• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TAI NGHE BLUETOOTH CHO PPC

xauzainhatvn

GIỚI THIỆU CÁC PHẦN MỀM ĐỂ SỬ DỤNG ĐƯỢC TAI NGHE BLUETOOTH CHO PPC ( VOICE + MUSIC BLUETOOTH ).

Tìm trên WORLD NET vẫn thấy đây là vấn đề bức xúc chưa được giải quyết dứt điểm. Từ từ sẽ up các phần mềm để giải quyết vấn đề này.

Anh em nào có hào hứng với tai nghe Bluetooth cho những "cục gạch" quá khổ VGA, WVGA ... thì ý kiến nhé !

KHOE cái hình nhỉ ? Hehe
(Để ý cái hình tai nghe B nhé - không Phô tô shốp đâu =)) )

P/s : Có đầy đủ Vừng Lạc cho tất cả mọi người.

Chỉnh sửa cuối:

xauzainhatvn

Tạm thời chưa có cái ảnh nào. Attach tạm file anh em test cho ý kiến nhé !
VỪNG LẠC tính sau, anh em phải tôn trọng bản quyền chứ ! phải không nào !

xauzainhatvn

Thêm cái nữa, khá ngon, nhạc hơi rè, sóng hơi kém nhưng tổng thể OK nhất !

Có TODAY.

Sửa ảnh là Việt hóa hay Tây hóa cực ngon.

xauzainhatvn

Ghi chú là đây là các chương trình hỗ trợ BLUETOOTH, ko phải là đồ họa nên không phụ thuộc vào kích thước màn hình. Miễn là > WM5 (có vài chương trình chạy được trên cả WM2003 ) chạy ngon trên tất cả các cỡ màn hình.

ntt2006

Theo bạn thì pm nào chạy ổn và cho chất lượng âm thanh tốt nhất,mình cũng đang gặp vấn đề với Bluetooth Moto H350 với con TD2 của mình,kết nối OK nhưng chỉ sử dụng để thoại thôi,còn để nghe nhạc thì không được.

ntthanh

Theo bạn thì pm nào chạy ổn và cho chất lượng âm thanh tốt nhất,mình cũng đang gặp vấn đề với Bluetooth Moto H350 với con TD2 của mình,kết nối OK nhưng chỉ sử dụng để thoại thôi,còn để nghe nhạc thì không được.

Bạn sử dụng BTAudio Today, đơn giản mà lại chạy ổn định và phù hợp với nhiều loại máy và tai nghe.

xauzainhatvn

Tùy các bạn cài thử và Test. Mỗi cái có ưu và có nhược.

Theo mình thì cái Blue Audio là bản ngon nhất, hỗ trợ mọi loại tai nghe, ổn định nhất nhưng chất lượng âm thanh ko tôt nhất. Mình đang sử dụng và nhận xét rất tốt. Plugin Today hơi xấu nhưng tiện dụng, nhưng có thể dùng Shop dể design lại ảnh GIF.

Test chán đi rồi ý kiến lại, tớ sẻ vừng mè sau nhé !

hongthao_47kd

mấy đại ca ơi , em đang dùng con o2 xda 2s em kết nối với tai nghe bluetooth nhưng gọi thì đcj nhưng không nghe nhạc được các đại ca chỉ em với

TranMinhMan

Super V.I.P
mấy đại ca ơi , em đang dùng con o2 xda 2s em kết nối với tai nghe bluetooth nhưng gọi thì đcj nhưng không nghe nhạc được các đại ca chỉ em với

Tai nghe Bluetooth dùng để nghe gọi thì bình thường nhưng nếu bạn muốn nghe được nhạc thì cần phải thỏa các điều kiện:
1/ PPC của bạn phải hỗ trợ A2DP (Advanced Audio Distribution Profile là Cấu hình Truyền Âm Nâng cao và là công nghệ cho phép truyền âm thanh nổi chất lượng cao giữa các thiết bị qua Bluetooth.), mà theo như mình biết thì O2 IIS (thuộc dòng Blue Angle) chưa hỗ trợ cái này.
2/ Tai nghe Bluetooth của bạn phải là tai Stereo (loại có 2 tai).

hongthao_47kd

kết nối tai nghe bluetooth với điện thoại o2

ủa chớ sao mình nghe nói o2 xda 2s vẫn dùng tốt với tai nghe bt ah , anh em nào biết chỉ em với. cảm ơn các đại ca=))

leanhtuan

Tai nghe Bluetooth dùng để nghe gọi thì bình thường nhưng nếu bạn muốn nghe được nhạc thì cần phải thỏa các điều kiện:
1/ PPC của bạn phải hỗ trợ A2DP (Advanced Audio Distribution Profile là Cấu hình Truyền Âm Nâng cao và là công nghệ cho phép truyền âm thanh nổi chất lượng cao giữa các thiết bị qua Bluetooth.), mà theo như mình biết thì O2 IIS (thuộc dòng Blue Angle) chưa hỗ trợ cái này.
2/ Tai nghe Bluetooth của bạn phải là tai Stereo (loại có 2 tai).

Vậy theo bác o2 XDAEXEC có nghe đc âm thanh nổi không ạ?nếu nghe được thfi phải dùng chương trình nào ạ?

duongddt

bluetooth

có a e nào biết phần mềm nào giup nói chuyên giữa tai nge bluetooth và ppc ko ah

LuongQuang

Super V.I.P
có a e nào biết phần mềm nào giup nói chuyên giữa tai nge bluetooth và ppc ko ah

Sau đừng có mở topic với chủ đề cụt lủn chỉ để hỏi soft nào đó nhé!

Trước bạn đã mở 1 topic tương tự và được tôi move đi rồi và cũng đã có người trả lời: http://www.pdaviet.net/showthread.php?31543-THẢO-LUẬN-VÀ-YÊU-CẦU-VỀ-ỨNG-DỤNG-CHUNG-CỦA-PPC/page82

Giờ lại tạo 1 cái nữa?! Sau nếu có mất bài thì đừng thắc mắc sao bị xóa! :-??

Lần này move tạm vào đây nhé, chịu khó tham khảo đi trước khi hỏi! :-??

khanh_vipkt3

Mình mới dùnh tai nghe BT đây nhưng mình thấy có nhược điểm mình muốn anh em chỉ hộ mình
Mình dùng tai nghe X3D nghe trên con máy BenQ-Semes âm thanh rất to so với khi cắm tai nghe dây, nhưng mỗi tội hơi rè.
Lúc đầu mình tưởng do tai nghe nhưng không phải. mình đã test thử trên các máy 2700,E71,E72 kể cả máy tàu đều không bị rè.
Mình nghĩ có thể do phần mềm. Mình dùng Winmobile 6.1.
Thanks nhiều

babyforever111

mình đangg xài con HD2 + bluetooth Plantronic Dicovery 640E, nghe thoại được nhưng không nghe nhạc được. Bác nào có thể giúp đỡ, hướng dẫn mình cách làm sao nghe nhạc được.thanks all.

laser

Mình test hết các soft ở trên rối, chưa thấy soft nào hổ trợ 2003Se - Không nghe nhạc qua tai nghe BT được. AE giúp mình một tay vớ. Thank nhiều.
- Điện thoại có hổ trợ A2DP
- Và Tai nghe vẫn nghe nhạc trên 2006