• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tạo dữ liệu e32dbm đã VH để dịch tự động PM bằng Siêu dịch

Thangnd31082

Em củng có nhiều bạn nên xin phép bác đăng nhập ẩn cho tiện ! Đã online rồi !

nguoiqualoicu

Vậy thì ông bác nguoiqualoicu kia lai khong test mà đã phát biểu hả bác ????
Ở đây tôi chỉ bảo là tôi biết cách làm ra cái e32dbm này theo đúng như cái chức năng mà đc người viết ứng dụng SD này tạo ra, còn lâu nay tôi kô tham gia VH nên không liên quan gì đến chuyện test hay kô test. Còn bài hướng dẫn của tôi ở trên thì cũng chính là cách làm như của anh8 nhưng đc diễn đạt bằng lời thôi. Tôi thấy chả có gì sai sót cả, kô tin bạn cứ hỏi ý kiến của anh8 thì biết thôi ông bạn ạ :p.

vokhanhyen

Tôi thề với tất cả anh em 1 câu ! từ lúc ra cái topic này ở đây ! tôi chẳng hiểu nó là như thế nào nữa ! đọc mà vẫn không hiểu là hướng dẫn chia sẻ hay hướng dẫn việt hóa nữa !8-|hic hic
Nếu mà để việt hóa thì Đa số các dòng v2 buộc phải dùng mobihex (vì cái gì thì vì:)) và cố gắng kiên trì ! đó là với PM khó khó 1 chút
Còn với nhưng PM dễ thì có Siêu dịch với chức năng xuất nhập vớ vẩn thì chẳng nói làm gì ! nói tóm lại là tôi chóng hết cả mặt !
=>mong anh em bỏ qua ! chóng mặt quá ! sắp xỉu mất:-/

Thangnd31082

Tôi thề với tất cả anh em 1 câu ! từ lúc ra cái topic này ở đây ! tôi chẳng hiểu nó là như thế nào nữa ! đọc mà vẫn không hiểu là hướng dẫn chia sẻ hay hướng dẫn việt hóa nữa !8-|hic hic
Nếu mà để việt hóa thì Đa số các dòng v2 buộc phải dùng mobihex (vì cái gì thì vì:)) và cố gắng kiên trì ! đó là với PM khó khó 1 chút
Còn với nhưng PM dễ thì có Siêu dịch với chức năng xuất nhập vớ vẩn thì chẳng nói làm gì ! nói tóm lại là tôi chóng hết cả mặt !
=>mong anh em bỏ qua ! chóng mặt quá ! sắp xỉu mất:-/

Xin chào Vokhanhyen, Bác Pro quá nên chỉ thích hợp với cá bài viết ngắn gọ thôi, bài chi tiết qua chán chẳng thèm xem kĩ

Đây là Topic chia sẻ kinh nghiệm tạo dữ liệu .e32dbm cho Siêu dịch giúp việt hóa tự động PM ( Up ở đây là nhầm chủ đề nhưng vì nó hỗ trợ cho Topic chia sẻ dữ liệu .e32dbm cho Siêu dịch của anhtam nên các mod không nỡ del _ bác xem bài của mod MINH THANG ở mấy trang trước sẽ rõ _NÓi cách khác nó được ĐẠI CA anhtamhcm bảo hộ và đại ca vừa truyền thụ cho em một tuyệt chiêu giúp làm nhanh hơn, đang gấp rút hoàn thành để đưa lên, bác chờ thêm nhé ) Thanks bác đã vào thăm quan:D)

Thangnd31082

Ở đây tôi chỉ bảo là tôi biết cách làm ra cái e32dbm này theo đúng như cái chức năng mà đc người viết ứng dụng SD này tạo ra, còn lâu nay tôi kô tham gia VH nên không liên quan gì đến chuyện test hay kô test. Còn bài hướng dẫn của tôi ở trên thì cũng chính là cách làm như của anh8 nhưng đc diễn đạt bằng lời thôi. Tôi thấy chả có gì sai sót cả, kô tin bạn cứ hỏi ý kiến của anh8 thì biết thôi ông bạn ạ :p.

