• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tập hợp các mod và cách mod SPB Mobileshell phiên bản mới v437

darkness90vt

100% ko bao giờ làm đc , giải thích thì dài lắm bạn cứ thử mở ra và bắt tay vào làm đi sẽ hiểu .
bạn làm dùm phần hình ảnh nhé, mình mù khoản hình ảnh ( cho file .rle lun nha)

Chỉnh sửa cuối:

ntuan2210

Các bạn có thể làm giúp mình cái chấm số trang thành 9 chấm được không, như cái chấm ở N900 Design by Seyd - First Beta released. Làm giúp mình file Slider.rle và SliderBar.rle được không. Cám ơn các bạn rất nhiều.

hoangvu872002

các bác cho em hỏi với, tại sao khi em dùng photoframe, lúc chuyển qua hình khác ( lúc slide ) là nó bị văng ra ngoài và khởi động lại SPB vậy?????mong các mod giúp đỡ, em đã thử rất nhiều bản khác nhau ma vẫn bị như vậy....

Ntv_79

các bác cho em hỏi với, tại sao khi em dùng photoframe, lúc chuyển qua hình khác ( lúc slide ) là nó bị văng ra ngoài và khởi động lại SPB vậy?????mong các mod giúp đỡ, em đã thử rất nhiều bản khác nhau ma vẫn bị như vậy....

Chắc là do nhiều ảnh quá nó load không được là nó văng ra đó bạn! Thử bỏ bớt ảnh đi hoặc chuyển bớt ảnh sang một folder khác rồi cho ẩn (hiden) đi xem!!

anhvanlaanh1987

Chắc là do nhiều ảnh quá nó load không được là nó văng ra đó bạn! Thử bỏ bớt ảnh đi hoặc chuyển bớt ảnh sang một folder khác rồi cho ẩn (hiden) đi xem!!

anh ntv_79 chừng nào anh mới làm ra bản HTC.....dc e đang xài cái V6 của anh nhưng mod ở phiên bản cũ thấy ok lắm...!!!

Ntv_79

anh ntv_79 chừng nào anh mới làm ra bản HTC.....dc e đang xài cái V6 của anh nhưng mod ở phiên bản cũ thấy ok lắm...!!!

HTC thì đã có phiên bản 2.0 rồi mình đã cập nhật link trong bài số 1. Các mod cũ độc lập thì đều có thể dùng được cho các phiên bản khác nhau. Ví dụ thời tiết, lịch, status... V6 phiên bản mới cũng có rồi mà! (cũng đã cập nhật trên bài số 1)

ntuan2210

Bạn ntv-79 có thể làm giúp cho mình cái file Slider.rle và SliderBar.rle co 9 cái chấm số trang như N900 Design by Seyd được không, mình đang cần mà không biết làm. Cám ơn bạn rất nhiều.

baydi

Vừa làm với cái mũi tên màu xanh da trời , vì cái widget nhiệm vụ ko có chữ gì nhiều nên lắp vào lịch nhìn cũng đc nhỉ :D
Làm không được như trong file hướng dẫn, báo lỗi khi load SPB?

thanh19589

Hướng dẫn ko sai , chắc do cách làm của bạn thôi . Vì vip ntv_79 + mem darknessvt90 cũng làm theo cách đó và thành công ( có chụp cả HS )

darkness90vt

không biết các bác lấy bản 3.7.498 ở đâu chứ e thấy trên web của spb mới có bản 3.5.349 thôi =.=

baydi

Tại sao chúng tao không có widget weather động thay vì tĩnh (mây không bay được)? :D

daugiang1987

Tại sao chúng tao không có widget weather động thay vì tĩnh (mây không bay được)? :D

Cẩn thận trong câu từ đi chú em làm gì mà nóng vậy. Làm gì có widget weather động mà than vậy chú

Ntv_79

Bạn ntv-79 có thể làm giúp cho mình cái file Slider.rle và SliderBar.rle co 9 cái chấm số trang như N900 Design by Seyd được không, mình đang cần mà không biết làm. Cám ơn bạn rất nhiều.

OK. Cái này đang nhờ bạn Thanh làm giúp vì bạn Thanh là chuyên gia photoshop mà!

darkness90vt

tại thời điểm này thì chưa thấy ai nhắc tới nó, nhưng nếu có thì bạn nghĩ sẽ phải sạc pin mấy lấn trong 1 ngày:-?:-?:-?

thanh19589

bạn này cãi cùn thật .So sánh Dell Thunder với S60v5 khác gì "triệu phú " so với "Nông dân" . Hiệu ứng đám mây của Dell Thunder nó có phải thông qua 1 PM rất hao pin như SPB Mobile Shell đâu

troiam91

Cho gà con hỏi với
Làm thế nào để thoát SPB ra nhỉ ^^!
Cái này ngốn ram quá, lúc nào chạy nhiều tác vụ tớ muốn tắt đi để chạy cho tít :D

ntuan2210

OK. Cái này đang nhờ bạn Thanh làm giúp vì bạn Thanh là chuyên gia photoshop mà!

Ok, cám ơn bạn ntv_79 đã nhờ giúp mình, vậy phải làm phiền chuyên gia photoshop Thanh, luôn tiện nhờ bạn làm giúp mình luôn cái 11 chấm nhé, hi.. Cám ơn các bạn rất là nhiều.

thanh19589

Nhìn thử xem màu sắc và hình dạng sliderbar như thế đã đc chưa nè , ban đầu định làm tất cả hình tròn đều màu trắng nhưng mà như thế khi nhìn sơ quá khó mà phân biệt đc cái nào to hơn nên đã chuyển về màu xám . Và chấm tròn to nhất làm mờ theo ý kiến của NTV_79 .