• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tập hợp phiên bản Radio cho HTC Hermes

trexanhvn

BÁC CHO EM HỎI TI . ĐÓ LÀ LÀM SẢO ĐỂ CÀI RADIO VÀO MÁY. GIỐNG NHƯ UPROOM WIN AH
EM CÒN GÀ QUÁ CÓ GÌ CÁC PÁC CHỈ GIÁO THÊM CHO. EM XIN CHÂN THÀNH CÁM ƠN

emxinhang

Các bác cho e hỏi tí:con softbank của e đang có phiên bản radio 1.14.01.10 (lúc mua về đã vậy) thì có thể up được bản khác không vì nghe nói thằng softbank này up dễ toi lắm,không khéo đang lành up thành đắp chiếu thì chết e.Đang mún up bản khác vì seach trên pdadb.net thấy thằng này có hỗ trợ EDGE vậy mà chẳng thấy kết nối E đâu cả toàn là G không,hỏi Viteo thì họ bảo có mạng E mà máy mình thì cứ im re mới chán,mình nghi do thằng radio nên mún up bản khác xem sao.Mong a e cho một lời khuyên!
Posted via Mobile Device

thanhcong27

Các bác cho e hỏi tí:con softbank của e đang có phiên bản radio 1.14.01.10 (lúc mua về đã vậy) thì có thể up được bản khác không vì nghe nói thằng softbank này up dễ toi lắm,không khéo đang lành up thành đắp chiếu thì chết e.Đang mún up bản khác vì seach trên pdadb.net thấy thằng này có hỗ trợ EDGE vậy mà chẳng thấy kết nối E đâu cả toàn là G không,hỏi Viteo thì họ bảo có mạng E mà máy mình thì cứ im re mới chán,mình nghi do thằng radio nên mún up bản khác xem sao.Mong a e cho một lời khuyên!
Posted via Mobile Device

hình như bản radio này không up được lên cao hơn thì phải, bản radio cao sẽ hỗ trợ kết nối EDGE còn bản thấp chỉ có GPRS thôi,bạn thử hỏi các mod khác xem sao. ngày trước radio của mình la 1.07.03.10. bây giờ mình đã up lên 1.47.30.10 rồi, up bằng thẻ nhớ thôi, tất nhiên là lâu đó, khoảng 13 phút, nhưng nhớ khi up tháo sim ra trước nhé, và nhớ kiên chì đợi lâu lâu đó. nếu up chết máy cứ bình tĩnh, nhưng nói khó cũng không hẳn vậy đâu. mình up radio hàng chục lần liền :D, bạn cứ mạnh dạn,

emxinhang

hình như bản radio này không up được lên cao hơn thì phải, bản radio cao sẽ hỗ trợ kết nối EDGE còn bản thấp chỉ có GPRS thôi,bạn thử hỏi các mod khác xem sao. ngày trước radio của mình la 1.07.03.10. bây giờ mình đã up lên 1.47.30.10 rồi, up bằng thẻ nhớ thôi, tất nhiên là lâu đó, khoảng 13 phút, nhưng nhớ khi up tháo sim ra trước nhé, và nhớ kiên chì đợi lâu lâu đó. nếu up chết máy cứ bình tĩnh, nhưng nói khó cũng không hẳn vậy đâu. mình up radio hàng chục lần liền :D, bạn cứ mạnh dạn,

Cảm ơn bạn,mình đang muốn thử nhưng còn chờ lời khuyên của các mod xem sao đã vì nghe vài anh bạn nói thằng này up radio không được là đứt hẳn đó,ngải cứu không thuốc chữa luôn nên cũng hơi run.Cứ từ từ chờ xem sao đã.BẠN NÀO ĐÃ TỪNG UP SOFTBANK CÓ BẢN RADIO NÀY RỒI GIÚP VỚI!
Posted via Mobile Device

emxinhang

mình đã up radio v1.47.30 ok roi(máy báo susses) nhưng khi hr xong thì vẫn là bản radio cũ 1.14.01.10.hixxxxxxxxxxx

thanhcong27

mình đã up radio v1.47.30 ok roi(máy báo susses) nhưng khi hr xong thì vẫn là bản radio cũ 1.14.01.10.hixxxxxxxxxxx

vậy thì cứ để thế mà dùng, chứ đừng mất công làn gì nữa nhé, bản radio này không nâng cấp lên được nữa rồi, chia buồn cùng bạn:-??

