• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tăng tốc mạng-Acelerador¡¡ NetworkAcc v1.3 S60v3/S60v5

friendship19

NetworkAcc Symbian Edition v1.3 S60v3/S60v5 J2ME

Bạn từng biết tới phần mềm tăng tốc đường truyền ADSL trên PC. Thì giờ không có gì phải lưỡng lự với NetworkAcc.

NetworkAcc là một accelerator mạnh mẽ cho điện thoại di động mạng lưới được thiết kế đặc biệt dành cho SmartPhone và blackberries. NetworkAcc phân tích cấu hình của mạng di động, tối ưu hóa các công nghệ được áp dụng để điều chỉnh các thông số của các mạng lưới, do vậy tăng tốc đáng kể tất cả các mạng di động - nâng cao tốc độ của trình duyệt web dựa trên các hoạt động, bao gồm cả trình duyệt, tải xuống, đang được tải xuống, trực tuyến, trò chơi trực tuyến, gửi và nhận thư điện tử, vv

NetworkAcc cho phép bạn điều chỉnh các cài đặt cho các mạng không dây để đảm bảo tối ưu hiệu suất truy cập. Tất cả những gì bạn cần làm là cung cấp những thông tin cơ bản về mạng của bạn.

NetworkAcc sử dụng để phân tích thông tin di động và sau đó điều chỉnh các thiết lập mạng cho phù hợp.

Chứng thực:
Nếu điện thoại của bạn có đang chạy chậm hoặc hết bộ nhớ đệm trong một thời gian, sau đó bạn nên thử ứng dụng này. Nó sẽ làm cho một sự khác biệt.

Các tính năng của sản phẩm:

Tối ưu hóa và tăng tốc độ các hoạt động của mình trong các mạng di động, bao gồm cả trình duyệt web, tải xuống, tải lên, trực tuyến, chơi game trực tuyến, gửi và nhận thư điện tử, vv

Giải pháp 100% phần mềm, không có thêm các phần cứng cần thiết!

Tất cả trong một (GPRS, EDGE, 3G, HSDPA và WiFi, vv) với bất kì hãng truyền thông (AT & T, Alltel, O2, Orange, Sprint, T-Mobile, Telefonica, Vodafone và Verizon, vv) dĩ nhiên là cả Mobi, Vina, Viettel...:)):)):))

Cập nhật
Phiên bản 1/3 (June 01, 2009)
1. Tính năng mới được thêm vào: Bật NetworkAcc chạy ẩn
2. Phương tiện truyền thông mới được thêm vào: Telefonica, Verizon, Vodafone và.......
3. Mới hỗ trợ cho điện thoại di động các mạng: 3G và HSDPA (truyền thông nhà ta sắp có)
4. Các mã nhỏ, tối ưu hóa

Download: http://uploaded.to/file/1pvgjc

mattomo

các bác test thế nào rồi? xin cho ý kiến?

Mình cài vào N96 .chọn " Select connection type " GPRS, chon " Shift Accelerator gears" = 5 .Xong chọn hide .thử truy cập Web bằng GPRS với FW "Skyfire" .Tốc độ cải tiện đáng kể ,mình kết hợp chung với cả FW "Speedy go".Chắc truy cập = WIFI còn đã nữa .....Thanks =D>=D>=D>

trunganh0412

Mình cài vào N96 .chọn " Select connection type " GPRS, chon " Shift Accelerator gears" = 5 .Xong chọn hide .thử truy cập Web bằng GPRS với FW "Skyfire" .Tốc độ cải tiện đáng kể ,mình kết hợp chung với cả FW "Speedy go".Chắc truy cập = WIFI còn đã nữa .....Thanks =D>=D>=D>

Cho to hoj la dung pm nay la phai Hide di thj moj co hjeu luc faj k?Nhu the co lam cham may k vay.Nghe moi nguoj ban dung Speed Go hai may thay ghe ghe k dam thu.Ai da test pm nay ruj thj co thay nhanh hon k vay,To dung cug k thay nhah hon la may.
Posted via Mobile Device

BuuPhucCT

Well-Known Member
Cho to hoj la dung pm nay la phai Hide di thj moj co hjeu luc faj k?Nhu the co lam cham may k vay.Nghe moi nguoj ban dung Speed Go hai may thay ghe ghe k dam thu.Ai da test pm nay ruj thj co thay nhanh hon k vay,To dung cug k thay nhah hon la may.
Posted via Mobile Device

Lần sau nhớ post bài có dấu nhé bạn. Bài bạn khó đọc quá. Khi dùng để truy cập qua GPRS thì có hiệu quả nhưng khi xài wifi thì không thấy hiệu quả lắm.

trunganh0412

Lần sau nhớ post bài có dấu nhé bạn. Bài bạn khó đọc quá. Khi dùng để truy cập qua GPRS thì có hiệu quả nhưng khi xài wifi thì không thấy hiệu quả lắm.

