• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tăng tốc độ truy cập WLAN cho HTC WIZAR từ 11MB/s thành 54MB/S

tungtt

Thông thường khi các máy dòng HTC WIZAR khi truy cập WLAN đều ở chế độ b. Tốc độ của chế độ b chỉ 11MB/S nhưng với chế độ g tốc độ có thể lên tới 54MB/S.
Để thực hiện việc này bạn chỉ việc chỉnh sửa lại Registry một chút là bạn có thể bật chế độ WLAN g cho WIZAR.
Bạn tìm tới khóa sau:
HKEY_LOCAL_MACHINE\COMM\TNETWLN1\PARMS: dot11SupportedRateMask=1
Thêm vào khóa.
HKEY_LOCAL_MACHINE\COMM\TNETWLN1\PARMS: dot11SupportedRateMaskG=8
Đơn giản hơn bạn có thể tải file .cab đính kèm này cài là OKie.
Nhớ là SoftReset sau khi cài nhé.
Thấy có ích thì thank cái nhé.

TuanQuang

Thông thường khi các máy dòng HTC WIZAR khi truy cập WLAN đều ở chế độ b. Tốc độ của chế độ b chỉ 11MB/S nhưng với chế độ g tốc độ có thể lên tới 54MB/S.
Để thực hiện việc này bạn chỉ việc chỉnh sửa lại Registry một chút là bạn có thể bật chế độ WLAN g cho WIZAR.
Bạn tìm tới khóa sau:
HKEY_LOCAL_MACHINE\COMM\TNETWLN1\PARMS: dot11SupportedRateMask=1
Thêm vào khóa.
HKEY_LOCAL_MACHINE\COMM\TNETWLN1\PARMS: dot11SupportedRateMaskG=8
Đơn giản hơn bạn có thể tải file .cab đính kèm này cài là OKie.
Nhớ là SoftReset sau khi cài nhé.
Thấy có ích thì thank cái nhé.

chuyển qua chuẩn G thì cũng có thể dùng Sktool bạn ah. đơn giản hơn nhiều, ko cần phải đụng tới Reg , nhưng cũng rất cám ơn vì đóng góp của bạn;;)

co1changtraidep

kiếm mấy ngày hôm nay mới thấy!hên quá.không biết chuẩn G này có lướt web nhanh như lời người khác đồn không!dù sao cũng xin đa tạ!

VUHEO

Wizard chỉ là Receiver, tốc độ của wireless nhanh hay chậm phụ thuộc vào thằng phát chứ đâu phải thằng nhận. Quan trọng là cái router trạm phát có phát chuẩn G không chứ máy nhận có mà máy phát không thì trớt quớt. Nhưng dẫu sao cài vào vẫn tốt hơn vì sẵn có khi cần

TuanQuang

Wizard chỉ là Receiver, tốc độ của wireless nhanh hay chậm phụ thuộc vào thằng phát chứ đâu phải thằng nhận. Quan trọng là cái router trạm phát có phát chuẩn G không chứ máy nhận có mà máy phát không thì trớt quớt. Nhưng dẫu sao cài vào vẫn tốt hơn vì sẵn có khi cần

chính xác . Bạn nói rất đúng , ko phải là chỉnh lên chuẩn G hay chuẩn B mà quan trọng là cái bộ phát kia nó phát chuẩn j ? chư nó mà phát chuẩn B mà lại chuyển thành chuẩn G thì =))=))=))=))

LeHai85

cảm ơn anh .nhưng vào mạng cũng chậm lắm...bây h có chú này thử xem sao ...thank anh

bkvn46

Các bác ơi cho em hỏi, vậy khi chuyển lên chuẩn g rồi thì khi điểm phát là chuẩn b thì có truy cập đc nữa không...chẳng nhẽ cứ mỗi lần dùng wifi lại phải tìm những nơi có chuẩn g chắn :p, thế thì củ chuối quá..

ndb0903401104

Các bác ơi cho em hỏi, vậy khi chuyển lên chuẩn g rồi thì khi điểm phát là chuẩn b thì có truy cập đc nữa không...chẳng nhẽ cứ mỗi lần dùng wifi lại phải tìm những nơi có chuẩn g chắn :p, thế thì củ chuối quá..

Câu hỏi của bác mới là củ chuối:-?