Không vấn đề , cách bac làm giống cách tôi Post hôm trước đã bỏ đi rồi, bạn chọn như thế thì lúc xuất xong được rsc của bản dịch TV, xuất tiếp bản dịch tiếng Anh nó sẽ đè lên bản TV khi 2 thằng rsc này trong cùng một thư mục như hình của anhtam. nếu bạn chọn chúng từ những thư mục riêng lẻ thì chúng không đè lên nhau nhưng 2 thằng 2 chỗ , bạn có nhậ vào Db thì dịch cũng không xong đâu.
Bác tám đã hướng dẫn cách làm trên PC siêu nhanh cho mình rồi (truyền nhân đấy ) Bạn chờ tối nay sẽ up .!:))

nguoiqualoicu

Không vấn đề , cách bac làm giống cách tôi Post hôm trước đã bỏ đi rồi, bạn chọn như thế thì lúc xuất xong được rsc của bản dịch TV, xuất tiếp bản dịch tiếng Anh nó sẽ đè lên bản TV khi 2 thằng rsc này trong cùng một thư mục như hình của anhtam. nếu bạn chọn chúng từ những thư mục riêng lẻ thì chúng không đè lên nhau nhưng 2 thằng 2 chỗ , bạn có nhậ vào Db thì dịch cũng không xong đâu.
Bác tám đã hướng dẫn cách làm trên PC siêu nhanh cho mình rồi (truyền nhân đấy ) Bạn chờ tối nay sẽ up .!:))

Chưa bao giờ làm kiểu này thì đừng phát biểu lung tung nhé, hai file RSC đó nó tên là gì và nằm ở đâu không quan trọng, miễn là xuất nó ra TXT theo thứ tự và xuất nó ra trong cùng công đoạn. còn ông nói cách làm của tôi mà giống cách của ông hôm trước á, xin lỗi nhé, tôi không bao giờ làm theo kiểu máy móc giống như ông vậy đâu :p.

TruBic

Well-Known Member
Thôi trubic xin can hai người, ko cãi nhau nưã mất hoà khí anh em. Nguoiqualoi cũ nè trubic cũng hiểu thông cảm cho bạn nhưng hãy nghetrubic nói. Trước giờ cách chúng ta làm là đúng ko sai nhưng nó mất thời gian. Nếu thực sự anh thangnd31082 được anhtam truyền đạt kinh nghiệm để rút ngắn thời gian Vh 1 phần mềm và nếu anh thangnd31082 chia sẻ điều đó thì ta nên tiếp thu nó sẽ giúp chúng ta Vh nhanh gọn 1 phần mềm điều mà dân Vh chúng ta đang cần. Đừng cãi nhau nữa.
Posted via Mobile Device

Thangnd31082

Chưa bao giờ làm kiểu này thì đừng phát biểu lung tung nhé, hai file RSC đó nó tên là gì và nằm ở đâu không quan trọng, miễn là xuất nó ra TXT theo thứ tự và xuất nó ra trong cùng công đoạn. còn ông nói cách làm của tôi mà giống cách của ông hôm trước á, xin lỗi nhé, tôi không bao giờ làm theo kiểu máy móc giống như ông vậy đâu :p.

Bạn thân mến ,thanks bạn cái cho bớt cơn thịnh nộ nhá ( của mình ấy) mình đã thử cách của bạn rồi , nãy giờ mải mốt up bài cũng về vấn đề này cho anh em nên không trao đổi với bạn được, vậy nên bạn đừng bảo mình chưa bao giờ làm cái này nhé

Nếu là được như bạn nói thì quá tiện rồi nhưng mà vấn đề là mình vưa test hồi chiều mà kết quả là chạy e32dbm tạo theo cách của bạn thì khi dịch tự động nó chẳng thu hoặch được gì . Mình thông cảm với bạn:-?

Hãy chờ bài hướng dẫn của Pro anhtamhcm do mình Post, lúc đầu định pót chèn lên đây nhưng xem ra phải làm một cái lớ cho nó hoành tráng như anhtam bảo thôi . Mong các thành viên khác hưởng ứng

=D>

Chỉnh sửa cuối:

Thangnd31082

Thôi trubic xin can hai người, ko cãi nhau nưã mất hoà khí anh em. Nguoiqualoi cũ nè trubic cũng hiểu thông cảm cho bạn nhưng hãy nghetrubic nói. Trước giờ cách chúng ta làm là đúng ko sai nhưng nó mất thời gian. Nếu thực sự anh thangnd31082 được anhtam truyền đạt kinh nghiệm để rút ngắn thời gian Vh 1 phần mềm và nếu anh thangnd31082 chia sẻ điều đó thì ta nên tiếp thu nó sẽ giúp chúng ta Vh nhanh gọn 1 phần mềm điều mà dân Vh chúng ta đang cần. Đừng cãi nhau nữa.
Posted via Mobile Device

Mình nhận được tin của TRubic rồi, có gửi tin vắn trả lời nhưng cùng lúc đó PC khởi động lại nên không biết Trubic có nhận đc không ? Nếu ko thì cũng không sao vì mminhf sẽ tạo một Theards mới ở đây, vào coi nhé

P/S coi trên Mobile thì chắc là không được tiện đâu vì toàn up hình trên PC , kích thước khủng hoảng luôn:D

nguoiqualoicu

Posted via Mobile Device

Ông anh à, em chỉ thấy nhiều người hiểu vấn đề 1 cách quá máy móc nên phát biểu thôi chứ có tranh cãi gì đâu, một người bình thường cũng hiểu rằng cách làm của em nói trên và cách của anh8 theo hình tuy 2 mà là 1, chỉ khác nhau là anh8 đã rename 2 tệp RSC ấy để có thể để đc vào 1 thư mục cho tiện, còn cách của em là để nguyên tên của 2 tệp RSC nên phải để ở 2 thư mục khác nhau, trên bài em cũng đã hướng dẫn là phải bấm phím lùi(của nút 5 chiều ) để trở ra chọn tiếp tệp RSC tiếp theo. Vậy mà ông trên lại bảo khi làm sẽ cho ra 2 tệp TXT khác nhau nữa chứ, buồn cười quá :)):)).

Thangnd31082

Ông anh à, em chỉ thấy nhiều người hiểu vấn đề 1 cách quá máy móc nên phát biểu thôi chứ có tranh cãi gì đâu, một người bình thường cũng hiểu rằng cách làm của em nói trên và cách của anh8 theo hình tuy 2 mà là 1, chỉ khác nhau là anh8 đã rename 2 tệp RSC ấy để có thể để đc vào 1 thư mục cho tiện, còn cách của em là để nguyên tên của 2 tệp RSC nên phải để ở 2 thư mục khác nhau, trên bài em cũng đã hướng dẫn là phải bấm phím lùi(của nút 5 chiều ) để trở ra chọn tiếp tệp RSC tiếp theo. Vậy mà ông trên lại bảo khi làm sẽ cho ra 2 tệp TXT khác nhau nữa chứ, buồn cười quá :)):)).

BẠN ĐÃ LÀM CHƯA ?????????????????????
mà lại phát biểu như , thế, hãy nom lại phần trao đổi của mình với anhtam hồi chiều có lẽ bạn sẽ vỡ ra nhiều điều đấy ! MỌI lý thuyết đều màu xám thôi bạn à , hôm trước cũng vì nghĩ ngon ăn nên mình xới ngay hòn đá tảng .
Nếu thành công hãy chia sẻ mấy trăm ảnh cho anh em ngự lãm nhé =D> !

nguoiqualoicu

BẠN ĐÃ LÀM CHƯA ?????????????????????
mà lại phát biểu như , thế, hãy nom lại phần trao đổi của mình với anhtam hồi chiều có lẽ bạn sẽ vỡ ra nhiều điều đấy ! MỌI lý thuyết đều màu xám thôi bạn à , hôm trước cũng vì nghĩ ngon ăn nên mình xới ngay hòn đá tảng .
Nếu thành công hãy chia sẻ mấy trăm ảnh cho anh em ngự lãm nhé =D> !

