• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TD2 sau khi HardSPL thì bị mất GPRS?

hanoiwap

Super V.I.P
Gửi bác Phạm Quang và các bạn.Tôi có một máy TD2 sau khi được HardSPL thì mừng quá không để ý và dùng bản ROM V12 của bác PhamQuang.Sau khi UpROM xong thì không kết nối qua GPRS (và 3G) được.Tuy nhiên khi đó trên topbar vẫn hiện chữ lúc thì là E và lúc là H.Tôi thử xem máy tự động config cho GPRS thế nào thì ngạc nhiên thấy APN là m-wap 2 và user name,Password bỏ trống(tôi vẫn dùng đã 6 năm nay đều là m-wap).Up thử bản V7,V10 cũng đều là m-wap 2.Sau đó tôi Up lại bản Shiped ROM (6.1):RUU_Topaz_hTC_Asia_AUS_1.75.710.2_Ship_1.75.53237_61.27t.25.23u_3.45.25.21_27-11-09 thì tự động APN=m-wap và user name=mms.Nhưng vẫn không connect được qua GPRS.Không biết có phải do mạng Mobifone bị lỗi trong mấy ngày nay hay máy bị lỗi.Mong bác Quang và các bạn tư vấn.Cám ơn nhiều

PS Tôi đang dùng Radio 3.45.25.21. Thử hai bản Radio 4.49.25.17 và 4.49.25.57 cũng đều như vậy

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Gửi bác Phạm Quang và các bạn.Tôi có một máy TD2 sau khi được HardSPL thì mừng quá không để ý và dùng bản ROM V12 của bác PhamQuang.Sau khi UpROM xong thì không kết nối qua GPRS (và 3G) được.Tuy nhiên khi đó trên topbar vẫn hiện chữ lúc thì là E và lúc là H.Tôi thử xem máy tự động config cho GPRS thế nào thì ngạc nhiên thấy APN là m-wap 2(tôi vẫn dùng đã 6 năm nay đều là m-wap).Up thử bản V7,V10 cũng đều là m-wap 2.Sau đó tôi Up lại bản Shiped ROM:RUU_Topaz_hTC_Asia_AUS_1.75.710.2_Ship_1.75.53237_61.27t.25.23u_3.45.25.21_27-11-09 thì tự động APN=m-wap.Nhưng vẫn không connect được qua GPRS.Không biết có phải do mạng Mobifone bị lỗi trong mấy ngày nay hay máy bị lỗi.Mong bác Quang và các bạn tư vấn.Cám ơn nhiều

Chắc chắn là do cấu hình của Mobifone thôi.
Bác có thể thay SIM khác, ví dụ Vinafone để kiểm tra lại.
HSPL và GPRS không có gì liên quan tới nhau cả đâu.

hanoiwap

Super V.I.P
Chắc chắn là do cấu hình của Mobifone thôi.
Bác có thể thay SIM khác, ví dụ Vinafone để kiểm tra lại.
HSPL và GPRS không có gì liên quan tới nhau cả đâu.

Cám ơn bác vì đã trả lời ngay nhưng vẫn lo TD2 chỉ dùng để nghe gọi thì buồn quá.

PhamQuang

Manager
Cám ơn bác vì đã trả lời ngay nhưng vẫn lo TD2 chỉ dùng để nghe gọi thì buồn quá.

Bác yên tâm, cấu hình GPRS của Mobifone dạo này bị thành viên sử dụng các thiết bị khác nhau kêu ca nhiều quá, chắc họ chuyển 3G chưa hoàn thành hay sao đó, vẫn trong tình trạng thử nghiệm. Bác cứ lấy thử SIM hãng nào đã chạy ổn, thử sẽ thấy ngay thôi.

NhatToai

Super V.I.P
Tối nay mạng Mobifone có vấn đề rồi bác ơi,em vọc nãy giờ cũng y chang như bác vậy.

hanoiwap

Super V.I.P
May quá.Có thể không bị hỏng.Vừa đổi Diamond các thêm 3 triệu.Cám ơn @ NhatToai.Nhưng Nơi cư ngụ:Nơi có Biển có thể sóng Mobifone không giống ở Hà nội

NhatToai

Super V.I.P
May quá.Có thể không bị hỏng.Vừa đổi Diamond các thêm 3 triệu.Cám ơn @ NhatToai.Nhưng Nơi cư ngụ:Nơi có Biển có thể sóng Mobifone không giống ở Hà nội

Đúng đấy bác,vùng khác nhau thì dịch vụ mạng cũng khác nhau,nhưng lạ là trước 10h00 PM thì vào ok mà sau đó cho tới giờ chẳng thấy gì cả.Tiếp theo đọc bài của bác cho nên em tin rằng do Mobifone rồi.Ngay lúc post bài này thì máy em dò được GPRS rồi,tranh thủ test thử thì lại mất hẳn luôn...

hanoiwap

Super V.I.P
Bác yên tâm, cấu hình GPRS của Mobifone dạo này bị thành viên sử dụng các thiết bị khác nhau kêu ca nhiều quá, chắc họ chuyển 3G chưa hoàn thành hay sao đó, vẫn trong tình trạng thử nghiệm. Bác cứ lấy thử SIM hãng nào đã chạy ổn, thử sẽ thấy ngay thôi.

Bác Phạm Quang à.Tôi vừa lấy SIM Viettel của con trai thử thì cũng không kết nối GPRS được.Định lấy SIM Vinaphone của nó trong iPhone thì nó đã ngủ rồi.(con trai tôi dùng 2 máy Viettel trên E51 và Vinaphone trên iPhone).Thôi để mai thử vậy.Có thể nó chưa đăng ký sử dụng GPRS chăng?

