• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TẠO ACCESS POINT GIỮA 2 ĐIỆN THOẠI WIFI

Funtiger

Vào đây:
Hkey_local_machine\software\oem\WlanMgr.
Chỉnh ShowAdhocmode=1. Reset lại, trong phần Wireless LAN, mục cho mình chỉnh Wireless power sẽ xuất hiện 1 mục adhoc mode, chọn Active.
mình đã tạo được ad-hoc trên ppc và kết nối được từ laptop. Bác nào có điều kiện thì thử giúp giữa 2 ppc nhé.
Lưu ý là chỉ chạy trên wm2005.
thanks

Funtiger

Mình đang chờ 1 games chơi đc ưa wifi, hy vọng, hy vọng,...

Đã ai thử sys ưa wifi chưa??? Blutooth thì ok.còn wifi???
thanks

Last edited by a moderator:

duythanhhp

Vậy thì cái này phải cùng làm trên cả 2 máy có wifi hả bác , và dùng phần mềm trên cho cả 2 máy phải ko??

Funtiger

Đang chờ chương trình đây. Chat thì OK.
Mình đang tiếp tục tìm hiểu, Bạn nào làm đc thì post lên nhé.
Wifi công nghệ của tương lai....

king_titi149

Nếu là WM03 thì chạy được ko các bác?Và cach sử dụng cũng như phần mềm này thế nào ạ?Công nghệ này em thấy có vẻ hay đấy a.

Funtiger

Mình đã thử trên nhiều máy, chỉ có 1 số máy là có chức năng này. Hiện nay chat thì ok còn gởi file thì chưa đc. giữa vi tính và đt thì ứa ok. có thể map ổ đĩa mạng để nghe nhạc trực tiếp tù ppc, tạo play list, dùng đt điều khiển ppc,....
hy vọng sẽ sớm tìm ra cách map ổ đĩa giữa 2 ppc
thanks

vnitmaster

Máy của em vào đến Hkey_local_machine\software\oem\ thì chịu không nhing thấy thư mục WlanMgr đâu cả.

O2miniS. các bác chỉ dùm với !

alexhai

tạo acess point để làm gì vậy bác, em gà mờ, chả biết gì hết

Kobold1609

Máy của em vào đến Hkey_local_machine\software\oem\ thì chịu không nhing thấy thư mục WlanMgr đâu cả.

O2miniS. các bác chỉ dùm với !

Vào đến đó nếu không có thì bạn tự tạo 1 Key tên là WlanMgr bằng cách vào New/Key
Sau đó vào WlanMgr tạo mới 1 DWORD tên là ShowAdhocmode và giá trị là 1 bằng cách vào New/DWORD Value.
Sau đó SR lại máy và vào WirelessPower thì sẽ hiện lên phần Adhoc Mode cho bạn.
Chúc vui

cangcua

Vào đến đó nếu không có thì bạn tự tạo 1 Key tên là WlanMgr bằng cách vào New/Key
Sau đó vào WlanMgr tạo mới 1 DWORD tên là ShowAdhocmode và giá trị là 1 bằng cách vào New/DWORD Value.
Sau đó SR lại máy và vào WirelessPower thì sẽ hiện lên phần Adhoc Mode cho bạn.
Chúc vui

Em đã làm như bác hướng dẫn nhưng vẫn ko thấy cái AdHoc nằm ở đâu cả.
Bác hướng dẫn em cụ thể chút nha :((

Em sài O2i win2003SE Rom 171

Kobold1609

Em đã làm như bác hướng dẫn nhưng vẫn ko thấy cái AdHoc nằm ở đâu cả.
Bác hướng dẫn em cụ thể chút nha :((

Em sài O2i win2003SE Rom 171

Bạn vào Hkey_local_machine\software\oem Tạo 1 thư mục WlanMgr .......
Làm theo hướng dẫn trên mình đưa là được mà.
Nhưng mình làm trên nền Win05 nên không hiểu WM2003SE có được không nữa.Bạn kiểm tra lại các bước bạn làm đã đúng chưa nhé.Chúc vui vẻ và thành công!!!!

linhplayer

cho em hỏi các bác tí: có cách nào kết nối laptop-ppc qua wifi mà chỉ phải thay đổi trên laptop rồi dùng ppc truy cập tài nguyên trên pc như dùng wifi bình thường không?

Kobold1609

cho em hỏi các bác tí: có cách nào kết nối laptop-ppc qua wifi mà chỉ phải thay đổi trên laptop rồi dùng ppc truy cập tài nguyên trên pc như dùng wifi bình thường không?

Hoàn toàn có thể kết nối PPC - Laptop qua Wifi được mà bạn.Rồi bạn có thể dùng PPC để nghe nhạc trên Laptop ,truy cập vào hệ thống file ,folder trên laptop bạn đã share.
Bạn vào đây tham khảo cách kết nối nhé.Chúc vui vẻ!!!

minhlamdr

Banned
Vào đây:
Hkey_local_machine\software\oem\WlanMgr.
Chỉnh ShowAdhocmode=1. Reset lại, trong phần Wireless LAN, mục cho mình chỉnh Wireless power sẽ xuất hiện 1 mục adhoc mode, chọn Active.
mình đã tạo được ad-hoc trên ppc và kết nối được từ laptop. Bác nào có điều kiện thì thử giúp giữa 2 ppc nhé.
Lưu ý là chỉ chạy trên wm2005.
thanks

e đã tạo khóa như a chỉ rùi, đã SR, nhưng hok thấy Wireless power j hết, cũng ko thấy mục adhoc mode nào hết ah