• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TẠO RAM DISk sau khi UP ROM có ramdisk

Hoangdat_vista

Thấy mọi người có nhiều nhu cầu khác nhau quá, Bản ROM mới của bác minhanhtran không có ramdisk có người lại muốn có ram disk. Vậy các bác cho hỏi có cách nào sau khi UP ROM rồi mới tạo RD có được không? mọi người cho ý kiến nha

Chỉnh sửa cuối:

minhanhtran

Well-Known Member
Thấy mọi người có nhiều nhu cầu khác nhau quá, Bản ROM mới của bác minhanhtran không có ramdisk có người lại muốn có ram disk. Vậy các bác cho hỏi có cách nào sau khi UP ROM rồi mới tạo RD có được không? mọi người cho ý kiến nha

Nêu bạn cần thì khi nào rảnh mình sẽ bảo, trong lúc này mình cũng đang nhờ VIP tuan1412 tranh thủ tạo cho anh em 1 ROM có Ramdisk, các bạn chờ nghe!

Hoangdat_vista

Bác có thể cho em bản ROM mới nhất của Bác những đã chỉnh sửa 3 cái thông số để có RD là 16Mb để sau khi cài cái RAMDisk.Cab và chỉnh vài thông số trong cái reg là có RAM disk. Như vậy nếu sau khi Up muốn co RD cũng được và không muốn có cũng được bởi một số người không có điều kiện UP ROm nhiều( không có sạc ZIN, không biết UP, không có PC)!!!
Bác cố gắng nha?

minhanhtran

Well-Known Member
Bác có thể cho em bản ROM mới nhất của Bác những đã chỉnh sửa 3 cái thông số để có RD là 16Mb để sau khi cài cái RAMDisk.Cab và chỉnh vài thông số trong cái reg là có RAM disk. Như vậy nếu sau khi Up muốn co RD cũng được và không muốn có cũng được bởi một số người không có điều kiện UP ROm nhiều( không có sạc ZIN, không biết UP, không có PC)!!!
Bác cố gắng nha?

Như vậy thì không ổn lắm đâu bởi ROM mặc định sẽ tự trích ra 16 hoặc 32Mb chờ chỗ cho Ramdisk và Program sẽ không còn là 109,15Mb nữa. Những cái này không thể kết hợp theo kiểu Ngon-Bổ-Rẻ được đâu!!:p

Hoangdat_vista

Cảm ơn Bác, em hiểu rồi. Vậy nghĩa là cho dù ta có chỉnh sửa ROM thì sau khi UP nó vẫn cứ chừa ra 16Mb" để dành, mặc dù chưa cài RD. Tiếc thật

Hoangdat_vista

Chúc mừng sinh nhật PDA Việt, chúc PDAViet tròn một tuổi sẽ ngày càng vững mạnh trở thành diễn đàn thiết bị cầm tay lớn nhất Việt Nam, Chúc mọi thành viên ngày càng khỏe mạnh, có nhiều đóng góp để nâng cao tầm hiểu biết về cái thế giới công nghệ rộng lớn này, để cho anh em gần xa xích lại gần nhau hơn....

Hoangdat_vista

Chúc mừng sinh nhật PDA Việt, chúc PDAViet tròn một tuổi sẽ ngày càng vững mạnh trở thành diễn đàn thiết bị cầm tay lớn nhất Việt Nam, Chúc mọi thành viên ngày càng khỏe mạnh, có nhiều đóng góp để nâng cao tầm hiểu biết về cái thế giới công nghệ rộng lớn này, để cho anh em gần xa xích lại gần nhau hơn....=))=D>

chocanS700i

Các pro hãy làm ra bản rom có Ramdisk 16M - 20M là vừa rồi.32M la quá dư.Nhưng đừng có bị mât hết dữ liệu khi hết pin nha.Thank.

Anhtoitb

Đã có bản ROM có RamDisk 16Mb rùi đó! Các bác ra ngoài down và thử đi!

espanola

Còn mình muốn bỏ Ramdisk trong WM2k5 thì sao các bác? Hơi ngượi tý nhưng mình có như cầu :).

Cám ơn nhiều!

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Còn mình muốn bỏ Ramdisk trong WM2k5 thì sao các bác? Hơi ngượi tý nhưng mình có như cầu :).

Cám ơn nhiều!

Việc loại bỏ RAMDISK với những bản ROM đã có RAMDISK đòi 1 một trình độ nhất định về Kỹ thuật ROM và Hex nên đối với new mem thì phương án này không khả thi bạn à.
Khi nào bạn nắm rõ được quy trình dump ROM ,build ROM và Hex thì mình sẽ hướng dẫn chi tiết.

espanola

Việc loại bỏ RAMDISK với những bản ROM đã có RAMDISK đòi 1 một trình độ nhất định về Kỹ thuật ROM và Hex nên đối với new mem thì phương án này không khả thi bạn à.
Khi nào bạn nắm rõ được quy trình dump ROM ,build ROM và Hex thì mình sẽ hướng dẫn chi tiết.

Vấn đề là vầy: mình chạy Wm61 rất mê. Đoán nhanh là do không có ramdisk, thêm pagepool. Tuy nhiên mình có cái soft rất cần là MyDiary lại không cài được trên Wm61. Vậy là phải đau khổ quay về Wm05, nhưng lại muốn chỉnh mem như Wm61 để nhanh hơn đó mà. Mình có 2 chọn lựa:
1. Làm sao để cài soft Mydiary chịu install lên Wm61 (đang hỏi cách đánh lừa nó, chỉnh reg chẳng hạn..)
2. Phải vể Wm05, nhưng cố chỉnh mem cho tốt hơn.
Mình cũng là dân IT nên nghĩ có thể làm được nếu có hướng dẫn. Nếu được bạn chỉ vẽ cho mình, hay cho mình cái link nào để đọc thì mình nghĩ có thể làm theo.

Cám ơn nhiều!

Bạn hãy UP file CAB lên để mình tìm cách sửa cho bạn xem sao

Last edited by a moderator: