• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

T-mobile đã đưa bản ROM 4.26.531.1 lên mạng

NhatToai

Super V.I.P
Báo cáo các Pro, em vừa đọc được rằng T-mobile đã đưa lên bản ROM mới
http://member.htc.com/RuuDownload/T-mobileUS/DeviceDownloads.aspx?pid=wing

Máy của em đã cài cái tool HardSPL

Em không thể uprom được.
Nó báo lỗi chỉ dừng ở 1% thôi.
Các pro tìm cách chinh phục nó giúp bọn em đi

Đây là bản gốc bạn muốn up phải biết cách dùng 2 bộ tools của HTC để loại bỏ IPL và SPL mới up được.Còn không chỉ nên up các bản đã được cook,tuy nhiên phải chắc rằng bạn đã tool HardSPL đúng,lúc đó vào Bootloarder sẽ thấy hai dòng chỉ số :IPL 4.17.0001 :SPL 4.70.

anhxxxlove

Bạn cho mình hỏi mình cũng đang xài con t-mobile wing, máy của mình đã mở mạng rồi đang xài bình thường, bây giờ mình up bản rom này lên có được kô hay là phải xài tool HardSPL gì đó, và cách up rom của dòng này ra sao mình thấy có hướng dẫn trong diễn đàn nhưng mà hơi khó hiểu, mong bạn giải thích giùm mình, thanks.

Bạn hỏi một vấn đề ở một nơi thôi nhé!!!​

Last edited by a moderator:

anhxxxlove

Oh, xin lỗi nhé, vì mình hỏi mà kô ai trả lời hết nên mình đành dùng cách này thôi, mình đã nói là mình đọc kô có hiểu cách uprom mà có member nào đó nói mình tìm và đọc lại (?!?), đã đọc kô hiểu mới hỏi còn kêu đọc lại thì pó tay con cào cào.

anhxxxlove

Ah, xin báo cáo với bác ratmitdac mình đã cài đc bản rom này rùi, chương trình vẫn như cũ chỉ có storage bị giảm xuống 31.44mb (use 13.93mb, free 17.50mb) còn program thì tăng lên 47.89mb (use 29.53, free 18.36mb) đây là những thông số lúc mình mới uprom xong chưa cài ứng dụng gì cả => chán con t-mobile wing này wá rùi.

ratmitdac

Thế thì đành phải đợi bản cook của các pro vậy. Biết đâu các pro sẽ lấy được phần hay, bỏ đi phần dở. Đành phải đợi vậy, dù rất háo hức

NhatToai

Super V.I.P
Ah, xin báo cáo với bác ratmitdac mình đã cài đc bản rom này rùi, chương trình vẫn như cũ chỉ có storage bị giảm xuống 31.44mb (use 13.93mb, free 17.50mb) còn program thì tăng lên 47.89mb (use 29.53, free 18.36mb) đây là những thông số lúc mình mới uprom xong chưa cài ứng dụng gì cả => chán con t-mobile wing này wá rùi.

Muốn up ROM bạn cần phải chạy Tool và đọc chỉ dẫn thật kỹ đấy nha!!!
Phải cẩn thận để khỏi hối hận.

anhxxxlove

xin báo cáo là em chỉ cần cắm cáp vô là up đc rùi hiện giờ đang chạy bình hường, em chưa chạy tool gì cả, kô biết có sao kô ?!?

NhatToai

Super V.I.P
Đối với ROM gốc thì còn được tuy nhiên vẫn có nhiều trường hợp máy chạy chừng 5-7 ngày thì có vấn đề,có máy thì đen thui luôn.
Cho nên muốn chắc ăn phải Tool HardSPL rồi sau đó muốn up gì thì up.Tham khảo các bài HD của bác PQ rồi làm theo(đọc nhiều-làm đúng-OK).Chỉ xài một bộ tool /1lần duy nhất mà thôi.
Để biết máy bạn đã chạy Tool chưa thì vào Bootloader(bấm giữ phím camera rồi chọt reset/thả reset 2 giây sau thả camera) sẽ thấy IPL và SPL trên 4.xx.xx.

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Đối với ROM gốc thì còn được tuy nhiên vẫn có nhiều trường hợp máy chạy chừng 5-7 ngày thì có vấn đề,có máy thì đen thui luôn.
Cho nên muốn chắc ăn phải Tool HardSPL rồi sau đó muốn up gì thì up.Tham khảo các bài HD của bác PQ rồi làm theo(đọc nhiều-làm đúng-OK).Chỉ xài một bộ tool /1lần duy nhất mà thôi.

Các ROM gốc thường tích hợp đầy đủ cả Splash, Radio, IPL, SPL và OS.
Nếu Up thẳng rất hay xảy lỗi ID Country hoặc Language.
Tốt nhất các bạn hãy tách riêng OS và Radio ra, sau đó tạo lại nbh để Up, sẽ bình thường.

ratmitdac

Đối với người dùng nghiệp dư như bọn em, chắc phải đợi các bác chế biến các bản rom vậy. Chứ các thao tác tách-nhập để thành OS hơi phức tạp với bọn em. Hoặc giả các bác cho hướng dẫn cụ thể nhé.

NhatToai

Super V.I.P
xemkỹ ở đây nhé(Trích dẫn nguyên văn của AdminPdaviet)

Khi đã chạy HardSpl_WM6 xong,các bạn có thể Up bất cứ bản ROM nào mà mình thích.Chỉ có điều tuyệt đối không được dùng bất cứ 1 Tool hỗ trợ Up ROM nào khác.Từ nay các bạn có thể Up ROM một cách bình thường như máy đã được Unlock CID.Có điều nếu Up ngay từ bản ROM sịn *.Ship.exe thì sẽ không được,các bạn hãy làm theo các bước sau:

1-Bung bản ROM mà bạn muốn Up ra sẽ được các thành phần sau:

EnterBootloader.exe
rapitool.exe
README.doc
ROMUpdateUtility.exe
RUU_signed.nbh
RUUGetInfo.exe
RUUResource.dll
SPL.nbh

2-Dùng NBH_Tool để bung Files RUU_signed.nbh sẽ đươc các thành phần sau:

ATHENA_IPL.nb
G4IPL.nb
ExtendedRom.nb
PrimarySplash.nb
Radio.nb
SPL.nb
Windows.nb

3-Dùng HTC_ROM_Tool để gom các Files *.nb và chuyển lại thành Files *.nbh.Files *.nbh mới vẫn phải có tên là RUU_signed.Một điều cần lưu ý là muốn để Up được bản ROM này các bạn chỉ được gom các Files ExtendedRom.nb,PrimarySplash.nb,Radio.nb,Windows.n b(tùy bạn muốn Up thành phần nào thì chọn thành phần đó) để chuyển sang *.nbh.Còn các Files còn lại thì bỏ qua(!!!).

4-Đưa Files RUU_signed.nbh vào trong bộ Tool của ROM vừa bung ra ở bước (1.) thay thế cho Files RUU_signed.nbh ban đầu của bộ ROM.

5-Đưa PPC về chế độ Bootloader và chạy ROMUpdateUtility.exe để tiến hành Up ROM như bình thường.

Còn riêng đối với các bản ROM PDAVIET thì các bạn chỉ việc Coppy Files RUU_signed.nbh thay thế vào trong bộ ROM nào đó của Herald là có thể Up được luôn.

Chúc các bạn vui vẻ và thành công.