• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tăng tốc (Overclock) Smartphone s60v3 & s60v5(Mobile hoạt động nhanh hơn)

HHT2010

:))Tăng tốc (Overclock) Smartphone s60v3 & s60v5(Mobile hoạt động nhanh hơn)
Lần trước mình đã giới thiệu các miếng vá (Patch) để cải thiện Smartphone của mình. Kỳ nầy, phát huy phương pháp trên 1 nhà Irắc khác cũng viết ra 1 file txt mạnh mẽ hơn can thiệp sâu toàn diện hơn nên vỗ ngực tự xưng là overclock trên điện thoại cầm tay (hi, hi…). Dù sao mình thấy có hiệu quả mà k tốn xiền nên giới thiệu cho anh em xài.

Down lile về giải nén và cài đặt ( có signed sẳn). Nhớ chỉ chọn 1 tốc độ thôi ( 1 dấu kiểm) khi cài. Cài xong nó sẽ tích hợp vào HĐH chứ k có icon. Muốn gỡ ra thì vào quản lý pm tháo ra bình thường.

Thưởng thức và tận hưởng.(HHT2010)

Link down: http://www.box.net/shared/ph5orhx1gy (19.6KB)
:))File chưa signed: http://www.box.net/shared/ei594ym9ni (21.6KB)
>:)[Ghi chú: Mình tôn trọng tác giả Irắc nên gọi là Overclock theo hắn chứ thật ra chỉ là miếng vá được viết toàn diện hơn tham gia vào HĐH Symbian ( giống như tăng các giá trị trong Registry của Windows để nó chạy nhanh hơn). Nó không hề can thiệp được vào phần cứng (CPU, Ram) của ĐT nên các bạn k phải lo nóng máy hoặc hao pin đâu. Các tốc độ cứ chọn cao nhất là 800Hz để test cho bất cứ máy nào, nếu thấy nhanh quá mà muốn đứng máy thì giảm lại. Tác giả đưa ra những mốc 600, 650, 700, 750, 800 là ý muốn nói tác giả dựa trên nền tảng các mốc đó để viết các mức tăng tốc tương ứng với các máy có CPU đó chứ k phải là làm cho CPU đạt được clock như vậy ( 2 khái niệm hoàn toàn khác nhau). Mong các bạn hiểu để tăng lực cho dế cưng của mình vô tư nhá.

:D 1 tay Irắc khác vừa viết 1 file giống y nhưng mới hơn, các bác down về dùng thử: http://www.box.net/shared/to3d5njxn8308vo92po8 (26,6KB) và nhớ cài vào ổ C (1/8/2011)

Chỉnh sửa cuối:

Letulinh136

máy tính OC thì đồng nghĩa phải nâng cấp tản nhiệt. chứ OC mà không nâg cấp tản nhiệt thì máy die sớm. Đt chắc cũng vậy, ghê lắm không tét

vaydima

anh em nào xài rồi nói mình với. Mình xài con 6120c nhưng không biết chọn XUNG NHỊP nào hết. pro nào chỉ em với. em thanks trước nha.

Trunghuy90

Đã test !
Có vẻ rất ok đó bác chủ thớt.
Chưa thấy lỗi gì xảy ra cả! Không phải 4mat như bản vá lỗi trước nữa!

sieutocdo1994

ai test oy` cho mình xin vài pic về đo tốc độ cpu máy với. thanks
có ai test trên N79 chưa?

Chỉnh sửa cuối:

magus

mới tét trên con ê90 của mình đúng là có nhanh hơn 1 chút,

leetran72

anh em nào xài rồi nói mình với. Mình xài con 6120c nhưng không biết chọn XUNG NHỊP nào hết. pro nào chỉ em với. em thanks trước nha.
Của 6120c mặc định là 192mHz. Có nâng chắc chỉ nên nâng lên 300mHz thôi ko là đưa thằng cu đi viện sớm đóa!
Cafiv ào mới bít min 600mHz :)) Thui liều 1 quả xem thế nào, có gì mai mốt mua 1200 vậy :|

Chỉnh sửa cuối:

hoiclub

Member
test trên N73 thấy nhanh ra phết , nhưng ko biết có an tòan ko . Thank bác chủ

HHT2010

E72 chơi max luôn kô biết có sao kô ?đúng là nhanh thật . Thank bác nhều !

- Đây là file 20001079.txt nằm trong thư mục C:\PRIVATE\10202BE9 chứa các miếng vá (patch), nếu rành thì vô đó mà chế biến nó.
- Mặc dù nó có thể overclock đến 100% tốc độ danh định của máy nhưng tốt nhất chỉ chọn khoảng từ 50>60% là đủ lời to rồi (hi, hi...). Máy nào dưới 400Mhz thì chọn 600Mhz là được.
- Thử ct load nhiều đồ họa như Nokia Maps, trò chơi là biết thôi.

smileforeverv1

- Đây là file 20001079.txt nằm trong thư mục C:\PRIVATE\10202BE9 chứa các miếng vá (patch), nếu rành thì vô đó mà chế biến nó.
- Mặc dù nó có thể overclock đến 100% tốc độ danh định của máy nhưng tốt nhất chỉ chọn khoảng từ 50>60% là đủ lời to rồi (hi, hi...). Máy nào dưới 400Mhz thì chọn 600Mhz là được.
- Thử ct load nhiều đồ họa như Nokia Maps, trò chơi là biết thôi.
cái này ép quá 30% xung thật của chip là die, còn nếu ko die thì patch này lởm

leetran72

Hình như mở file .txt trong bộ cài ra, sửa giá trị xxx trong "0x00040007 int xxx 0" thành giá trị mình mún là đc thì phải

MrwOrm

Đo CPU bằng gì mấy bác ơi. Con c5 mềnh chọn 800Mhz luôn. Hì.