• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tại sao chọn Android cho HD2?

never_mind

Winmo trên HD2 chạy mượt mà, dùng rất ổn nhưng mỗi tội phần mềm tốt cho HD2 thương mại quá, thật buồn. Mong nhanh nhanh có android cho HD2, mình cổ vũ điều này!

Cái này không phản đối nhưng khuyên bạn có tg thì nên trải nghiệm Android trên HD2. Đành rằng hay hay là không hay thì tùy cảm nhận từng người nhưng nói chung đáng để bỏ ra một chút tg thử, thấy thêm được sức mạnh HD2 của chúng ta!

xfile2208

Xin thua cac bac la android hien nay tren hd2 co the noi la rat tuyet voi.hau nhu chua co ung dung gj chua chay dc.con van de hao pin chac co le cac ban chua thu cac ban kernel moi va chua co tim hieu tren cac dien dan. Cac ban nen dung thu va kien nhan cam nhan no de biet chiec dt minh dang cam no co the manh den dau.su dung do cong nghe cao ma k phat huy het tac dung thi xai noki 1202 cho roi.
P/s : xin loi vi viet k co dau minh dang dung android tren hd2 de viet bai nay:D:D:D

cố viết tiếng việt có dấu theo đúng quy định,

Chỉnh sửa cuối:

daotoan3Ihut

Sử dụng Android trên HD2 giống như chúng ta được sở hữu đồng thời 2 sản phẩm khủng: HD7 và Desire HD:D

lungtungbeng

Sử dụng Android trên HD2 giống như chúng ta được sở hữu đồng thời 2 sản phẩm khủng: HD7 và Desire HD:D

Chưa có WP7 cho HD2 sao đã coi HD2 giống như WP7 ??? Phải sửa lại là "Sử dụng Android trên HD2 giống như chúng ta được sở hữu đồng thời 2 sản phẩm khủng: Desire HD và ...HD2 ^^"

IamT

Sau 1 tháng vọc vạch android. Ta lại quay về cái máng lơn WM6.5 :D
Sau khi về lại nhớ con bồ Flash nên lại phải chạy đến với Android :X

caothanhhai

ĐƠN GIẢN LÀ VÌ CHƯA MUA ĐƯỢC DESIRE HD:))​

Hiện nay HD2 đang chạy WinMo tuyệt vời.
Chạy khá hoàn thiện các Build Android dựa trên các loại máy đang có mặt như Nexus One, Desire, Evo .... các laọi máy sắp có mặt (còn chưa bán trên thị trường) như DesireHD, DesireZ, Tmobile2 (Glacier)
Đang trong thử nghiệm các OS mới như : iOS (iphone), WindowsPhone7=D>=D>=D>.... ( không nghe thấy gì về RIM hay Palm :)):)):)))

Thế mà bác lại mơ DesireHD - sợ rằng lúc mua được muốn chụp ảnh cái màn hình lại bảo " chờ anh 3 tháng nữa nhé, thằng Cotulla nó chưa Root được" =))=))=))

lungtungbeng

Hiện nay HD2 đang chạy WinMo tuyệt vời.
Chạy khá hoàn thiện các Build Android dựa trên các loại máy đang có mặt như Nexus One, Desire, Evo .... các laọi máy sắp có mặt (còn chưa bán trên thị trường) như DesireHD, DesireZ, Tmobile2 (Glacier)
Đang trong thử nghiệm các OS mới như : iOS (iphone), WindowsPhone7=D>=D>=D>.... ( không nghe thấy gì về RIM hay Palm :)):)):)))

Thế mà bác lại mơ DesireHD - sợ rằng lúc mua được muốn chụp ảnh cái màn hình lại bảo " chờ anh 3 tháng nữa nhé, thằng Cotulla nó chưa Root được" =))=))=))

Không biết cái vụ WP7 với IOS có khả thi không nhỉ. WP7 thì em thấy có thể chứ IOS thì em thấy nghi nghi bác ạ^^

VUNHATVAN

Theo nghiên cứu gần đây mình nhận thấy winmo đang dần mất thị phần là do microsoft không đầu tư, chú trọng cho việc phát triển winmo, do vậy mà iphone và android liên tục dẫn đầu. Mình thấy xài winmo mà không có gì mới hết, đang tính xài thử android nhưng cần phải xem xét một số tính năng vượt trội của android so với winmo. Không biết cấu hình của HD2 có hoàn toàn tận dụng được điểm mạnh của android hay không?
Các bạn có ý kiến gì xin đóng góp.

