• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tạo font đậm có sẵn trong máy

buihung192

hôm nay mình xin giới thiệu cho mọi người cách tạo font với nét chữ đậm và to hơn tận dụng sẵn trong máy. Mọi người khi copy font để đọc đc tiếng việt khi vào web sẽ thấy rất khó chịu vì font chữ thường nhỏ và khó nhìn rất bất tiện cho ai bị cận:O nếu như ko copy các bộ font trên vào máy thì font mặc định của sony rất tuyệt chữ to và đậm(more, call, select...) Mình đã nghĩ ra một cách đó là tận dụng font này kết hợp với các font đã chép trong thẻ nhớ bằng cách sau: Bạn hãy restart lại máy và tháo thẻ nhớ ra chờ khi điện thoại xuất hiện biểu tượng sony ericsson và thanh màu trắng ở dưới loading bạn hãy lắp thẻ nhớ vào máy(chú ý lắp ngay khi thanh màu trắng đang load nhé nếu nó load xong là ko đc đâu) Như vậy máy sẽ tự động load font có sẵn của sony và khi chúng ta install thẻ nhớ vào vô tình chung nó cũng load luôn các font trong thẻ nhớ. Kết quả là chúng ta vẫn có thể có các font trong thẻ nhớ để lướt Web đồng thời lại có font của sony to hơn dễ nhìn hơn. Cái này mình đã tét thành công trên P1i các máy khác chưa thử nên ko biết. Các bạn làm thử rồi cho ý kiến:D

ducha83

OK, mình sẽ thử xem sao. Đúng là font tiếng việt chữ đọc khó chịu thật

buihung192

bạn cứ test thử đi sẽ thấy font chữ to lên rõ ràng đấy. Đặc biệt trong tin nhắn và danh bạ chữ sẽ to và đậm nhìn sướng mắt luôn. Lưu ý bạn phải gắn thẻ ngay khi thanh màu trắng đang load nhé nếu để load xong sẽ ko có tác dụng đâu. Chúc vui

at007

hiện đã có 1 bộ font chuẩn vừa to vừa đậm,rõ nét rồi mà,bộ này y như bộ font gốc của p990i nhưng đọc được tiếng Việt to rõ ràng,cái này doananhtai đã giới thiệu từ lâu,cần làm gì cực vậy chứ,nói như bác máy đang khởi động đút thẻ nhớ vào em thấy thế nào ấy......^^

huynhminhhung

hiện đã có 1 bộ font chuẩn vừa to vừa đậm,rõ nét rồi mà,bộ này y như bộ font gốc của p990i nhưng đọc được tiếng Việt to rõ ràng,cái này doananhtai đã giới thiệu từ lâu,cần làm gì cực vậy chứ,nói như bác máy đang khởi động đút thẻ nhớ vào em thấy thế nào ấy......^^

font gốc của p990 nhỏ lắm . theo bạn nói font của doananhtai giới thiệu đâu mình tìm hổng ra , bạn biết cho mình xin đi , thông cảm mình cận mà .THANK

calvinklein87

mình là không đươc bạn ơi!!! cái thanh trắng đang load được 1 nửa thì mình cho thẻ nhớ vào.nó font cũ thiệt.nhưng mình có cài một số bài word trong đó nhưng khi mở lên thì nó ko đọc được tiếng việt có cách nào khác phục không

lamquangtu

Fonts của các bác đây. Vừa to, vừa đọc được tiếng Việt lại vừa không lỗi bàn phím ảo. Nhét ra nhét vào cái thẻ mần chi cho mệt. Fonts này bác Doananhtai va bác Congvoi cho đấy. Các bạn nhớ xóa hết fonts trong thư mục D\resource\fonts đi rồi copy 4 fonts này vào nhé (không cần đổi tên đâu) cứ copy vào rồi khởi động lại máy là ok thôi.

Chúc vui!

whitewinter

Mình cũng dùng bộ font của bác doananhtai và thấy ok lắm, chữ to đậm mà. Với cả mình ko làm theo cách của bạn chủ topic được vì máy mình là w950 nên ko có chỗ cắm thẻ nhớ :(

nguyentuyen_it

bi lỗi fonts co hình o vuông là sao vậy? mặc dù e đã copy mấy cái font trên diễn dàn vào máy rồi.xin mấy pác chỉ giáo

Son_Nguyen

bi lỗi fonts co hình o vuông là sao vậy? mặc dù e đã copy mấy cái font trên diễn dàn vào máy rồi.xin mấy pác chỉ giáo
Gửi thêm cho các bạn bộ font này của bạn Kyokorebit, mình đang xài thấy nét chữ đậm, to và rõ, nó là font gốc của SE có hỗ trợ ký tự tiếng Việt: http://kyokorebit.googlepages.com/Fonts.zip. Bác nào thích thì có thể lấy về xài!! Chúc vui..

vodanh8260381

bạn nên copy thư mục Fonts (trong đó bao gồm các fonts để đọc tiếng việt dc đó nghĩa là copy nguyên thư mục chứ ko phải copy các fonts thui đâu) vào D:\Resource\. Chúc bạn thành công

buihung192

các bạn làm ko đúng cách mình giới thiệu rồi. Mình test thành công 100% trên P1i thì mới dám post bài lên đấy. Bạn phải copy các font đọc tiếng việt vào thẻ nhớ nhé sau đó khi restart máy bạn sẽ thấy thanh trắng loading đúng ko nào chờ cho nó load đc một chút rồi nhét thẻ nhớ vô như vậy nó sẽ load luôn cả font có trong thẻ nhớ vậy là đc thôi mà dẽ lắm các bạn à. Mình test ko biết bao nhiêu lần rồi và lần nào cũng thành công các bạn làm lại đi nhé.

papyrus86

sặc hồi trước có font do 1 bạn nào mình quên rồi hình như congvoi hay caohieu đã pót là font chuẩn do sony ẻicson làm ra cho riêng mấy bạn ở việt nam xài mà font chữ của mình rất đẹp to rõ nữa

buihung192

chẳng nhẽ ko ai làm đc như mình sao buồn ơi là buồn :(( cái này làm dễ lắm mà. Ưu điểm là chẳng phải copy thêm font nào nữa. Sao mình làm đều đc cả mà ko ai làm đc vậy nhỉ:(

Boykinhdi

máy bạn chắc là hàng cty nhỉ? anh em toàn chơi hàng xt cho nó rẻ nên có lẽ không có fonts chuẩn như phone của bạn. mình nghĩ là thế vì máy mình w950 không làm theo cách của bạn được

buihung192

Em dùng hàng xách tay 100% có tiền đâu mà dùng hàng Cty hả bác. thôi đành vậy buồn quá nhưng ko ai làm đc thì thôi, em cũng chỉ muốn share cho mọi người vì thấy nó có ích. Nếu ko ai làm đc thì xin Mod close topic lại giúp. em xin lỗi cả nhà:((

daicaphuong

cài font đậm vẫn tốt hơn với lại rút thẻ ra vào thường xuyên rất dể lên đường thẻ nhớ + lúc vạch trắng load hơn phân nửa nhét thẻ vào hiện ra toàn ô vuông