• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

System seven - PM nhận email

hieusaco

hoanghai1992

giao diện pro ghê, nhưng so với Profimail thì thế nào vậy, dung lượng, tốc độ nhận mail có nhanh ko ? pác nào dùng cho ý kiến nhé ;) ...

vietDuck

chả biết nó như thế nào Nhưng nhìn thì anh em có thể thấy Giao diện dễ nhìn Dễ " use " Thank bro đã search :D

thanhnhut87

dễ cài đặt và sử dụng hơn profimail nhiều,chỉ cần chọn dịch vụ mail là yahoo hay Gmail hay hotmai... sau đó điền user và pass vào sao đó connect nó tự set up cho mình hết,có cái hay nữa là hộp mail nó ở trong messaging luôn,check mail nhanh và có chức năng push mail,túm lại phần mềm này hơn hẳn profimail nhiều

hoanghai1992

còn 1 cái nữa là dung lượng tải xuống của nó ít hơn hẳn profimail, tải luôn đc file đính kèm xuống nữa :D. Nhưng ko hiểu sao cứ để cái System SEVEN đấy là quả cầu ( hiện ra lúc truy cập mạng ) luôn hiện ra, mặc dù ko nháp nháy :-?? ??
Push mail sử dụng thế nào vậy, nó có chức năng gì, ai biết ko :D ??

huynhminhhung

Mình vừa tải được bản 7.1.5 beta của PM nhận email, nhưng mình chưa test được vì hiện tại không kết nối được GPRS (cái này sau khi cài xong nó yêu cầu kết nối để xác lập tiếp mới xong) nên up lên để anh em cùng test thử xem. Có cho P1i và P990i
Link cho P1i: http://www.mediafire.com/?sharekey=767d76da5b2328b2d2db6fb9a8902bda
Link cho P990: http://www.mediafire.com/?sharekey=767d76da5b2328b2d2db6fb9a8902bda

bạn cho mình xin cái thems của máy bạn đi ,đep quá

ngmtri

Sau khi đã dùng thử tui có thể kết luận là pm này thật tuyệt vời =D> hơn hẳn cái Pròmail, nó có thể sánh ngang với púh email của BlackBerry đấy, quan trọng là hầu như hỗ trợ được hầu hết các mail box thông dụng, miễn phí của yahoo, hotmail.... :-? mà ko cần đến giao thức POP3 hay IMAP.
Thanks pác đã chia sẻ pm này.

hoanghai1992

còn cái vụ khi hoạt động, nó liên tục hiện hình cái quả cầu trên status bar thì sao ?? mặc dù ko phải nhấp nháy nhưng để thế lâu cực kì hao pin ( lúc đầu tưởng ko có gì, ai ngờ cứ 30 phút nó lại ăn hơn 5% :| ) , bí quá đành pause lại, nhưng cứ lúc check mail nó lại y như vậy, tắt SyS SEVEN đi mới đc :|

hieusaco

Mình tổng kết lại các chức năng của PM này: Nó tự động đăng ký account cho email : yahoo, gmail, hotmail, aol...và đưa trực tiếp vào trong phần Messaging trong phone của bạn. ( thay vì các bạn phải tạo account và setup từng username va pass , url ...).
Phần mềm này sẽ giúp các bạn tất cả chỉ cần lựa chọn vào dịch vụ mail nào.
VD: Yahoomail - Điền user va pass vào ..chương trình sẽ tự động add vào hệ thống. Và bắt đầu từ đây về sao bạn ko cần phải mở chương trình này lên để checkmail nữa , mà chỉ cần vào phần Messaging là nó tự hiển thị vào trong máy. Hỗ trợ rất nhiều dạng mail nhưng với điều kiện là phải online GPRS 24/24 (cái này không tốn tiền lắm vì mỗi ngày chỉ mất khoảng 100kb cho việc online này thôi, nhưng hơi tốn pin một chút)