Bạn thử đọc trên diễn đàn rồi tổng hợp lại xem các ý kiến nghiêng về cái nào. Chắc chắn là bạn sẽ không biết cái nào hơn cái nào vì mỗi người một ý kiến. Bạn dùng HD2 cũng như mọi thành viên khác không chỉ đơn thuần là dùng để nghe và gọi mà là dùng để vọc. Do vậy bạn cứ mạnh dạn vọc thử đi rồi đưa ra quyết định cho cá nhân mình.
Góp ý thêm nếu dùng HD2 T-Mobile:
- Up Radio 21.4
- Up Rom Â6 v37 của Ancola
- Chạy Android Mdeejay eVo Sense v. 2.2 rEVOlution [kernel:hastarin R7.6]

bakery89

bài viết cách đây 3tháng rùi,lúc đó còn thiếu rom ổn định,chứ h thì nhiều bản rom hoàn chỉnh xuất hiện rồi,ý kiến sẽ trái ngược hoàn toàn với thời điểm cách đây 3tháng,e mua HD2 về chủ yếu để cài Android chứ k có tư tưởng dùng WM ^___^

lungtungbeng

bài viết cách đây 3tháng rùi,lúc đó còn thiếu rom ổn định,chứ h thì nhiều bản rom hoàn chỉnh xuất hiện rồi,ý kiến sẽ trái ngược hoàn toàn với thời điểm cách đây 3tháng,e mua HD2 về chủ yếu để cài Android chứ k có tư tưởng dùng WM ^___^

Em thì tư tưởng đang được chuẩn bị là không chỉ android mà còn WP7 nữa.Tư tưởng WM bị loại từ khi em nó bắt đầu chạy đc Android với bản Rom Desire built V5 rồi^^

bakery89

mới chém gió với bác bên topic kia xog đã thấy bác hoạt động bên đây rồi ^___^
k biết đến lúc cài trên NAND đc thì sẽ chọn WP7 hay Android nhỉ,cài trên NAND chắc phức tạp hơn nhiều nên chắc đã cài là chết luôn,k đổi đc
nếu là bác,bác chọn cái nào,chứ e là e thích Android hơn WP7

lungtungbeng

Hỡi những chàng trai tò mò công nghệ, hãy trả lời đi !!!

Vậy bác cũng góp vui vài ý kiến cái chứ nhỉ. Em đưa ý kiến rồi. Rất mê android còn WP7 là tò mò muốn thử để cảm nhận con át chủ bài của Microsoft mạnh thế nào mà vì nó WM bị khai tử ^^

bakery89

HD2 dùng Android mới phát huy đc hết khả năng của máy,nhất là đồ họa và giải trí,dùng android phù hợp với cảm ứng điện dung ( nút to rõ)
còn WM thì phù hợp với cảm ứng điện trở(nút nhỏ và nhiều,bố trí sát nhau )

lungtungbeng

HD2 dùng Android mới phát huy đc hết khả năng của máy,nhất là đồ họa và giải trí,dùng android phù hợp với cảm ứng điện dung ( nút to rõ)
còn WM thì phù hợp với cảm ứng điện trở(nút nhỏ và nhiều,bố trí sát nhau )

Nút to và rõ thì WP7 là to nhất, rõ nhất bác nhỉ^^. Vì thế lại có thêm 1 lý do để mong chờ WP7