• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

T-mobile HD2 & Wifi

thanhvv

Tôi đang dùng T-Mobile HD2 với bản ROM ship 3.14.531.0 (04666) WWE. Tôi truy cập các trang web qua Data Connection thì được nhưng nếu qua wifi thì không được.

Bác nào biết cần phải làm gì để có thể dùng wifi xin cho biết. Xin cảm ơn!

modbibi

up bản rom cook của bác Quang ấy,bản V66 là bản mới nhất hiện nay,chạy rất Ok,dùng mọi thứ đều Ok hết...và nhớ đọc kỹ hướng dẫn trước khi up đó nha bạn

hlp

vào setting-> wireless controls..bật wifi lên rồi chọn mạng và chọn connect thôi...:)

thanhvv

vào setting-> wireless controls..bật wifi lên rồi chọn mạng và chọn connect thôi...:)
Đơn giản thế thì ai cũng biết. Có điều là bạn đã "connected" với một mạng wifi mà vẫn không vào được các trang web. Khi bạn disconnect wifi & dùng 3G thi lại OK. Câu hỏi là có phải T-Mobile disabled chức năng wifi của HD2 hay không & làm thế nào để khắc phục? hay chỉ đơn giản là setting đâu đó thôi?

MrAlexx

Tớ cũng bị giống bạn vấn đề chỉ là tín hiệu wifi nó khác với máy ( cũng ko biết nói chuẩn ko ) . Tại vì một số quán cafe họ chỉnh sitting của wifi phù hợp với máy thì có thể vào đc mạng . Còn chỉnh tín hiệu ko phù hợp thì ko đc

binhmogas

Tớ cũng bị giống bạn vấn đề chỉ là tín hiệu wifi nó khác với máy ( cũng ko biết nói chuẩn ko ) . Tại vì một số quán cafe họ chỉnh sitting của wifi phù hợp với máy thì có thể vào đc mạng . Còn chỉnh tín hiệu ko phù hợp thì ko đc
ủa mình cũng t-mobile có kén quán cafe nào đâu:-? đã từng cầm 4 cái t-mobile chưa cái nào bị vậy. bạn nên hỏi chuyên gia phần cứng xem sao

buihieupda

bạn vào setting >connection> wifi>wireless networks , chon cái tên modem và remove settings đi để máy tự cập nhật mới hy vọng được,
(máy mình trước cũng hay bị thế có khi vừa vào mạng xong thoát ra vào không được nữa, trong khi máy vẫn báo connec => thay modem khác hết ngay) trứoc dùng TPlink Wr541g

Chỉnh sửa cuối: