• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SymSMB 3.00 Beta 2!!!! UIQ có wifi chú ý!!!

sang84119

FileDownloadHandler.ashx

Cải thiện tốc độ wifi, trao đổi files giữa điện thoại với máy tính:
Tính Năng:
- Chia sẽ folder, driver đến bất cứ máy tính nào trong mạng kết nối.
- Kết nối được với nhiều hệ thống Windows (Vista, XP, Server 2003, 2000), Mac OS, Linux, UNIX
- Dò tìm kết nối nhanh
- Với sơ đồ kết nối, dể dàng truy cập
- Chạy tất cả các kêt nối không dây tiên tiến nhất : (Wi-Fi, GPRS, 3G, WiMAX, etc.);
Chúc Anh Em Vui.
http://www.box.net/shared/u3dq81zsco

NokuaN70

Well-Known Member
co ai dung thu chua. cho ý kiến dùm đi

Rất good bạn ah. Cái này mình xài đã lâu rùi, hỗ trợ kết nối GPRS rất tốt, tự dò IP và lưu lại luôn. Chỉ có tính năng VNP là chưa sử dụng dc do chưa có điều kiện.

Posted via Mobile Device

vnyelsea

Mình dùng bản 3.10(636) - symsmb_uiq3_v310_636_h - cũng gần nửa năm rùi mà. Vì không có bản full nên không dám share. Cái này mình mua mà...
Dẫu sao cũng thank bạn.

chauhiep123

cài soft này vào là có thể trao đổi file giữa dt với máy tính qua wifi được hả??vậy thì đúng là cái mình đang cần,chưa có bản full ah?

lth1986

Post bản demo thì phải nói 1 câu chứ, xài đc 14 ngày thì cài làm j mất công.

vietDuck

Người ta đã có công Post rồi Thì thanhk 1 cái Phàn nàn nhiều Cái loại này là cái loại "Há mõm trờ sung" đấy mà =))

NokuaN70

Well-Known Member
cài vào chẳng biết sử dụng thế nào cả?chán quá

Mỗi lần cần vô web bằng wifi phải bật wifi lên, scan rùi mới connect, cài cái này vào connect xong lưu lại thành 1 Profile riêng, lần sau nếu kết nối lại ở chổ cũ thì chỉ cần chạy SymSMB lên chọn Profile đã lưu thì nó tự động bật wifi, scan và kết nối luôn, khỏi mắc công làm thủ công, nó cũng hỗ trợ kết nối rất tốt đó bạn. Còn chức năng trao đổi file giữa phone và máy tính qua wifi thì đòi hỏi phải khai báo account VNP trên ĐT và trên máy tính và quan trọng nhất là modem wifi PHẢI có chức năng VNP mới sử dụng dc.

Posted via Mobile Device

chauhiep123

Mỗi lần cần vô web bằng wifi phải bật wifi lên, scan rùi mới connect, cài cái này vào connect xong lưu lại thành 1 Profile riêng, lần sau nếu kết nối lại ở chổ cũ thì chỉ cần chạy SymSMB lên chọn Profile đã lưu thì nó tự động bật wifi, scan và kết nối luôn, khỏi mắc công làm thủ công, nó cũng hỗ trợ kết nối rất tốt đó bạn. Còn chức năng trao đổi file giữa phone và máy tính qua wifi thì đòi hỏi phải khai báo account VNP trên ĐT và trên máy tính và quan trọng nhất là modem wifi PHẢI có chức năng VNP mới sử dụng dc.

Posted via Mobile Device

mình nghĩ tất nhiên nó phải trao đổi file giữa phone với máy tính được nếu ko thì soft này dùng để làm gi?mình đã connect dc với máy tính rồi nhưng ko chuyển file từ máy tính qua dt được

NokuaN70

Well-Known Member
mình nghĩ tất nhiên nó phải trao đổi file giữa phone với máy tính được nếu ko thì soft này dùng để làm gi?mình đã connect dc với máy tính rồi nhưng ko chuyển file từ máy tính qua dt được

Modem wifi của bạn có VNP kg? đã thiết lập VNP trên ĐT và trên máy tính chưa? Nếu chưa thì kg truyền dc.

Posted via Mobile Device

NokuaN70

Well-Known Member
Đã có bản 3.10(636) hỗ trợ quản lý kết nối GPRS, đang on bằng ĐT nên kg up file lên dc, anh em nào muốn test thử có thể vào website Getjar.com để tải về dùng thử.
Posted via Mobile Device

vnyelsea

Đã có bản 3.10(636) hỗ trợ quản lý kết nối GPRS, đang on bằng ĐT nên kg up file lên dc, anh em nào muốn test thử có thể vào website Getjar.com để tải về dùng thử.
Posted via Mobile Device

Để mình up dùm bạn. Nhưng đây là bản dùng thử thôi nghen.
Cái này mình mua kkk dùng, vì không full nên không dám share.

file here: View attachment 106228

chauhiep123

Để mình up dùm bạn. Nhưng đây là bản dùng thử thôi nghen.
Cái này mình mua kkk dùng, vì không full nên không dám share.

file here: View attachment 106228

bạn có thể hướng dẫn cụ thể cho mình cách để chép dữ liều từ máy tính qua dt thông qua wifi được ko?mình cài vào rồi mà chẳng biết sử dụng thế nào cả???

NokuaN70

Well-Known Member
Soft này đặc biệt ở chổ nó kg cho nhập kei mà phải download lisence trực tiếp từ website telexy nên chắc khó cr@ck, nó ra đã lâu rùi mà chưa thấy bản full.
Posted via Mobile Device

vnyelsea

Người ta đã có công Post rồi Thì thanhk 1 cái Phàn nàn nhiều Cái loại này là cái loại "Há mõm trờ sung" đấy mà =))

Còn ông là loại ăn tạp, cái j cũng ăn à? =))

Mỗi người nhường một lời, chuyện lớn hóa nhỏ, chuyện nhỏ hóa không có đi hai bác.
Ý kiến chủ quan mỗi người rất khác nhau, gặp chuyện trái ý, lời khó nghe là chuyện thường. Nhưng mình nghĩ ở đây đừng thể hiên cái "tôi" quá.
Vì công việc, vì thời gian, có thể người post bài quên thôi, như Congvoi nói, không ai làm tốt công việc một cách hoàn hảo 100% mà... Tại sao mình không thể góp ý một cách nhẹ nhàng, lời nói không mất tiền mua mà.
Vậy nha, mỗi người nhường một tí nha. Thanks!