• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SwirlyMMS - Thêm nhắn tin MMS cho iPhone 2G và 3G

hailua_8

Super V.I.P
Ứng dụng không thể thiếu cho iPhone cũa bạn!!!

Tải về tại đây!!!

Hướng dẩn cách cài đặt file .deb: (đơn giản nhưng hiệu quả)
1. Theo đường dẩn : /var/root/Media/Cydia/AutoInstall
2. Nhúng file .deb vào trong folder /AutoInstall
3. Reboot và Respring

Chúc các bạn thành công với chương trình nầy!!!

Chú ý: Nếu bạn đã cài đặt chương trình nầy thì vui lòng làm theo các bước bên dưới:
1. Tháo bỏ SwirlyMMS từ Cydia nếu đã cài đặt.
2. Tháo bỏ license file theo đưởng dẫn /var/root/Library/MMSApp/activation.lic

hooliganboy

Swirlymms-Thêm MMS cho iPhone 2G và 3G,Apple chỉ là 1 lũ ngụy biện

Swirlymms

Tối wa ngồi xem phần giới thiệu O.S 3.0 mới của iPhone mà thấy bực mình wa :frown3qg::frown3qg:, tụi Apple phân biệt chủng tộc kinh , ko cho phép cài đặt MMS trên iPhone 2G còn nói là do cấu hình phần cứng không phù hợp , rồi nào là do sóng của 2G và 3G khác nhau , nghe mà phát bực đối với những người dùng 2G như mình X-(X-(
Sau đó mình sực nhớ ra là đã có phần mềm cho phép send và nhận MMS trên iPhone từ rất lâu rồi và đang được tiếp tục phát triển , chỉ có điều anh em ít người biết và không biết cách cấu hình phù hợp với mạng cùa mình để sử dụng thôi :)):))
Cho nên mình quyết lập ra topic này hướng dẫn anh em sử dụng MMS trên iPhone(cho cả 2G và 3G) từ A đến Z cho anh em thấy được sự xảo trá và ngụy biện của Apple nhé b-)b-)b-)

1/Down phần mềm SwirlyMMS phiên bản mới nhất về , đã được ấy ấy đầy đủ , bảo đảm work 100%
http://mega.1280.com/file/J3TYAN
File *. pxl , cài xong nhớ reset lại máy

2 /Sau khi cài thì chạy chương trình , mở mục setting lên cấu hình như sau :
Cách 1 : Thủ công

a/ Viettel :
MMSC : mms.viettelmobile.com.vn/mms/wapenc
Proxy : 192.168.233.10:8080
APN : v- mms
username : mms
password : mms

b/ Mobifone :
MMSC : http://203.162.021.114/mmsc
Proxy : 203.162.021.114:3130
APN : m-i090
Password : mms

c/ Vinafone :
MMSC : http://mms.vinaphone.com.vn
Proxy : 10.1.10.46:8000
+ Username: mms
+ Password: mms
+ APN : m3-mms

SAu đó thì nhấn vào Run Settings Wizard rồi đợi chút cho nó cấu hình và nhấn Save là ok .
Ah 1 lưu ý là các thuê bao sử dụng MMS đều phải đăng ký sử dụng GPRS với nhà mạng cung cấp nhé

Cách 2 : Automatic
1/ Bật GPRS lên ( điều kiện tối quan trọng nhé, ko có nó sẽ ko sử dụng được MMS )
2/ Vào mục Setting , sau đó nhìn xuống góc trái dưới cùng có chữ run settings Wizard , nhấn vào ô đó , 1 dòng chử fetching settings hiện ra , các bạn đợi 1 chút sẽ xuất hiện dòng chữ " select one of ...." rồi tùy theo nhà mạng cung cấp sẽ có thông tin , như trong hình của mình là Viettel Mobile , các bạn click vào cái ô ViettelMobile đó cho nó đổi thành màu xanh dương rồi nhấn nút done . Thế là ok , sau đó vào thử lại xem đã được chưa nhé , mình đang dùng Viettel , gửi nhận MMS cứ gọi là ầm ầm :laugh8kb::laugh8kb:

Sau khi cài đặt thành công thì bây giờ các bạn đã có thể send và receive MMS được rồi đó , thử xem tụi Apple còn lời nào để nói cho sự ngụy biện của mình :biggrin9gp::biggrin9gp:
1 vài hình ảnh sử dụng của phần mềm này nhé

Chỉnh sửa cuối:

infotvgs

Cảm ơn pác rất nhiều! Nhưng nghe bác nói bức xúc quá! Apple nó có chiến lược kinh doanh của bọn nó. Doanh nghiệp nói dối cũng là chuyện cơm bữa ấy ma! Mình dùng thì mình cố gắng chiến đấu trong khả năng để có được thứ mình cần thôi!

Germaniteen

ở VN sử dụng MMS thì ít người xài lắm! vì cơ sở hạ tầng của mình tệ quá! Chứ bên nước ngoài xài MMS ầm ầm!

