• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tập hợp phần mềm ứng dụng cho Wildfire

tri479

Em mới tậu con Wildfire được 4 hôm, mày mò vọc phá được 1 số phần mềm mà mình đã test thấy xài ọk nên đóng góp với anh em.
Tiện thể để đóng góp cho forum Wildfire thêm sinh động, hữu ích, xin mời anh em đóng góp phần mềm, thảo luận ứng dụng về Wildfie để anh em newmem tham khảo nhé.
=D>

1. Task Manager: phần mềm dọn dẹp chương trình ko sử dụng để tăng tốc độ ram.
2. MP3 Cutter: Chương trình làm nhạc chuông trên WF
3. NetCounter: Chương trình đếm dữ liệu internet
4. Lịch Việt: Âm lịch
5. appInstaller: Quản lý ứng dụng dễ dàng, nhanh chóng remove ung dung
6. Color Flashlight: Rất hữu ích, dùng màn hình làm đèn pin. Sáng không thua gì đèn flash nhá. View attachment 180297View attachment 180298View attachment 180299View attachment 180300View attachment 180301

MInh xin tổng hợp thêm một số phần mềm mà mình đang sử dụng trên Wildfire, chạy rốt tốt up lên chia sẻ cùng anh em (do minh sưu tầm, nay tổng hợp lại).
Dưới đây là giới thiệu về app:
1. .nomedia
Làm ẩn các file nhạc chuông, không cho xuất hiện trong list nghe nhạc.
2. Advanced Call Manager.
Quản lý cuộc gọi, chặn cuộc gọi (tạm được)
3. Alarming!_2.1.2
Hẹn giờ báo thức pro
4. AndExplorer
Quản lý file
5. Android Chm EBook Reader Pro version 2.1.5
Đọc file co đuôi .chm
6. Android System Info
Phần mềm xem tình trạng hệ thống: dung lượng pin, dung lượng bộ nhớ máy, thẻ, ram, …
7. App2Card_2.4.4_20Sep
Chép chuong trình từ máy sang thẻ
8. appInstaller
quản lý chương trình, add, remove application
9. AutoRotate OnOff
Tạo widget điều khiển tắt mở chế độ xoay màn hình
10. Backup to Gmail
Backup SMS, MMS, … lên gmail
11. Backup
Backup lên thẻ nhớ, restore
12. Barcode Scanner
Đọc mã vạch, x nguồn gốc thiết bị
13. Battery Booster
Tăng dung lượng pin, quản lý dung lượng pin, …
14. Bluetooth File Transfer
Chuyển file qua lại bằng bluetooth
15. Color Flashlight
Dùng màn hình làm đèn pin (tương đương dùng flash, theo mình không nên dùng đèn flash làm đèn pin nhằm bảo quản đèn flash)
16. Compass
La bàn số với nhiều giao diện đẹp mắt
17. DOCUMENT TO GO FULL
Đọc file office, pdf, chương trình xài rất ok
18. GottaGo Lite
Tạo cuộc gọi giả, giúp anh em nào muốn trốn nhậu chùn êm mà ko sợ bạn nhậu buồn
19. Handcent SMS
Nhắn tin như Iphone
20. KamaSutra Sex Techniques
Kỹ thuật làm nên hạnh phúc gia đình.
21. Kindle
Đọc file prc. Cài chương trình xong, các bác đăng ký tài khoản amazon xong, chương trình sẽ tạo 1 folder con tên kindle. Các bác chép file prc vào thư mục kindle, mở phần mêm kindle lên bắt đầu đọc ebook phà phà.
22. Lịch Việt
Xem ngày tháng âm lịch
23. Meebo IM
Chát yahoo, meebo, … đặc biệt đăng nhập cùng lúc nhiều tài khoản yahoo.
24. mVideoPlayer.
Xem phim đa ứng dụng
25. NetCounter: kiểm tra dụng lượng truy cập internet
26. Notepad: Tạo ghi chú
27. Opera Mini: Truy cập web, ver 5.1 (điểm mạnh của Opera là back lại trang web rất nhanh, khôn cần reload như các chương trình khác, đỡ tốn dung lượng net)
28. playboy: Chương trình giải trí, lột áo mỹ nhân
29. Raging Thunder: Đua xe, chạy trên wildfire rất tốt, dùng Gsensor để điều khiển.
30. RealCalc: Máy tính hỗ trợ sin cos, tan, …
31. Road SMS: Tự động thông báo cho người gọi đến rằng bạn đang lái xe, hẹn lúc sau gọi lại, …
32. ROCKPLAYER
33. ROM Manager: Quản lý rom
34. SilentMode OnOff: tạo wiget điều khiển chế độ norman, rung, silent, rất tiện lợi
35. Sky Force v1.30: Bắn máy bay cho Wildfire
36. Task Manager: Quản lý task
37. Tasker: Tự động hóa điện thoại (hẹn giờ tắt, mở điện thoại, hẹn giờ gửi tin nhắn, mở chương trình, …) Theo mình đánh giá rất ok.
38. TasKiller_v3.3.1_Full: Kill task rất hay. Tao wiget ngoài màn hình sẽ thể hiện dung lựng ram, số lương chương trinh đang chạy.
39. Terminal Emulator: Ghi thông số SD card, tạo Gold card
40. TrekBuddy: Bản đồ TrekBuddy, vừa chạy online, offline, định vĩ. Mình đã chép dự liệu bản đồ vào sắn cho anh em luôn. Cài file TrekBuddy.apk vào máy > Mở chương trình TrekBuddy lên, chương trình sẽ hỏi có tạo folder “TrekBuddy” trên SDCard ko > OK > Thoát chương trình > Chép các folder trong thư mục TrekBuddy mà minh gửi kèm đề lên các folder trong SDCard > Mở TrekBuddy > load map > Sử dụng OK
41. ColorDict: Từ điện Anh – Việt, Việt – Anh, Cài file ColorDict.apk > Chép dữ liệu kèm theo vào thư mục dictdata trên SDCard, bật chương trình lên > sử dụng
42. Vietnamese IME: Gõ tiếng Việt trên android (có 2 chế độ VNI hoặc Talex)
43. Where's My Droid: Tìm điện thoại khi bị thất lạc (nhắn tin theo cú pháp 1 (do minh tự cài, trong máy có cú pháp mặc định) để điện thoại reo chuông liên tục trong 5 phút, nhắn cú pháp 2 để máy tự bật GPS, dùng định vị tìm lại chú android thân yêu)
44. WiFi Manager: Quản lý wife hiệu quả.
45. yxplayer: Xem phin đa định dạng, có hỗ trợ phụ đề.