VUHEO

Bác đọc lại TuanQuang nói gì nhé :p

Xin phép Spam tí, cu này ngu hổng chịu được, từ từ đọc lại những gì tui viết trước TuanQuang ấy. Nguyên tăc về kỹ thuật, cái gì ra sau thì cũng chơi được với cái ra trước, còn ngược lại thì không. Tới đây mà không hiểu nữa là bó chiếu đem chôn nhé

Đầu phát B, máy thu G, chơi được
Đầu phát G, máy thu B, đọc ở trên đi

bkvn46

Xin phép Spam tí, cu này ngu hổng chịu được, từ từ đọc lại những gì tui viết trước TuanQuang ấy. Nguyên tăc về kỹ thuật, cái gì ra sau thì cũng chơi được với cái ra trước, còn ngược lại thì không. Tới đây mà không hiểu nữa là bó chiếu đem chôn nhé

Đầu phát B, máy thu G, chơi được
Đầu phát G, máy thu B, đọc ở trên đi

heheh bác nói như thế thì lập ra cái chủ đề bàn về cái soft này làm gì nhỉ :p, vậy thì đóng luôn cái chủ đề này cho rùi :D..thế em mới nói đọc lại bài của bác TuanQuang chứ..còn không thì cái soft này có thể biến chuẩn b thành chuẩn g ah..:D thế thì bác TuanQuang lại nói sai rùi đúng không...

love_rain_2303

Khổ quá...làm ơn xem lại kiến thức của mình 1 chút rồi hãy nói. Đi lấy bài người ta rồi đem so sánh, hiểu không đúng ý người ta rồi còn kêu người khác đọc lại
Các chuẩn sau luôn luôn có tính tương thích ngược. Tức là chuẩn G thì hỗ trợ cả B,A (dù là thu hay phát đều vậy). Nếu nơi phát là B, nơi nhận là G thì nơi nhận cũng chỉ mang tốc độ của B. Người ta bảo phụ thuộc bên phát là vậy, còn hiểu như trên thì đúng là cuốn chiếu bó bột

manhktqd

Active Member
Có lẽ không cần thiết đâu bro à. Em chạy Rom bản Slim 6.1 V2.1 thì bản thân trong REG đã có cái này rồi. Nhưng dù sao cũng cám ơn Bro đã hướng dẫn.

tungtt

Pác dùng ROM Slim 6.1 cảm nhận thế nào share nhận xet cho anh em thử nha.

manhktqd

Active Member
Dùng bản Slim 6.1 này boot nhanh lém, pin ok khoảng 1,5 ngày, giao diện đẹp nhưng bị lỗi:
1. Không xem được file *.mp4 bằng WMP, mở ra bị bị out nên phải cài CorePlayer vào chạy thay thế.
2. Không hiển thị tình trạng pin nên cài Quick menu thay thế.
Còn lại là đang test, tuy nhiên con này chạy với Radio 2.69.11 có lẽ là tốt nhất đấy, mình cũng test được mấy hôm rồi.
Hy vọng tác giả ra phiên bản 3.0 sẽ tốt hơn

sonlazio

Khổ quá...làm ơn xem lại kiến thức của mình 1 chút rồi hãy nói. Đi lấy bài người ta rồi đem so sánh, hiểu không đúng ý người ta rồi còn kêu người khác đọc lại
Các chuẩn sau luôn luôn có tính tương thích ngược. Tức là chuẩn G thì hỗ trợ cả B,A (dù là thu hay phát đều vậy). Nếu nơi phát là B, nơi nhận là G thì nơi nhận cũng chỉ mang tốc độ của B. Người ta bảo phụ thuộc bên phát là vậy, còn hiểu như trên thì đúng là cuốn chiếu bó bột

ã,hơi quá tay rồi bro ơi, chuẩn a khác tần số chuẩn b và g nên a hok tương thích b và g. chuẩn b,g,n(draft) chung 1 tần số, còn a tần số khác

love_rain_2303

Hì, đúng là tóm hơi quá, thật tế là chỉ nên xét ở G và B. Mà chuẩn A ở tần 5 Ghz chắc chỉ có chuẩn H là chung sống, xem ra cũng không thông dụng lắm.

kaizuki

hix, cái link kia em ko click vào dc :( , hình như bị hỏng rồi hay sao ấy ,bác xem lại hộ em với