Ac,ban k thay chu gui qua dien thoai bang Tieng Anh to dung o duoj nay a?May minh k co language tieng Viet nen k guj TV dc.Ma gjo so sanh lai cug thay nhanh hon khi dung GPRS,k bjet phjen ban sau co tang toc do them duoc nua k.
Posted via Mobile Device

BuuPhucCT

Well-Known Member
Ac,ban k thay chu gui qua dien thoai bang Tieng Anh to dung o duoj nay a?May minh k co language tieng Viet nen k guj TV dc.Ma gjo so sanh lai cug thay nhanh hon khi dung GPRS,k bjet phjen ban sau co tang toc do them duoc nua k.
Posted via Mobile Device

Thì bạn cứ đợi khi nào có thì thử sẽ biết thôi mà.Vấn đề là bản bây giờ có hiệu quả là OK rồi:D

lephunghien

Mạng GPRS của Việt Nam giờ là EG mà các bạn.vậy lúc chọn loại mạng cho chương trình thì chọn cái GPRS đầu tiên hay cái EG nhỉ? hay cả hai đều được?

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mạng GPRS của Việt Nam giờ là EG mà các bạn.vậy lúc chọn loại mạng cho chương trình thì chọn cái GPRS đầu tiên hay cái EG nhỉ? hay cả hai đều được?

Thì bạn cứ chọn thử. cái nào chạy nhanh hơn thì chọn cái đó:))

lephunghien

Thì bạn cứ chọn thử. cái nào chạy nhanh hơn thì chọn cái đó:))

Em chọn cả hai cái đều nhanh hơn mới chết chứ :D.nhưng em nghĩ nên chon EG cho nó chuẩn bọt.Tại Việt Nam mới có mạng EG nên chúng ta phải cổ vũ cho viễn thông nước nhà một cách chính xác. he he

BuuPhucCT

Well-Known Member
Em chọn cả hai cái đều nhanh hơn mới chết chứ :D.nhưng em nghĩ nên chon EG cho nó chuẩn bọt.Tại Việt Nam mới có mạng EG nên chúng ta phải cổ vũ cho viễn thông nước nhà một cách chính xác. he he

Chuẩn bị có 3G rồi. Lúc đó thì không biết nó còn nhanh đến mức nào nữa đây. Khi đó thì cứ vô tư lướt net mọi lúc mọi nơi. Vấn đề chỉ là giá cả thôi.

tuyen6ngon

Banned
3G thì tốc độ cứ gọi là "Khủng bố" thì chắc khỏi cần ứng dụng hỗ trợ. Mà gói GPRS của Viettel bi h đã là EDGE rùi thì chọn cái nào ?

BuuPhucCT

Well-Known Member
3G thì tốc độ cứ gọi là "Khủng bố" thì chắc khỏi cần ứng dụng hỗ trợ. Mà gói GPRS của Viettel bi h đã là EDGE rùi thì chọn cái nào ?

Đã là EDGE thì cứ chọn EDGE chứ gì nữa bạn.

lephunghien

Hướng dẫn sử dụng chương trình networkAcc

1.Chạy chương trình ( biểu tượng là hình tia sét)
2.Chọn select OS ( với máy Nokia N95 của mình thì mình chọn Symbian OS9 3Rd E) tùy theo loại máy của bạn.
3.Chọn Select Connection type ( Chọn EDGE)
4.chọn select carrier và chọn Other với máy Nokia
5.Chỉnh Shift Accelerator gears và chọn mức 5.
6.ấn lựa chọn và chọn mục đầu tiên là acclerate
7.Chờ accelerating hoạt động xong ( có 5 mục cần test hãy chờ cho máy test Ok cả 5 mục)
8.Nếu test thành công thì chương trình sẽ báo ecclerating..Done và ở dưới hiện bảng báo success.
9.Ấn back và chọn hide cho chương trình.

**thưởng thức thành quả làm việc nhé.đây là hình test trên N95 của mình tốc độ mạng lên tới 19 Kb/s

vuvantuan59

1.Chạy chương trình ( biểu tượng là hình tia sét)
2.Chọn select OS ( với máy Nokia N95 của mình thì mình chọn Symbian OS9 3Rd E) tùy theo loại máy của bạn.
3.Chọn Select Connection type ( Chọn EDGE)
4.chọn select carrier và chọn Other với máy Nokia
5.Chỉnh Shift Accelerator gears và chọn mức 5.
6.ấn lựa chọn và chọn mục đầu tiên là acclerate
7.Chờ accelerating hoạt động xong ( có 5 mục cần test hãy chờ cho máy test Ok cả 5 mục)
8.Nếu test thành công thì chương trình sẽ báo ecclerating..Done và ở dưới hiện bảng báo success.
9.Ấn back và chọn hide cho chương trình.

**thưởng thức thành quả làm việc nhé.đây là hình test trên N95 của mình tốc độ mạng lên tới 19 Kb/s

Mình không cài cái gì ! Mà 25kb/s viettel !
Posted via Mobile Device