rockmeout

Mình tổng kết lại các chức năng của PM này: Nó tự động đăng ký account cho email : yahoo, gmail, hotmail, aol...và đưa trực tiếp vào trong phần Messaging trong phone của bạn. ( thay vì các bạn phải tạo account và setup từng username va pass , url ...).
Phần mềm này sẽ giúp các bạn tất cả chỉ cần lựa chọn vào dịch vụ mail nào.
VD: Yahoomail - Điền user va pass vào ..chương trình sẽ tự động add vào hệ thống. Và bắt đầu từ đây về sao bạn ko cần phải mở chương trình này lên để checkmail nữa , mà chỉ cần vào phần Messaging là nó tự hiển thị vào trong máy. Hỗ trợ rất nhiều dạng mail nhưng với điều kiện là phải online GPRS 24/24 (cái này không tốn tiền lắm vì mỗi ngày chỉ mất khoảng 100kb cho việc online này thôi, nhưng hơi tốn pin một chút)

Bạn cho hỏi, pmềm này sẽ save email vào đâu, trên thẻ nhớ hay trên phone. Vì email thì dung lượng lớn còn bộ nhớ của P990i thì bạn biết rồi đấy:((

thanhnhut87

còn 1 cái nữa là dung lượng tải xuống của nó ít hơn hẳn profimail, tải luôn đc file đính kèm xuống nữa :D. Nhưng ko hiểu sao cứ để cái System SEVEN đấy là quả cầu ( hiện ra lúc truy cập mạng ) luôn hiện ra, mặc dù ko nháp nháy :-?? ??
Push mail sử dụng thế nào vậy, nó có chức năng gì, ai biết ko :D ??
bạn check mail bằng gprs phải ko?push mail nghĩa là khi có mail mới gởi đến cho mình thì nó sẽ tải về và báo ngay cho mình giông như có sms mới vậy đó,ko cần phải vào mail và update hộp thư,muốn sử dụng push mail thì bạn vào menu của seven rồi chọn general setting/push trong mục When roaming bạn chọn Real time,còn Do not push là ko push mail

Bạn cho hỏi, pmềm này sẽ save email vào đâu, trên thẻ nhớ hay trên phone. Vì email thì dung lượng lớn còn bộ nhớ của P990i thì bạn biết rồi đấy:((

mình nghĩ là nó sẽ save ngay trên phone,seven co chức năng rất hay là chặn dung lượng mail mà bạn nhận,bạn click vào tài khoản mail trong seven,chọn setting/email,trong đó có 2 mục là Messages from past,days nghĩa là check cả những mail vào những ngày trước bạn chọn,vd bạn chọn 5,nghĩa là nó sẽ tải về những mail mới cách đây 5 ngày.Truncate mesages at,KB nghĩa là số kb mà khi lớn hơn nó sẽ chặn lại,bạn có thể tùy chọn theo ý mình

hoanghai1992

bác nào có thems như hình trên cho em xin cảm ơn trước
theme đó của pác dongxanh, pm chắc pác ấy còn :D

cái này để GPRS online liên tục ko đỡ đc pin, đành pause nó lúc cần thì check thui >"<

rockmeout

mình nghĩ là nó sẽ save ngay trên phone,seven co chức năng rất hay là chặn dung lượng mail mà bạn nhận,bạn click vào tài khoản mail trong seven,chọn setting/email,trong đó có 2 mục là Messages from past,days nghĩa là check cả những mail vào những ngày trước bạn chọn,vd bạn chọn 5,nghĩa là nó sẽ tải về những mail mới cách đây 5 ngày.Truncate mesages at,KB nghĩa là số kb mà khi lớn hơn nó sẽ chặn lại,bạn có thể tùy chọn theo ý mình