http://www.mediafire.com/file/yykpavzwb6fdrg0/PHAN%20MEM%20HUU%20ICH%201.rar
http://www.mediafire.com/file/da78qgumscn9fv8/PHAN%20MEM%20HUU%20ICH%202.rar[/URL]
http://www.mediafire.com/file/k37hjay0nnifsyj/TrekBuddy.rar

Chỉnh sửa cuối:

lavie_thephi

1. cho mình hỏi làm thế nào để cài games ,và ai có games cho mình xin...
2. làm thế nào để cài nhạc chuông (xin các bạn hướng dẫn )
3. muốn xóa nhat ký diện thoai thì làm sao? mình muốn xóa 1 lần giống như mấy điện thoại khác
vi lần đầu mình xài HTC nên rất gà mờ mong các bác chi giúp thank nhiều

criter

Nếu bạn là người mới sài thì bạn có thể vào market và đang nhập nick gmail của bạn vào đó. Trong đó tha hồ đồ chơi cho bạn. vào đó có 2 mục (1) App (2) Game
Mục thứ (3) đó là download -> mục này nó sẽ chỉ cho bạn thấy những gì bạn đã dow về.

- Bạn có thể vào Market và bấm vào biểu tượng search sau đó đánh vào quick setting bạn dow cái đó về và chạy nó bạn sẽ thấy mục Ringer -> bạn nhấn vào đó -> bạn chọn Phone Ring tone
3. muốn xóa nhat ký diện thoai thì làm sao? mình muốn xóa 1 lần giống như mấy điện thoại khác
Bạn vào call phone -> nhấn vào menu -> history call -> bạn nhấn dữ vào đó số nào cần xóa

huynhkyphu

Chào, bạn có chương trình nào để có thể điều khiển 1 số soft java ko hỗ trợ cảm ứng trên HTC WF ko zậy... Ola, vitalk, Yeah Avatar... mình cài rồi nhưng ko điều khiển nó đc

bi007

Chào, bạn có chương trình nào để có thể điều khiển 1 số soft java ko hỗ trợ cảm ứng trên HTC WF ko zậy... Ola, vitalk, Yeah Avatar... mình cài rồi nhưng ko điều khiển nó đc