IPHONE12

Swirlymms

Tối wa ngồi xem phần giới thiệu O.S 3.0 mới của iPhone mà thấy bực mình wa :frown3qg::frown3qg:, tụi Apple phân biệt chủng tộc kinh , ko cho phép cài đặt MMS trên iPhone 2G còn nói là do cấu hình phần cứng không phù hợp , rồi nào là do sóng của 2G và 3G khác nhau , nghe mà phát bực đối với những người dùng 2G như mình X-(X-(
Sau đó mình sực nhớ ra là đã có phần mềm cho phép send và nhận MMS trên iPhone từ rất lâu rồi và đang được tiếp tục phát triển , chỉ có điều anh em ít người biết và không biết cách cấu hình phù hợp với mạng cùa mình để sử dụng thôi :)):))
Cho nên mình quyết lập ra topic này hướng dẫn anh em sử dụng MMS trên iPhone(cho cả 2G và 3G) từ A đến Z cho anh em thấy được sự xảo trá và ngụy biện của Apple nhé b-)b-)b-)

1/Down phần mềm SwirlyMMS phiên bản mới nhất về , đã được ấy ấy đầy đủ , bảo đảm work 100%
http://mega.1280.com/file/J3TYAN
File *. pxl , cài xong nhớ reset lại máy

2 /Sau khi cài thì chạy chương trình , mở mục setting lên cấu hình như sau :

a/ Viettel :
MMSC : mms.viettelmobile.com.vn/mms/wapenc
Proxy : 192.168.233.10:8080
APN : v- mms
password : mms

b/ Mobifone :
MMSC : http://203.162.021.114/mmsc
Proxy : 203.162.021.114:3130
APN : m-i090
Password : mms

c/ Vinafone :
MMSC : http://mms.vinaphone.com.vn
Proxy : 10.1.10.46:8000
+ Username: mms
+ Password: mms
+ APN : m3-mms

SAu đó thì nhấn vào Run Settings Wizard rồi đợi chút cho nó cấu hình và nhấn Save là ok
Ah 1 lưu ý là các thuê bao sử dụng MMS đều phải đăng ký sử dụng với nhà mạng cung cấp nhé

Sau khi cài đặt thành công thì bây giờ các bạn đã có thể send và receive MMS được rồi đó , thử xem tụi Apple còn lời nào để nói cho sự ngụy biện của mình :biggrin9gp::biggrin9gp:
1 vài hình ảnh sử dụng của phần mềm này nhé

Hình như là nó còn không cho ca bluetooch cho IP 2G nữaphair không bác.em đang tức điên lên đâyX-(.cho 1 quả Bom xâp tiệm:)) luôn:))

NanoV17

mà tại sao OS 3.0 vẫn chưa có đếm ký tự trong tin nhắn. Nhiều khi viết lố 1 dấu chấm cũng tính thành 2 tin nhắn Tốn tiền vô ích. Chỉ có Irealsms là có chức năng đếm thôi. Bác nào có Irealsms 2.0 file deb không cho em xin với. Nhà ko có wifi.

hasitinh

trước đây mình đã từng phát triện cái mms này trên ip nh7ng thật sự là it người để y tới nó lắm ,mình thấyu xài gôd lắm đâu có gì fan2 nan tới cơ sở hạ tầng gi đâu ,binh thường thôi ,nhưng nhớ là phải đăng nhập 1 acc trên nhà cung cấty o thì chỉ cài đc vài tuần là tự nhiên nó bắt mua lại đó .

hasitinh

thật rà thì các bạn rack này vận chưa hoạt đông tốt đc vì mình có thể gửi hình anh hay file nhạc trong 2 tuân đâu sau đó nhà cung cấp dịch vụ Swirlymms sẽ gửi thông báo chúng ta nhập 1 acc ( tên đăng ký đến nhà dịch vụ Swirlymms ) ta o có thì coi như bảng Swirlymms cũa chúng tá sẽ đc đưa vào blacklish và o còn sữa dụng đc nữa.là thế nào để có thể đăng ký 1 tài khoản trên Swirlymms bây giờ ,chỉ có thể buy thì mới cho đăng ký 1 acc trên Swirlymms thôi .

khanhduongdb2

cho mình hỏi tý . bạn cho mình 2 file , một file deb một file pxl thì mình cài file nào vậy ??

congtrinhpm

Em rất thích app này, đã cài và chỉ dùng được 2 tuần thôi mặc dù lúc đầu cài app vẫn báo là bản đầy đủ (không phải DEMO). Bác nào có cách khắc phục không?

hasitinh

cái nay bắc phải đăng ký 1 acc trên trang chủ cua app thi mới dùng lâuđc nhé ,mặc dù app này dow về đà xxx rồi nhưng khì cài vài ngày thì app sẽ check lại bạn quyền và bắt mình phải thông báo ati2 khoản sữa dụng ,vì thế mìn phải đăng ký 1 tài khoản trên trang chủ thì mới xài vĩng viên đc bạn é

congtrinhpm

Bác ơi! Bác có thể hướng dẫn cách đăng kí acc trên trang chủ của app giúp em được không? Em cảm ơn Bác!