• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SymbianOn Advanced Theme v1.00_Hỗ trợ hình nền full màn hình

flywithme

SymbianOn Advanced Theme v1.00 S60v3 SymbianOS9.1 Unsigned​

Các chức năng chính:
Hỗ trợ đặt hình nền full màn hình.
Hỗ trợ đặt báo thức cho các ngày trong tuần.
Hẹn giờ tắt máy.

Phần mềm này có chức năng "Create Wallpaper" rất hay. Khi lấy 1 bức ảnh có kích thước lớn hơn kích thước màn hình của máy làm hình nền, nó cho phép chỉ chọn 1 phần của bức ảnh đó. Ngoài ra phần mềm còn hỗ trợ khóa bàn phím.

Last edited by a moderator:
Một phần mềm rất hay:) Bổ sung thêm cho đầy đủ:D

Cách làm:

Vào chương trình sẽ có 2 tab là crêate và setting. Đầu tiên vào tab create chọn ảnh nền cần đưa ra màn hình chờ---> done.
Sau đó chuyển qua tab setting và lựa chọn các tuỳ chỉnh sao cho đẹp theo ý bạn

Lưu ý nên để theme mặc định và tắt control pane và navi là off trong setting nhá.

Ngoài ra phần mềm còn có chức năng hẹn giờ tắt/bật máy
và khó phím

lamnt0702

Đang định làm thêm 1 bài review về soft này mà vào đã thấy có rồi :D Nhanh quá đi mất :p

056886533

Ko dùng đượ tính năng báo thức . Co ai bi như vậy ko khi báo tự out ra

Posted via Mobile Device

flywithme

Ko dùng đượ tính năng báo thức . Co ai bi như vậy ko khi báo tự out ra

Posted via Mobile Device

Uh hẹn giờ mà không thấy báo, mở máy ra thì thấy bị chậm mất 30p chả hiểu thế nào:-??

Bạn thử vào setting và chỉnh lại phần Auto start enableon để chương trình khởi động lại các dịch vụ cần thiết xem thế nào.
Auto start enable: when this option is on, the service provider (a server) is auto-started. If a user turns this option to off, all of the functions (shutdown, power-on, wallpaper) in this application will not be functioning!

liht

Ấy ơi, hình như chỉ để được cùng với themes mặc định của máy thôi phải ko ? Tớ làm trên mấy cái themes ở ngoài được 20s thì nó về như cũ, mất cái ảnh nền background vừa chèn vào !

vipsilip18

sao mình cài vào máy 5320 express music mà không được vậy.nó cứ báo lỗi "không cài đặt được ứng dụng được bảo vệ từ nhà cung cấp không tin cậy" hoài àh.mình đã sign phần mềm này rùi đó nhoa!!!!!!!!

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
sao mình cài vào máy 5320 express music mà không được vậy.nó cứ báo lỗi "chứng chỉ được bảo vệ từ nhà cung cấp" hoài àh.

Lỗi đó là do bạn chưa sign Pm nhé! Sign trước khi cài, máy bạn chưa hack được nên phải sign thôi.

vipsilip18

mình đã sign pm đó rùi nhưng vẫn hok được lun,nó cứ báo"không thể cài đặt ứng dụng được bảo vệ từ nhà cung cấp không tin cậy".

ronaldo07mu

Eo`, N73 luôn nè. Mình cài bình thường. Bạn để theme default của máy thử!:-?

Mình đã đổi về theme default của máy,chạy chương trình vẫn báo lỗi "feature not supported" :|

Chỉnh sửa cuối:

thanhtungqng

Huhu vào 15h20 ngày 14/1/2009 trang Mediafire đang trong quá trình nâng cấp bó tay rồi, không down được

cofer

Đúng là symbian, cái gì cũng cần phần mềm, mấy máy loại khác đâu cần gì đâu, buồn. (

flywithme

mình cài được vài ngày, bây giờ vô lại chuơng trình đó ko đựoc. ko bit có cầ crack kô???
Bản này đã được bẻ rùi bạn ah.

Mình cũng vậy. Dùng được vài ngày bi jo hok dùng đc nữa!
Hiện tại thì ứng dụng này còn rất nhiều lỗi, hoạt động ko ổn định, trên một số máy thì chạy rất ngọt, nhưng trên một số khác thì lại xuất hiện lỗi, hy vọng sẽ sớm có version mới khác phục được những lỗi trên.

Huhu vào 15h20 ngày 14/1/2009 trang Mediafire đang trong quá trình nâng cấp bó tay rồi, không down được

link khác cho bạn.
Mã:
http://www.fileden.com/files/2008/5/25/1929279/SymbianOn.Advanced.Theme.v1.00.S60v3.SymbianOS9.1.Unsigned.zip