• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TĂNG TỐC ĐỘ HỆ THỐNG BẢN MỚI 1.3 FOR P1i

conchoto

TĂNG TỐC ĐỘ HỆ THỐNG BẢN MỚI 1.3 FOR P1i

Nguyên văn bởi: kieuminhvn
Bạn sayyouwill đã giới thiệu bài của tác giả Darkus từ smart-se.ru và 2 tệp sis cài đặt vào máy nhằm cải thiện tốc độ cho các dòng máy UIQ3 phiên bản 1.2 cho pips và 1.0 cho stdioserver. Hôm nay mình xin giới thiệu với các bạn phiên bản mới nhất của cùng tác giả Darkus, đây là phiên bản 1.3 cho cả pips và stdioserver. So với bản cũ thì bản phiên bản này có thêm nhiều cải thiện cho tốc độ và khắc phục một số buxes của bản cũ, tất cả các ứng dụng chạy trên pips 1.0, 1.1, 1.2 đều chạy tốt trên stdioserver 1.3 này nhưng các ứng dụng trên pips 1.3 thì không chạy được trên sdioserver 1.0, tóm lại là các bạn cần cài cả 2 tệp theo thứ tự tệp pips_uiq_1_3_SS.sis trước rồi cài tiếp tệp stdioserver_uiq_1_3_SS.sis sau . Cài đặt xong các bạn khởi động lại máy sẽ thấy kết quả về cải thiện tốc độ.

Mình đã cài trên máy P1i thấy tốc độ được cải thiện rõ rệt, chúc các bạn thành công.

Lưu ý : Những dòng máy khác không phải dòng UIQ3 không nên cài !

Chúc vui !

ngmtri

Vừa test trên con P1i xong, đúng là tốc độ cải thiên đáng kể nhanh hơn version 1.01 cũ.=D>

ntdieu

Mình đã cài trên P1i, tốc độ có vẻ nhanh hơn, chỉ là cảm giác vậy thôi chứ không đo được. Cám ơn bạn

hoanghai1992

:| nhanh hơn thật sao, quả thực tớ cũng xài p1i nhưng ko thấy j rõ rệt , thực ra là ko nhanh hơn :-?? làm sao đo được nhỉ

hieusaco

Hay quá nhỉ. Mình cũng xài P1i, phải thử ngay để thưởng thức mới được. Thanks bạn nhé

huynhminhhung

mình đã lỡ test trên p990i rồi ko thấy thay đổi gì , giờ mình có cần gỡ nó ra ko các bác , nếu gỡ thì vào đâu đâu để gỡ các bác nhỉ ? nhưng ko gỡ mình thấy nó cũng bình thường , cho xin lời khuyên

0907530103

hnay trong lúc đổi theme khác mình mới phát hiện ra bản tăng tốc 1.3 này làm cho việc apply theme rất chậm. với version 1.0 trước mình apply rất nhanh. Không biết có ai để ý đến k nhỉ.

hooliganboy

hnay trong lúc đổi theme khác mình mới phát hiện ra bản tăng tốc 1.3 này làm cho việc apply theme rất chậm. với version 1.0 trước mình apply rất nhanh. Không biết có ai để ý đến k nhỉ.

Mình thấy nó cũng bình thường mà . Mình thấy bản tăng tốc này hoạt động thực sự rất hiệu quả , trước và sau khi cài vào tốc độ tăng lên rất rõ rệt , dùng thiệt sự là rất đã :)):))