Mai mình đưa lên cho bạn :)

huynhkyphu

Cảm ơn bạn đã quan tâm đến câu hỏi của mình... cho mình hỏi Netmine.andme là soft là gì zậy bạn

bi007

Cảm ơn bạn đã quan tâm đến câu hỏi của mình... cho mình hỏi Netmine.andme là soft là gì zậy bạn

Là soft để chạy những ứng dụng JAVA đó bạn, mặc định 1 số rom có chương trình JAVA sẵn nhưng một số ko có thì mình dùng cái này đó bạn.

huynhkyphu

mình cài rồi bạn à, giờ bạn hướng dẫn cách sử dụng cho mình với... mình mở lên thì vào web gì đó... có 1 số soft java... mình muốn sử dụng ola, vitlak thì làm sao đây????

tri479

vi lần đầu mình xài HTC nên rất gà mờ mong các bác chi giúp thank nhiều

Mình thì ko mê game lam.
Muốn xóa hết callhistory thi bao vào phone->call history bấm menu nó hiên ra là view hay delete all bạn chọn. Thân

huynhkyphu

mình cài rồi bạn à, giờ bạn hướng dẫn cách sử dụng cho mình với... mình mở lên thì vào web gì đó... có 1 số soft java... mình muốn sử dụng ola, vitlak thì làm sao đây????

bi007

Vào wed là sao nhỉ ^^ Bạn mở cái shortcut "App Manager" vào đó những ứng dụng JAVA có sẵn trong máy nó sẽ liệt kê hết cho bạn.

huynhkyphu

Hic, lạ thế.. mình cài vào thì có 2 shortcut, mở lên thì nó báo Not installed 2MJ gì đó... Mặc dù mình đã cái java trong máy

bi007

Hic, lạ thế.. mình cài vào thì có 2 shortcut, mở lên thì nó báo Not installed 2MJ gì đó... Mặc dù mình đã cái java trong máy

Sr nha, cái Ola của bạn phải chuyển sang đuôi. apk mới đc, Ola của bạn là *.jar hoặc *.jad!

Bạn có thể vào đây: http://www.netmite.com/android/srv/2.0/getapk.php để chuyển sang đuôi *.apk rồi chép vào thẻ nhớ, cài trực tiếp vào, nhưng đừng xóa Java J2ME, mặc dù Ola của bạn đã đc cài nhưng nó vẫn cài cái đó để chạy đó :)

huynhkyphu

Sr nha, cái Ola của bạn phải chuyển sang đuôi. apk mới đc, Ola của bạn là *.jar hoặc *.jad!

Bạn có thể vào đây: http://www.netmite.com/android/srv/2.0/getapk.php để chuyển sang đuôi *.apk rồi chép vào thẻ nhớ, cài trực tiếp vào, nhưng đừng xóa Java J2ME, mặc dù Ola của bạn đã đc cài nhưng nó vẫn cài cái đó để chạy đó :)

Hic, bạn đưa mình link mình vào ko đc... Có cách nào chuyển jar sang APK bày mình nhé

huynhkyphu

À đc rùi bạn ơi, nhưng mà bạn thường convert kích thước nào vậy? Mình Convert ko full màn hình

tri479

Help me, em mới chuyển từ BB Storm 1 qua HTC Wildfire được 2 tuần nay, vọc phá android thấy rất thích. Bữa giờ em chưa vọc tới chức năng quay phim, xem phim, hôm qua vọc tới nó thì bị sự cố các bác ạ.
1. Em dùng silisoft chuyển sang định dạng mp4 chép vào WF, khi mở phim lên bằng chương trình mặc định của máy thì chỉ nghe tiếng chứ không thấy hình, màn hình đen thui.
2. Em dung camera chụp hình thì bình thường, nhưng khi chuyển qua chế độ video thì không thể quay phim được.
Các bác đã gặp trường hợp này thì giúp em với.
Thanks