Tất nhiên là làm rồi và OK rồi mới phát biểu chứ. Tôi đã nói với ông anh ở trên rồi, cách của tôi và anh8 tuy 2 nhưng mà chỉ là 1 thôi mà( chỉ khác nhau cái thư mục chứa thôi),sao nói mãi mà ông anh kô hiểu nhỉ, có vẻ như ông anh chưa thao tác nhiều với cái SD dịch, ông anh thấy có vẻ thân thiết với anh8, ông anh có thể hỏi anh8 là cách mà nguoiqualoicu đưa ra ở trên có đúng kô(tức là tạo ra 1 cái e32dbm Anh-Viet theo đúng nghĩa của nó ), anh8 sẽ trả lời cho ông anh, chỉ thế là đủ, kô cần post ảnh hay tranh luận gì dài dòng cho tốn tài nguyên của 4rum, OK?:D

anhtamhcm

Làm trên mobile thì nói như nguoiqualoicu vứt cái RSC đâu mà chả được, thế mà cứ cãi nhau hoài, chán quá>> Giải hòa đi

MinhThang

Manager
Tạm thời Lock sáng mai mở lại, để các bạn hạ nhiệt. Thật sự rất không vui từ tranh luận góp ý đến gần như căng thẳng, sáng mai Tòa xử giờ càng đọc càng chóng cả mặt. Xin lỗi anh em tạm nghỉ 1 đêm cho yên lặng nhé!

MinhThang

Manager
_Nói như anhtamhcm là trường hợp như bài post trên ( Phần mềm Ded 0.76 đã có người Việt hóa rồi, mình chỉ muốn lấy lại dữ liệu Việt hóa của Pro này để sử dụng hoặc chia sẻ cho anh em thôi_ Cái này không biết Trubic thế nào chứ mình là 90% là phải "ăn ké":D của các PRo rồi)

_ Còn nếu giả tỷ như Thangnd31082:D này là người Việt Hóa PM Ded 0.76 thì làm thế này là chẳng phải dùng PC gì cả mong các Pro lưu ý để sau này Khi Việt hóa PM mới cho ra e32dbm sử dụng ngay
+ Bước 1 : Mở thẻ nhớ tới thư mục E:\System\data tìm cho được File zntxhan.e32dbm và làm ơn del nó ngay (hoặc còn tiếc thì Move nó đi một chỗ nào đó) .
Bước này đảm bảo là trên máy của bạn không còn một thư viện dữ liệu Db nào nữa cả.
+ Bước 2 : Mở Siêu dịch 1.76dịch Ded này một cách bình thường cân đường hộp sữa thôi ( nhớ để thư viện db ở chế độ mở trước khi dịch nha)
+ Bước 3 : Sau khi dịch xong xuôi và test lỗi xong thì Ale hấp lại "Mở thẻ nhớ tới thư mục E:\System\data tìm cho được File zntxhan.e32dbm và làm ơn copy thằng này lại, đổi tên thành Dedit.e32dbm rồi đem lên topic của bác 8 chia sẻ cho anh em. Vậy là quá nhàn đấy, những người làm cái siêu dịch 1.76 này là có ý cả chứ không phải là để anh em mình cứ "Xuất ra txt" rồi cặm cụi chỉnh sửa như bài #1 em post ở trên đâu
Hy vọng phiên bản sau của siêu dịch sẽ hỗ trợ thêm cho các PM đã Việt hóa rồi mà chưa lưu dữ liệu .dbm:-?
Xin có ý kiến về chỗ Edit lại cái tên file "Dedit.e32dbm" cái này là add chữ "it" hay là sửa lại tên cho đúng của pm vậy.:D

TruBic

Well-Known Member
Xin có ý kiến về chỗ Edit lại cái tên file "Dedit.e32dbm" cái này là add chữ "it" hay là sửa lại tên cho đúng của pm vậy.:D

đấy là tên của phần mềm đấy anh trai ko phải là them gì đâu anh