• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tăng tốc Symbian

curoa

Bài này mình cóp được ở các forum nước ngoài, share cho các anh em thử xem sao. mình đã áp dụng với con N73 của mình, okie lắm. Tuy nhiên, các máy khác kết quả như thế nào thì các bạn tự tét nha.
áp dụng với os6,os7,os8,os9.1
Cách làm như sau:

bước 1: vào trong Calendar/Options/New entry/Todo , tạo một cái note tên "speed", due date là ngày 29/01/2005 (dd/mm/yyyy), priority là "high" =>ok

bước 2: từ "option" chọn new to-do note lấy tên "qoukie", due date ngày 29/01/2005 luôn, priority là "low" =>ok

bước 3: chọn cái note "speed", vào option=>mark as done

bước 4: chọn cái note "qoukie", vào option =>mark as done

bước 5 : restart lại máy
xong rùi đó. Nghe nhảm nhí quá hả? mình cũng nghĩ vậy, nhưng sau khi thử mới thấy hiệu quả ko ngờ. tốc độ mở các file nhanh hơn, chơi game "êm" hơn, tốc độ cải thiện thấy rõ.
mình cũng ko hiểu tại sao lại như thế, nhưng rõ ràng là rất có tác dụng. bạn nạo biết tại sao xin giải thích thêm nhé.
Thân!

friendship19

Bài này mình cóp được ở các forum nước ngoài, share cho các anh em thử xem sao. mình đã áp dụng với con N73 của mình, okie lắm. Tuy nhiên, các máy khác kết quả như thế nào thì các bạn tự tét nha.
áp dụng với os6,os7,os8,os9.1
Cách làm như sau:

bước 1: vào trong Calendar/Options/New entry/Todo , tạo một cái note tên "speed", due date là ngày 29/01/2005 (dd/mm/yyyy), priority là "high" =>ok

bước 2: từ "option" chọn new to-do note lấy tên "qoukie", due date ngày 29/01/2005 luôn, priority là "low" =>ok

bước 3: chọn cái note "speed", vào option=>mark as done

bước 4: chọn cái note "qoukie", vào option =>mark as done

bước 5 : restart lại máy
xong rùi đó. Nghe nhảm nhí quá hả? mình cũng nghĩ vậy, nhưng sau khi thử mới thấy hiệu quả ko ngờ. tốc độ mở các file nhanh hơn, chơi game "êm" hơn, tốc độ cải thiện thấy rõ.
mình cũng ko hiểu tại sao lại như thế, nhưng rõ ràng là rất có tác dụng. bạn nạo biết tại sao xin giải thích thêm nhé.
Thân!

Cách này thứ nhất là không giải quyết được vấn đề cho mấy. Thứ hai là chắc chắn có người post rồi. Vì nó rất lâu rồi nhé bạn. Trong forum kiểu gì cũng có.

JuRay-Duan

cái này mình nghe nói lâu rồi, nhưng đến bây giờ thì minh chua hiểu vì sao lại như vậy cả, tuy nhiên nó cũng kô có hiệu quả lắm, chỉ đc chút ít thui. Dù sao cũng cám ơn bạn đã đóng ghóp :)

duongthanhson

cái này mình áp dụng rồi nhưng mà chẳng thấy kết quả j hết,bạn copy bài trong điển đàn phải kg,nó chỉ tăng tốc ảo thôi bạn ạ

troly

Well-Known Member
cái này mình áp dụng rồi nhưng mà chẳng thấy kết quả j hết,bạn copy bài trong điển đàn phải kg,nó chỉ tăng tốc ảo thôi bạn ạ

Hoàn toàn chính xác như thế. Sau khi khởi động lại máy, lúc này ram còn trống nhiều (vì các pm chưa được đưa lên) nên cảm thấy nó chạy nhanh vậy thôi=))

linhvnvip

đọc bên ledmobile đã có rất lâu rồi..cách này theo mình nghĩ chẳng giải quyết vấn đề gì cả.để theme mặc định của máy thì nó nhẹ hơn nên nó chạy nhanh hơn thôi mà

tiny1990

Đó là ngày kỉ niệm của 1 tên được tặng đtdd nên nó gán ngày đó đó. Mọi người đừng làm theo chi cho mệt, bài này mình thấy từ hồi mấy năm về trước rùi. thế mà vẫn còn dư âm đến hôm nay. THử nghĩ mà xem. K can thiệp vào hệ thống thì làm sao mà nó chạy nhanh đc. tăng tốc chỉ vài cái mục lịch ?

Mình cũng đã test rồi không hiệu quả!
Không biết là làm cách nào để khi tắt các ứng dụng đi nó không còn chiếm dụng ram nữa thì mới có kết quả nhanh hơn ? (có 18Mb ram khi mở máy nhưng khi vào các phần mềm được bật nên thì ram lại giảm đi. Dù là đã tắt các ứng dụng đó đi bằng Jbak TaskMan v1) !?:-/

Auto

Đc hay k cũng có ý share là tốt rồi.
Đc thì khen nhìu, k đc thì khen ít or im ru chứ đừng phê bình wá tội nghịp ng ta, tại ng ta k biết chứ ở k đâu mà post nhảm làm gì ^^!
Posted via Mobile Device

HotelHoangMinh

Đc hay k cũng có ý share là tốt rồi.
Đc thì khen nhìu, k đc thì khen ít or im ru chứ đừng phê bình wá tội nghịp ng ta, tại ng ta k biết chứ ở k đâu mà post nhảm làm gì ^^!
Posted via Mobile Device
Mình cũng đồng ý với quan điểm của bạn.

cofer

Cũng có thể do máy được máy không, các bạn không nên chỉ trích nhiều như thế :(