðã test v4.1,tai nghe pass tô't,tuy nhiên cho volume max thì bi. bê~ tiê'ng(ko sao,giãm 2nâ'c nghe cüng wá phê).loa ngoài ko dám nghe.khuya wá hát to bi.  mâ~u hâ.u la.

Posted via Mobile Device

Người thích âm ngắt cuộc gọi to, người thích nhỏ, biết làm sao.
Không có dòng nào để chỉnh riêng thằng này cả. Nó ăn theo âm phụ của file farfield_play.aat. Chỉnh cho nó to hay nhỏ sẽ ảnh hưởng đến toàn bộ loa ngoài.

dongxanh

Riêng phần tai nghe, các bạn có thể chọn cho mình 1 bộ thích hợp trong thư mục headsets nhé, vì nhiều loại tai nghe khác nhau nên volhme tai nghe sẽ khác nhau, nhưng chất lượng không đổi.
Bản final này mình chú trọng thay đổi nâng cấp ở những điều sau:
- Nghe nhạc loa ngoài (quan trọng nhất)
- Âm đàm thoại loa trước và loa ngoài
- Âm báo chuông đt đến, fin nhắn, báo thức
- Âm phụ: âm bàn phím, màn hình, khởi động, âm báo lỗi, âm ngắt cuộc gọi, âm kết nối sóng mạng khi khởi động máy vừa xong,...

CÁC BẠN MUỐN TEST GIỮA SUPERFINE VÀ METALIC CHỈ CẦN THAY 1 FILE farfield_play.aat THÔI, và nghe chất lượng loa ngoài. Những file khác giữ nguyên nên không cần đổi cho mất công.
Muốn dùng cả 2 file đó để đổi qua lại cho nhanh chóng thì thêm đuôi vào để nhận diện:
farfield_play.aat_superfine
farfield_play.aat_metalic

Copy cả 2 vào thư mục AAT luôn. Thích dùng file nào thì bỏ bớt phần đuôi thành farfield_play.aat rồi restart máy là xong.
Mình vẫn đang dùng cách này để dùng 4,5 version cùng lúc, từ 2.2, 3.0 cho đến final luôn.

Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

vnyelsea

Riêng phần tai nghe, các bạn có thể chọn cho mình 1 bộ thích hợp trong thư mục headsets nhé, vì nhiều loại tai nghe khác nhau nên volhme tai nghe sẽ khác nhau, nhưng chất lượng không đổi.
Bản final này mình chú trọng thay đổi nâng cấp ở 3 điều sau:
- Nghe nhạc loa ngoài (quan trọng nhất)
- Âm đàm thoại loa trước và loa ngoài
- Âm báo chuông đt đến, fin nhắn, báo thức
- Âm phụ: âm bàn phím, màn hình, khởi động, âm báo lỗi, âm ngắt cuộc gọi, âm kết nối sóng mạng khi khởi động máy vừa xong,...

CÁC BẠN MUỐN TEST GIỮA SUPERFINE VÀ METALIC CHỈ CẦN THAY 1 FILE farfield_play.aat THÔI, và nghe chất lượng loa ngoài. Những file khác giữ nguyên nên không cần đổi cho mất công.
Muốn dùng cả 2 file đó để đổi qua lại cho nhanh chóng thì thêm đuôi vào để nhận diện:
farfield_play.aat_superfine
farfield_play.aat_metalic

Copy cả 2 vào thư mục AAT luôn. Thích dùng file nào thì bỏ bớt phần đuôi thành farfield_play.aat rồi restart máy là xong.
Mình vẫn đang dùng cách này để dùng 4,5 version cùng lúc, từ 2.2, 3.0 cho đến final luôn.

Posted via Mobile Device

Cảm ơn Bác Dongxanh, để em load, vui quá...