herovaio

Bác nào review bản Radio 1.56 cụ thể hơn nữa dùm em cái, đăng lăn tăn không biết cài bản 1.47 hay 1.56 nữa :(

VOCSY

Bác nào review bản Radio 1.56 cụ thể hơn nữa dùm em cái, đăng lăn tăn không biết cài bản 1.47 hay 1.56 nữa :(

Đúng rồi chưa thấy ai co ý kiến về bản Radio 1.56 nhỉ? bản 1.47.30.10 có vẻ sóng 3G hơi yếu

thanhcong27

Đúng rồi chưa thấy ai co ý kiến về bản Radio 1.56 nhỉ? bản 1.47.30.10 có vẻ sóng 3G hơi yếu

mình đang dùng bản 1.47 thấy cũng được, đúng là sóng không mạnh lắm nhưng rất tiêts kiệm pin, bản 1.56 tốn pin hơn chút xíu nhưng sóng khỏe, (đang dùng 3g mobifone, videocall nét như HD2 )

Chỉnh sửa cuối:

thangfjri

Tôi mới up ra di o từ bản 1.47.30.10 lên bản 1.56.70.11 thấy sóng của 1.56.70.11 khỏe hơn, pin khi dùng 1.56.70.11 thấy ít tốn hơn 1.47.30.10. trước kia dùng 1.47.30.10 pin được hơn 1 ngày giờ dùng 1.56.70.11 được 2 ngày.

emxinhang

chán quá! con hermes của mình là x01ht radio 1.14.01.10 nên không thay đổi được,buồn 5 giây!!!!!!!!!!!!!!!!!

VOCSY

Có vẻ bản 1.56.. không cải thiện được nhiều so với 1.47.30.10

trexanhvn

cho em hỏi 1 tí các pro ơi 1 uprom và radio là gì ? và khác nhau như thế nào. xin các pa chỉ giáo. thanh các pro nhiều nhiều

cho em hỏi 1 tí các pro ơi 1 uprom và radio là gì ? và khác nhau như thế nào. xin các pa chỉ giáo. thanh các pro nhiều nhiều
Úp rom là thay đổi bản rom cho máy, nâng cấp hệ điều hành (phần PDA), còn úp radio là phần sóng của máy (phần Phone), nếu máy bạn bắt sóng yếu thì bạn có thể úp lên radio cao hơn để cải thiện khả năng bắt sóng của máy... Nôm na là vậy đó...

waterlemon46

mình xài con dopod herm 100 radio 1.16 nhưng máy mình pin vẫn xài trên 2 ngày (pin theo máy 1350mah) nghe gọi ko có gì phàn nàn mà không biết có nên up lên ko vì thấy các bác không có đề cập đến 1.16 . đang lăn tăn quá có ai xài 1.16 up lên rồi cho ý kiến tham khảo với

PhamHien

mình xài con dopod herm 100 radio 1.16 nhưng máy mình pin vẫn xài trên 2 ngày (pin theo máy 1350mah) nghe gọi ko có gì phàn nàn mà không biết có nên up lên ko vì thấy các bác không có đề cập đến 1.16 . đang lăn tăn quá có ai xài 1.16 up lên rồi cho ý kiến tham khảo với

Nếu máy bạn đang nghe gọi tốt, pin ổn thì không nên up Radio làm gì bạn à! Một số bản Radio mới nhằm tối ưu năng lượng pin và ổn định hơn về sóng. Tuy nhiên, một số bản có thể gây rủi ro như sóng không ổn định, mất sóng, tốn pin...

waterlemon46

hic mình up rồi bán.47.30 .10 về khoảng sóng mình không phân biệt được là có tốt hơn không , pin có vẻ lâu hơn nhưng không nhiều , loa lúc đàm thoại nghe to khủng khiếp để mức nhỏ nhất nghe vẫn được nhưng hơi rè không phải nghe to rè ma hình như bản radio này bắt sóng sao ý nên đàm thoại bị rè