• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TẠO "Gold Card" VÀ THIẾT LẬP "Recovery bền" CHO HTC DESIRE

DUYAT

máy mình cũng báo như thế này <Success F:\ is now a Gold card OK> có nghĩa là thành công rồi đúng ko ? vậy sao vẫn ko hboot được ở steep1 và steep2 nhỉ, ko biết lỗi gì mong mọi người giúp đỡ thank

hoangdiep217

bác Quang hướng dẫn giúp đỡ tui với!

- Tắt máy
- Giữ núm "Volume Down" nhấn POWER
Sẽ xuất hiện Fasboot
Dùng núm Volume Down hoặc Up di chuyển xuống dòng chữ xanh lá cây "RECOVERY" rồi nhấn POWER xác nhận
- Máy sẽ khởi động lại và vào Recovery

Mua máy sử dụng đi, làm theo sẽ quen ngay chứ chưa có máy hỏi trước quên sau đấy.

máy đã có "RECOVERY", đã tạo goldcard nhưng vẫn thấy s-on không s-off được làm thế nào đây bác Quang ơi? máy của tôi là desire bravo hboot 0.93

troly

Well-Known Member
máy đã có "RECOVERY", đã tạo goldcard nhưng vẫn thấy s-on không s-off được làm thế nào đây bác Quang ơi? máy của tôi là desire bravo hboot 0.93

Muốn có s-off thì bạn phải ngâm cứu tại đây chứ? Làm phát ăn luôn, sau đó thì mới cài RECOVERY, chúc thành công!

desireA8181

Mình làm theo hướng dẫn của bác Phạm Quang đến cuối máy báo lỗi:failed to flash recovery image,cả nhà xem giúp đỡ với hic(máy đã tạo goldcard)

tuanbka

em xài unrEVOked để root và tạo recovery mãi vẫn bị lỗi Backup CID Missing

meomyh

Máy em cũng bị tình trạng lỗi Backup CID Missing khi xài unrEVOked để root và tạo recovery mặc dù đã tạo gold card và đã báo S-Off. Máy em hiện tại đang cài bản ROM ship Bravo 2.2 khu vực châu âu và có hboot 0.93.
Em đã thử root và tạo recovery theo cách của chú Quang nhiều lần nhưng vẫn thấy báo lỗi như trên. Giúp cháu với chú Quang ơi! :((

huntermonter

THIẾT LẬP "Recovery bền" CHO DESIRE. Bác cho em hỏi máy chưa root có thiết lập được Recovery bền được không

ccvcc07

Bác cho hỏi, làm hết bước 2, sang bước 3 thì windows 7 tự nó nhận driver luôn, hic, bước 4 cũng ko có, sau đó máy nó ko tự động khởi động lại mà trên điện thoại lại bắt chọn 1 trong 4 bước FASBOOT, Bootloader, Simlock, reboot, em đã thử lần lượt các phương án mà ko thấy xuất hiện bước 5.

EM dùng HTC desire 2.2, windows 7, bác giúp em xem tại sao lại như thế??

PhamQuang

Manager
Bác cho hỏi, làm hết bước 2, sang bước 3 thì windows 7 tự nó nhận driver luôn, hic, bước 4 cũng ko có, sau đó máy nó ko tự động khởi động lại mà trên điện thoại lại bắt chọn 1 trong 4 bước FASBOOT, Bootloader, Simlock, reboot, em đã thử lần lượt các phương án mà ko thấy xuất hiện bước 5.

EM dùng HTC desire 2.2, windows 7, bác giúp em xem tại sao lại như thế??

Cần gì phải kiểm tra lại hả bạn nếu như các bài hướng dẫn trên đều tự tay mình tiến hành từng bước một rồi chụp lại hình ảnh minh họa cho các bước.
Đã hoàn thiện cho không dưới 1 chú Desire bạn ạ.
Mình tiến hành trên WinXP.

gianghip

Bác ơi
bác xem giúp em với, em dang dùng HTC desire, đọc và làm theo hướng dẫn của bác thì em đã tạo được phần goldcard.
Tiếp đó là em tạo recovery cho máy nhưng chạy đến đoạn waating for boot thì sau đó phần mềm chạy báo lỗi như hình chụp lại

Bác nào biết help em với

PhamQuang

Manager
Bác ơi
bác xem giúp em với, em dang dùng HTC desire, đọc và làm theo hướng dẫn của bác thì em đã tạo được phần goldcard.
Tiếp đó là em tạo recovery cho máy nhưng chạy đến đoạn waating for boot thì sau đó phần mềm chạy báo lỗi như hình chụp lại
Bác nào biết help em với

Trong bài giới thiệu đã Update lên phiên bản mới ứng dụng Unrevoked3, phiên bản v3.32.
Các bạn tải dùng thử xem sao, có thể chạy dễ dàng hơn đó.

PhamQuang

Manager
Bác ơi

Bác nào biết help em với

Nếu máy của bạn đã xong bước ROOT, chạy Tool Unrevoked3 khó quá thì có thể thực hiện cách như sau:
- ROOT Desire xong.
- Tham khảo và thiết lập S-OFF như đã hướng dẫn trong Topic này.

http://www.pdaviet.net/showthread.php?111069-HƯỚNG-DẪN-SET-S-OFF-(Security-off)-cho-DESIRE

- Sau khi có S-OFF thì có thể ghi Recovery từ Fastboot bằng lệnh DOC rất nhanh.

ccvcc07

mình đã làm thành công, nhưng bác cho hỏi, sau khi làm xong, mình kiểm tra lại cái thẻ nhớ mà đã tạo goldcard, chẳng thấy thay đổi gì cả, cứ như là chưa có gì ghi vào đó.
Trong phần Application đã xuất hiện superuser Permission nhưng sao mình ấn vào chạy chỉ thấy màn hình đen sì là sao vậy bác....?
Hơn nữa, bộ ghost thì máy nó để đâu nhỉ, trên máy hay là trên thẻ nhớ ngoài.... để khi nào hỏng thì mình recovery lại ý....? (mình hiểu nó như là ghost windows và recovery lại, không biết có đúng không....)

Cảm ơn bác!

nhv12

Bác ơi

Bác nào biết help em với

Mình cũng bị lỗi gần giống bạn này, chạy xong hết nhưng tool unrevoked3 lại báo lỗi kết nối ...............

petertam

Bác cho e hỏi tạo goldcard xóa hết dữ liệu nhưng mình copy tất cả rùi tí đưa vào lại,máy có chạy như bình thường ko ?hay phải cài lại mấy chương trình nữa?

tam3000

bac quang cho e hoi neu minh format the nho thi nhung chung trinh trong dt co anh huong j ko e moi mua nen cung so

xin lỗi bác quang cho em hỏi cái em chạy được các bước tới bước chạy unrevoked 3 thì nó lại báo lỗi :" Validation error: Backup CID missing ".Mong anh chỉ cho em đã hỏi rất nhiều forum về vấn đề trên nhưng chưa được giải đáp .Qua bên XDA thì nó nói lỗi này la do team ủnevoked 3 cập nhãt thiếu nhưng lại ko chỉ khách phục .Mong anh giúp đỡ ạ

lvt

Mình cũng vậy, chạy đến bước cuối thì bào lỗi kết nối .