Các tùy biến trên mình thấy có thể setup ngay trên chương trình email mặc định của P990 cũng được. Vẫn đang chờ 1 ngày nào có cao thủ ra tay chỉnh save trực tiếp lên CARD như đã có với SMS:(

thanhnhut87

Các tùy biến trên mình thấy có thể setup ngay trên chương trình email mặc định của P990 cũng được. Vẫn đang chờ 1 ngày nào có cao thủ ra tay chỉnh save trực tiếp lên CARD như đã có với SMS:(
sms save trực tiếp trên memory card được hả bạn?chỉ mình đi

rockmeout

sms save trực tiếp trên memory card được hả bạn?chỉ mình đi

Sorry bạn, lúc này đang...ngái ngủ nên post nhầm.:))
Với SMS thì tớ dùng SMS Diary 1.50 rất tiện lợi, tự sắp xếp các thư trong inbox và sent theo đúng tên contact thành các hội thoại, save thành file html tại ổ D, nhìn rất cool và cực kỳ tiện dụng trong việc backup cũng như ngắm nghía sau này:D
Với email thì khó hơn, có phần mềm nào quản lý được như vậy thì tốt quá8-|

O9xx19xx29

Cái này mình dùng được hơn nửa năm rồi - đảm bảo nó hơn đứt cả Push Mail trên Black Berry nhé
+ Thời gian nhận mail chỉ tầm 30 giây đến 1 phút sau khi có mail đến. Hiện mình đang dùng Yahoo, Gmail, 1mail cty, 1 Live Mail của MS - Yahoo, gmail siêu nhanh ( thậm chí chưa đến 30 giây )
+ GPRS của nó check liên tục nên mới gọi là Push mail chứ - nhưng mà băng thông tốn ko nhiều đâu ( tải file đính kèm hoặc gửi mail đính kèm file cực nhanh ). Chỉ cần cái 1 cái như Document to go hay Quick Office thì đọc file word mà các đối tác gửi kèm trong mail thì vô tư ko phải lăn tăn gì cả - chấp cả Docx của Office 2007
+ Có chương trình gõ tiếng Việt có thể gửi mail lại trả lời ngon lành
+ Cấu hình của nó là tự động hết - chỉ cần mail của bạn cấu hình nhớ Enable cho cái POP3 nhé là okie - chứ còn nhiều phần mềm bắt cấu hình thủ công mệt bỏ xừ - ở đây chỉ có mail lạ mới phải cấu hình thủ công thôi
+ Có thể tùy chọn ko cho nó push mail cũng được mà thik check mail lúc nào thì check lúc ấy ( còn mình cần trao đổi công việc liên tục nên luôn để on và nghịch thoải mái UIQ3, nghe nhạc khi đi đường nhưng oin vẫn hơn 2 ngày: W950i )
+ Phần mềm tự động cài trên ổ C ( W950i của mình đa số cài phần mềm trên thẻ nên ổ C vẫn trống tầm 50 MB nên thoải mái, cài ra mất tầm chưa đến 1 MB, thư bét nhè cũng chỉ mất 10 MB nữa là cùng ). Hàng tuần nên xóa bớt mail vì vẫn mặc định có 1 bản lưu trong máy chủ mail của yahoo, gmail ... rồi

Đây là 1 phần mềm miễn phí mail cực hay mà mình đã dùng rất lâu - đã thử nhiều phần mềm mail nhưng so với cái System Seven thì các phần mềm khác đều kém xa.

... còn nhiều cái muốn khen lắm nhưng mà để các bạn tự khám phá và trải nghiệm đồ tuyệt vời của nó.

Có cái này rồi nên mình tự hỏi là tại sao phải dùng Black BB để push mail với chi phí 20$ / tháng ? ( dự định của Viettel cho BB - chứ cái I - mail vừa ra lởm khỏi nói - push gì mà lởm đủ thứ - chán ko thể chán hơn )

O9xx19xx29

Àh - bản 7.15 này có từ rất lâu rồi chứ ko phải mới đâu - chí ít cũng được gần 2 tháng rồi đấy