• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Symbian Plus (Biến giao diện menu của S60 thành iPhone)

Zenki

Super V.I.P
Lang thang trên mạng tìm về cái này cho anh em nghịch đây

http://www.symbianplus.net

Đây là PM Unsigned bởi vậy các bạn cần phải hack phone hoặc sign trước khi cài. Phiên bản này hỗ trợ 2 ngôn ngữ là tiếng Anh và tiếng Hoa. Screenshots khi test trên N95 đây :D

Vào Menu - Giữ phím giữa sẽ có giao diện Menu con xuất hiện như hình trên. Thứ tự của nó như sau

1 - Add an App or Game to your folders (Tạo thêm Shortcut)
2 - Delete an App or Game from your folders (Xóa bỏ shortcut)
3 - Move an App or Game icon (Di chuyển shortcut)
4 - Exit from the menu (Thoát khỏi Menu con)
5 - Duplicate an App or Game icon (Thêm 1 shortcut tương tự)
6 - Change the background (Thay đổi hình nền)
7 - Change the view to Icon or List view (Thay đổi giao diện)

** Download SymbianPlus_240_0.9 **

** SymbianPlus_240_0.9 (Việt Hóa) **

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
Link down vẫn bình thường. Cái này không phải là link direct nên các bạn phải click vào rồi chờ vài giây nó sẽ hiện ra nút Download cho các bạn. Down trực tiếp từ link ko được đâu.

** Đã update thêm Link MediaFire lên bài trên

Chỉnh sửa cuối:

namhunghihi

Mình dùng được rồi. Pro phết. Bạn chỉ mình cách thay đổi ngôn ngữ hoa thành anh được không. Nhìn tiếng hoa chóng mặt quá;;)

Zenki

Super V.I.P
Mình dùng được rồi. Pro phết. Bạn chỉ mình cách thay đổi ngôn ngữ hoa thành anh được không. Nhìn tiếng hoa chóng mặt quá;;)

Hic. Thành thật xin lỗi các bạn quá. Mình không có máy để Test nên chưa thể mày mò ra cách chuyển từ tiếng Hoa sang Anh được. Các bạn thử mày mò trong các Settings hoặc chờ 1 thời gian nữa khi nào bản tiếng Anh được release mình sẽ update.

MinhThang

Manager
Hic. Thành thật xin lỗi các bạn quá. Mình không có máy để Test nên chưa thể mày mò ra cách chuyển từ tiếng Hoa sang Anh được. Các bạn thử mày mò trong các Settings hoặc chờ 1 thời gian nữa khi nào bản tiếng Anh được release mình sẽ update.

Mới tex thử công nhận hay quá nhưng chưa thể vọc được gì , mong anh em nào có gì mới khám phá hãy post bài lên chia sẻ nhé.

Zenki

Super V.I.P
Hình chụp trong máy của anh Thắng đấy ah ? Nhìn đẹp nhỉ :D

Hic. Mất máy nên chẳng vọc gì được buồn quá. Xài con 6600 cùi chẳng buồn cài phần mềm luôn :D

tuxedo0802

Ủa,mình phải test thử trên con N82 của mình ngay xem thế nào???hê hê
----->>>>>Trời,mình signed rồi mà cài lên nó kêu không tương thích với máy.Hix.

Chỉnh sửa cuối:

namhunghihi

Không biết nó có cho add hình nền không nhỉ. Nhìn đẹp kinh khủng. Đặc biệt là cái hiệu ứng chuyển menu giống Touch Pro. Mong phiên bản sau sẽ khắc phục được ngôn ngữ.

Zenki

Super V.I.P
Không biết nó có cho add hình nền không nhỉ. Nhìn đẹp kinh khủng. Đặc biệt là cái hiệu ứng chuyển menu giống Touch Pro. Mong phiên bản sau sẽ khắc phục được ngôn ngữ.

Hic. Bản trên có sẵn tiếng Anh rồi nhưng không ai biết tiếng Hoa nên không chuyển qua được. Nó nằm trong Settings của chương trình. Không biết diễn đàn mình có ai biết tiếng Hoa không dịch hộ anh em với :D

Kojiro

Super V.I.P
Hic. Bản trên có sẵn tiếng Anh rồi nhưng không ai biết tiếng Hoa nên không chuyển qua được. Nó nằm trong Settings của chương trình. Không biết diễn đàn mình có ai biết tiếng Hoa không dịch hộ anh em với :D

A e làm gì cho phức tạp. Hack phone xong rồi dùng trình quản lý file vào nơi cài đặt E hay C, vào resource/app, xóa cái file SymbianPlus.R31 là xong :))

Nhớ thanks à :))

Zenki

Super V.I.P
A e làm gì cho phức tạp. Hack phone xong rồi dùng trình quản lý file vào nơi cài đặt E hay C, vào resource/app, xóa cái file SymbianPlus.R31 là xong :))

Thanks thanks thanks

Thằng em không tham gia Việt hóa nên mấy cái khoản về ngôn ngữ không biết nhiều lắm :D

gbmc

Máy cũng đã hack rồi mà sao vào resource mà ko xóa file đó được vậy?:-??

Kojiro

Super V.I.P
Máy cũng đã hack rồi mà sao vào resource mà ko xóa file đó được vậy?:-??

HAck xong thì phải CapsOFF chứ :D

Không đến nỗi nặng lắm đâu bạn. Dòng E và N của Nokia dùng thì Ok ;)

Hehe, bị lừa roài :)) Xóa file đó ko ăn thua do nền là file ảnh, phải sửa ảnh mới được, để nghiên cứu thử xem.

traihp9001

Well-Known Member
mình hỏi 1 câu,chương trình này có tự động chạy hoặc có tự thay standby của phone đc ko?mình thấy nó hao hao giống Gdesk (có khi không bằng ấy chứ)