• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TalkinSilent - Giữ yên sự im lặng cho bạn (Việt Hóa)

Caominh171

Qua 1 ngày mình và a TraiNgheoHn trằn trọc với nó,vẫn ko sao dịch trọn vẹn,nhưng giờ thấy cũng 98% rồi nên cũng share cho ae xài chơi,tính năng của nó cũng có 1 phần giống VoiceInbox,1 phần giống SMSChat.Mình thấy ctrình này mới cài,chạy hơi lâu (chắc do nó nặng).Các bạn có thể tải về test thử để khám phá nó ha:D

Cám ơn anh TraiNgheoHn đã giúp mình hoàn thành bản VH này=D>=D>=D>

TalkinSilent s60v3rd FreeLic Việt Hóa
Giữ yên sự im lặng?!

Giới thiệu chung:(Trích Lebmobile)
Bạn đang bận họp, học trên lớp, trong thư viện... hay ở một nơi mà bạn không thể nghe và nói chuyện điện thoại được?! Mặc dù vậy, với TalkinSilent một ứng dụng mới, sẽ giúp bạn giải quyết và làm chủ tình hình trong sự im lặng... rất thú vị!
Ứng dụng cho phép bạn trả lời điện thoại cho người gọi... bởi những tùy chọn được tạo sẳn cho những sự đáp lại, theo từng tình huống khá hay.
Bạn có thể lựa chọn những câu trả lời bằng chính giọng nói của mình (đã được ghi sẳn trước đó) hay lựa chọn giọng nam hoặc nữ khác từ chính chương trình... Bạn có thể làm phong phú thêm sự trả lời của bạn đến người gọi bằng việc ghi lại những câu nói của những nhân vật quan trọng hay diễn viên mình yêu thích, câu nói hài hước hay những lời trích dẫn trong phim...vv

Thật thú vị với rất nhiều những tình huống để bạn vận dụng sử dụng chương trình này khi: bạn đang "bí" khi nhận một cuộc gọi đến ngoài ý muốn, khả năng về ngoại ngữ của bạn chưa chuẩn, bạn thiếu tự tin về giọng nói của mình,...vv. Tất cả sẽ được giải quyết bởi TalkinSilent. Các bạn thử nha!

Bạn có thể truy cập trực tiếp theo địa chỉ trang web www.silentcom.com từ máy điện thoai sau khi cài đặt, để nhận license miễn phí.

Mình up cả bản TA lẫn TV luôn cho các bạn chọn

Phải "Thank" mới được àh nha :))

minhtuan_8x

Cho tớ hỏi: Tớ cài PM Việt Hóa này vào thì nó báo sử dụng đc 60 ngày. Nếu cài phần mềm load từ site nó về thì được Free nhưng lại không có việt hóa. Có cách nào khả dĩ mần đc cả 2 hem (Việt hóa + free)

ledungctd

Cài vào máy báo bộ nhớ máy đầy, dù còn 1,4GB. Xin hỏi có cách gì khắc phục được không. Cám Ơn

Caominh171

Cho tớ hỏi: Tớ cài PM Việt Hóa này vào thì nó báo sử dụng đc 60 ngày. Nếu cài phần mềm load từ site nó về thì được Free nhưng lại không có việt hóa. Có cách nào khả dĩ mần đc cả 2 hem (Việt hóa + free)

Bạn cứ tải bản Free từ site về cài đi,nhưng đừng mở vội nha.Sau đó mở X-plore lên,chép đè 2 file mình gửi (đã giải nén nha) vào Apps là đc.Chúc thành công!!=D>=D>

Cài vào máy báo bộ nhớ máy đầy, dù còn 1,4GB. Xin hỏi có cách gì khắc phục được không. Cám Ơn

Ủa khi mình cài nó vẫn cho chọn ổ cài mà,chọn bộ nhớ thẻ là đc.Cái này hơi nặng,khuyên bạn nên cài vào Thẻ.Chcu1 thành công!!=D>=D>

Caominh171

phần mềm này tuyệt nhỉ! thử xem nào

Hay thì có hay nhưng chạy hơi bị nặng máy lúc mới mở lần đầu (tại nó fải load danh bạ,profile,.. ý mà :D),chịu khó đợi nó xíu,load xong sẽ ổn liền àh:)

th4ngdk

có cách nào lấy 1 bài nhạc làm cái Smart Reject được ko nhỉ! ghi trực tiếp chất lượng chán quá :D

Caominh171

có cách nào lấy 1 bài nhạc làm cái Smart Reject được ko nhỉ! ghi trực tiếp chất lượng chán quá :D

Trùi thì bạn lấy 1 bài nhạc ở máy khác bật lên,dùng máy bạn ghi âm là đc chứ gì.Nếu muốn dùng chức năng trả lời tự động,sao bạn ko dùng cái VoiceInbox cho nó tiện,lại dễ xài nữa :D
Thân!!

th4ngdk

Trùi thì bạn lấy 1 bài nhạc ở máy khác bật lên,dùng máy bạn ghi âm là đc chứ gì.Nếu muốn dùng chức năng trả lời tự động,sao bạn ko dùng cái VoiceInbox cho nó tiện,lại dễ xài nữa :D
Thân!!

mình nói ghi trực tiếp thì chất lượng nó hơi bị chán mờ
:(

Caominh171

mình nói ghi trực tiếp thì chất lượng nó hơi bị chán mờ
:(

Mình thì dùng VoiceInbox,chỉ cần convert 1 đoạn mp3 thành amr,đổi tên thành greeting.amr là xong,đâu cần fiền như thằng này đâu :p

dungp2011

Sao mình cài bản TalkinSilent3rd_APAC_FreeLic_TAnh ở trên và chép 2 files của caominh171, nó vẫn báo thời hạn dùng thử 60 ngày.

dungp2011

Bạn cứ tải bản Free từ site về cài đi,nhưng đừng mở vội nha.Sau đó mở X-plore lên,chép đè 2 file mình gửi (đã giải nén nha) vào Apps là đc.Chúc thành công!!=D>=D>

Ủa khi mình cài nó vẫn cho chọn ổ cài mà,chọn bộ nhớ thẻ là đc.Cái này hơi nặng,khuyên bạn nên cài vào Thẻ.Chcu1 thành công!!=D>=D>

2 files caominh171 goi cho minhtuan_8x

dungp2011

Mình muốn xài free có tiếng Việt, máy mình không kết nối GPRS nên không thể xin cấp mã đăng ký được. Bác nào giúp mình!

Caominh171

Mình muốn xài free có tiếng Việt, máy mình không kết nối GPRS nên không thể xin cấp mã đăng ký được. Bác nào giúp mình!

Chài 2 file mình gửi cho minhtuan_8x chỉ là file đã dịch thui,còn muốn bản free thì có thể hỏi bạn minhtuan_8x hay ai đang xài free share cho,chứ mình hok xài cái này,chỉ VH cho mọi người thui.
Thân!!