Chỉnh sửa cuối:

dongxanh

sao mình không thấy bản mới vậy bác đồng xanh

Hôm qua mình post ở trang 34. Sáng nay cập nhật lên bài đầu luôn cho tiện dùng.
Sẵn dịp, mình lược bớt bài để khỏi chiếm nhiều vị trí cho phù hợp với sắp xếp mới về bài viết của diễn đàn.

sonnguyen_uiq3

Bác dongxanh làm giúp em 1cái nha.em câ'n 1 bãn y chang nhü bãn 4.1 nhüng âm ngåt cuô.c go.i và âm phím to.thanks bác nhiu nhiu.

dongxanh

Bác dongxanh làm giúp em 1cái nha.em câ'n 1 bãn y chang nhü bãn 4.1 nhüng âm ngåt cuô.c go.i và âm phím to.thanks bác nhiu nhiu.

Chỉnh âm ngắt cuộc gọi sẽ làm ảnh hưởng toàn bộ kết cấu Sound, mà mình thấy đâu cần thật sự phải to? Vì ai cũng đề nghị làm nhỏ lại nên mình mới làm, nhưng nó vẫn to hơn mặc định rồi.

Còn âm bàn phím thì dễ thôi, bạn đọc file ReadMore của mình và tự làm được mà.

Cụ thể là mở file farfield_play.aat bằng Xplore (ở chế độ edit), tìm 2 dòng sau:

SecondarySpeakerAAT_struct.KeyToneGain = pow2(30504,-15);
SecondarySpeakerAAT_struct.KeyClickGain = pow2(7763,-15);

Sửa 30504 thành 32766 ( đừng sửa vượt quá 32767)
Và 7763 thành 10240 hay 12480 rồi lưu lại là được.

BlueSky288

Cái này với cái Walkman V3.0 cái nào hay hơn vậy mọi người, em xài Walkman 3.0 mà thấy âm thanh chẳng khác gì với cái Music Player mặc định. Xét trên P1i thui ạ !

decon

Thanks dongxanh nhiều.mình down về thử rùi đóng góp ý kiến sau.

vnyelsea

Ít bạn nhận xét về thành quả mới này của Dongxanh nhỉ?!!
Theo ý kiến các nhân mình thì bản 4.2 âm bass và đặc biệt là âm treble trong hơn. Nghe max OK.
Nhưng khi chuyển qua Mega Bass thì âm tai nghe hơi bị ...quá tải. Bác Dongxanh cho em hỏi trong gói ATTFiles thì ba files quy định âm tai nghe với ba gói bác bổ sung thêm cấp độ nó như thế nào. Hay trong ATTFiles chính là một trong ba gói đó.
Xin lỗi vì em nghe thử mất gần 2/3 cục pin, giờ không biết tai nó còn làm việc chuẩn nữa không?!?

Caohieu88

Về chất lượng thì chắc ko phải nói gì thêm nhưng điều mà bản Final này hơn hẳn các bản trước là "TÍNH TRUNG THỰC", điều giản dị nhưng ko phải lúc nào cũng có được. Đó là ý kiến cá nhân của mình về bản mod này.

nglecuong

Mới test bản 4.1 trên P9, chất lượng quá ok. Không biết bản 4.2 nhw thế nào, nghỉ ngơi cái, tối về test tiếp. Cám ơn bác dongxanh nhiều.

sonnguyen_uiq3

Xong 2bãn rùi,ngang nhau,riêng vê' bass thì v4.1 â'm hόn cã vê' loa ngoài và tai nghe. v4.2 thì nghe vang hόn có lě do treble lön hόn.test trên p990i.tai nghe hpm70.ďã süa düόc lõi các nâ'c âm thanh cuô'i.mình chüa test file tai nghe bác dongxanh kèm thêm trong gói ďó. test suô't ďêm wa tό'i bi jö lô~ tai lùng bùng rùi,fãi cho nó nghí ngόi.

ductam

Mình đã thử đi thử lại rất nhiều lần trên P1i. Kết quả mình theo mình bản AATFiles 4.1; Headsets Low 4.1 ; Speaker_phone_Call 4.1 là hay nhất. Bản 4.2 nghe bị rè quá.