• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Symbian, đẹp hơn với Belle !

Status
Không mở trả lời sau này.

ohannguyent

Trang NokiaBlog.ro vừa công bố một số hình ảnh rò rỉ được cho là của HĐH tiếp theo của Symbian Anna, tên là Symbian Belle. Đặc điểm dễ thấy nhất là thanh status với icon pin, cột sóng và đồng hồ đã thay đổi hoàn toàn khác. Nokia N5 được cho là sẽ chạy HĐH này. Homescreen với 4 trang hỗ trợ widget/shortcut:
Màn hình ứng dụng với giao diên icon Anna như cũ 3x4 và vuốt từ trên xuống/dưới lên, nhưng thanh công cụ đã thay đổi:
Giao diện trình duyệt web phiên bản 7.4 với nhiều thay đổi với thanh công cụ và giao diện tab mới:
Giao diện cài đặt và bàn phím, mở nhanh trạng thái/kết nối, ghi chú, thư viện ảnh:
Giao diện thông tin về thiết bị:

Thêm video thử nghiệm Belle trên N8 đây!
[video=youtube;UWP2A7bEiFg]http://www.youtube.com/watch?v=UWP2A7bEiFg&feature=youtube_gdata_player[/video]​
Nguồn: zomgitscj
theo tinhte.vn​

Chỉnh sửa cuối:

langtu069

Đẹp quá đi á :D , Có điều tớ thấy mấy dòng phỗ thông nokia cho màn hình hơi nhỏ :))

ngoanrazor

Well-Known Member
chắc kái này nokia đang nâng cấp cho 5800 đây mà nên lâu ra bản cập nhật

ohannguyent

chắc kái này nokia đang nâng cấp cho 5800 đây mà nên lâu ra bản cập nhật

bác nói vui wá! Nếu có thì chắc Nokia thay mh điện dung đa điểm cho em nó miễn phí luôn..keke cái này em theo ý bác đó!

Dragon459

Manager
không thích cái đồng hồ na ná kiểu htc kia.xấu òm
mà nokia càng cập nhật thì mình lại càng hi vọng symbian sẽ k chết:D=D>=D>=D>=D>=D>=D>

ohannguyent

không thích cái đồng hồ na ná kiểu htc kia.xấu òm
mà nokia càng cập nhật thì mình lại càng hi vọng symbian sẽ k chết:D=D>=D>=D>=D>=D>=D>

mình cũng thế! Cầu sao như sở nguyện, sử dụng Symbian đã quen từ khi chiếc lá lớn, n-gage đến giờ, ko muốn nó chết chút nào.

ohannguyent

từ video, chúng ta thấy các thao tác trên Symbian Belle có vài điểm giống Meego khi thực hiện vuốt từ mép trên /mép dưới mh để mở thông báo/thoát ứng dụng nhanh ra menu. Ngoài ra trình duyệt web cũng hỗ trợ duyệt nhiều tab, cụ thể ta thấy là 6 trang đc mở. Có thể cấu hình E7 chưa đủ mạnh để làm trơn tru các thao tác, hi vọng Nokia 700 với cấu hình cpu 1Ghz, ram lớn (có thể 512Mb hoặc 1Gb) các thao tác mượt mà hơn.

mathanh

nếu có ra đêuù đầu tiên mình lột hết mấy cái icon anna xấu hoắc, thay vào icon T-mobile đẹp thấy ghiền

ferrari777

Hay hơn Symbian Ana ,S^3 , s60 , Nhưng vẫn không bằng được Meego , Meego chạy vẫn mượt hơn . nói chung thế là quá tuyệt với Symbian rồi tương lai cải tiến chút widget và giao diện nữa là ok rồi :|

ohannguyent

nếu có ra đêuù đầu tiên mình lột hết mấy cái icon anna xấu hoắc, thay vào icon T-mobile đẹp thấy ghiền

nếu đc chắc nhờ anh mod dùm em một bản. Chắc hậu 5800 chắc là em 700 này đây bác ah!

troly

Well-Known Member
Nhan nhát giống androi quá hả. Nhưng cũng đẹp haha :D:D:D

jack_hunter97

èo n8 mà xài giao diện trên thì giật ko đỡ nổi coi cái video bùn quá ko mượt gì cả phải chi có phần mềm ép xung ( giống driod ý) cho sym thì hay

Status
Không mở trả lời sau này.