• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tại sao sau khi Hard Reset Imagio, máy đòi activate lại?

hahungktdb

Máy mình bị treo ko vào được Win nên mình HR lại bằng cách nhấn liền 3 phím:phím xanh (gọi)+phím đỏ (tắt cuộc gọi)+phím upVolum.sau khi vào được lại Win thì máy đòi nhấn phím xanh để "Ativate your phone" mà như các tiền bối nói là ko cần unlock lại thế mới lạ chứ.
Khổ nỗi 1 điều cái code để unlock vứt đâu ko thể nhớ được,vậy Bác nào có cao kiến xin giúp đỡ
(chắc phải đi mua cái code mới):((

quang_nguyen

cái activate này không phải dùng code đâu bác ơi, bác cứ ấn nút Activate để nó gọi đến 1 số điện thoại activate, sau đó, bác cancel cuộc gọi đó đi, vào Phone, Options, chọn lại mạng GSM thì nó sẽ không đòi activate nữa

hahungktdb

mình làm được rồi,hóa ra là vậy,cứ nghĩ vấn đề phức tạp,thank for all
công nhận cái ông IMAGIO cũng lắm cái hay:)

dqmtdh2

Máy mình bị lỗi không mở được album, đang định reset. Không biết reset có mất cái gì không nhỉ?

AnhPheCT

Máy mình bị lỗi không mở được album, đang định reset. Không biết reset có mất cái gì không nhỉ?

Reset thì ko mất gì hết!! Reset cũng chẳn qua là tắt máy mở máy lại thôi. Khi nào Bạn Hard Reset (Khôi phục mắc định ban đầu của Bản Rom Bạn đang dùng) thì dử liệu và các chương trình ứng dụng cài sau khi Up Rom, và các Danh bạ, cấu hình SMS, MMS, Mail, hình ảnh, nhạc chuông trong máy...... mất hết.!!!!