PhamQuang

Manager
Bác Phạm Quang à.Tôi vừa lấy SIM Viettel của con trai thử thì cũng không kết nối GPRS được.Định lấy SIM Vinaphone của nó trong iPhone thì nó đã ngủ rồi.(con trai tôi dùng 2 máy Viettel trên E51 và Vinaphone trên iPhone).Thôi để mai thử vậy.Có thể nó chưa đăng ký sử dụng GPRS chăng?

Bác yên tâm đi, tôi nhắc lại máy chạy HSPL không ảnh hưởng gì tới GPRS của máy đâu.
Bác có thể Restore về SPL nguyên bản và Up Ship ROM để kiểm tra lại kia mà. Tôi chắc chắn là tại DV cung cấp mạng thôi.

longpl

Active Member
Tôi vừa HardSPL theo hướng dẩn của Bác PQ và up v12PV:GPRS Viettel vẩn hoạt động bình thường

Cảm tạ Bác PhamQuang nhiều nhiều.

Tmap

Super V.I.P
Chắc chắn là do lỗi mạng Mobifone, cháu đang dùng Rom V12 3g mạng Vinaphone chạy rất tốt. Mà bác hanoiwap đừng restore về spl nguyên gốc nhé kẻo lại gặp rắc rối khi chạy lại hspl đó bác.

NhatToai

Super V.I.P
Đến giờ thì GPRS mobifone đã vào bình thường rồi,hy vọng vấn đề của bác Hanoiwap đã được giải quyết.

hanoiwap

Super V.I.P
Chắc chắn là do lỗi mạng Mobifone, cháu đang dùng Rom V12 3g mạng Vinaphone chạy rất tốt. Mà bác hanoiwap đừng restore về spl nguyên gốc nhé kẻo lại gặp rắc rối khi chạy lại hspl đó bác.

Tôi chưa "restore về spl nguyên gốc" nhưng vẫn chưa kết nối bằng GPRS được.Cám ơn vì lời khuyên của bạn

NhatToai

Super V.I.P
Lạ nhỉ...
Vậy bác có thử với SIM khác chưa,và thử cả radio khác nữa.

hanoiwap

Super V.I.P
Lạ nhỉ...
Vậy bác có thử với SIM khác chưa,và thử cả radio khác nữa.

Tôi đã thử mấy Radio rồi đều không được

Tôi chưa tìm cách gửi tiền cho họ mà đã flashing.Tôi không có tài khoản Paypal.Ai có thể giúp tôi gửi vài bảng cho họ???

Chỉnh sửa cuối:

hanoiwap

Super V.I.P
Xin thông báo một tin mừng:Tôi mượn SIM Vinaphone của con trai thử cho TD2 đã kết nối 3G được.Vậy là do GPRS của Mobifone bị hỏng liền mấy ngày

PhamQuang

Manager
Xin thông báo một tin mừng:Tôi mượn SIM Vinaphone của con trai thử cho TD2 đã kết nối 3G được.Vậy là do GPRS của Mobifone bị hỏng liền mấy ngày

Bác không cần thông báo tôi cũng đã có thể khẳng định điều đó ngay từ bài tôi trả lời bác đầu tiên rồi kia mà.
Máy bác đang dùng bt, chạy xong HSPL thì mất khả năng kết nối 3G, nguyên nhân chỉ có do mạng chứ không thể nói do chạy HSPL được. Chạy HSPL hay Up ROM (phần OS) không liên quan gì tới các chức năng kết nối cả, nếu OS dựa trên nền Ship ROM.

hanoiwap

Super V.I.P
Bác không cần thông báo tôi cũng đã có thể khẳng định điều đó ngay từ bài tôi trả lời bác đầu tiên rồi kia mà.
Máy bác đang dùng bt, chạy xong HSPL thì mất khả năng kết nối 3G, nguyên nhân chỉ có do mạng chứ không thể nói do chạy HSPL được. Chạy HSPL hay Up ROM (phần OS) không liên quan gì tới các chức năng kết nối cả, nếu OS dựa trên nền Ship ROM.

Cám ơn bác Phạm Quang đã trả lời.Tôi cũng hiểu SPL không ảnh hưởng đến chức năng kết nối.Nhưng bác đã nói vậy tôi cũng nói đến suy nghĩ của tôi mấy ngày qua.Sau khi tôi xin vé (ticket) để HardSPL thì nhận được mail có nội dung sau:
<hardspl@htc-unlocks.com> nói:
hi I enabled this IMEI for you, please use Automatic mode in the program.

however, in future, if you need to flash more phones, please use the donation/payment link in the program (it asks for a really small amount).

please do not reply to this message unless absolutely necessary, to save us processing time, thank you!

Khi không kết nối được GPRS tôi suy nghĩ :Chẳng lẽ chỉ vì tôi chưa donate được mà khi chạy HardSPL , số IMEI của tôi sẽ bị can thiệp vào phần khác hay sao?Mà tôi đã thử vài bản radio khác đều
không được. ( Tây chắc không xử sự như tôi nghĩ.Tàu thì có thể làm như vậy )
Một điều cần chú ý:
Sau 3 ngày không kết nối được GPRS,tôi phải gọi đến Trung tâm chăm sóc khách hàng của Mobifone.Họ kiểm tra lại và 60 phút sau tôi dùng được 3G.Có nghĩa rằng không phải do mạng chung chung mà do riêng số máy của tôi.Tôi dùng GPRS đã 7 năm nay mà lần này mất kết nối lâu nhất

Chỉnh sửa cuối:

hanoiwap

Super V.I.P
Xin báo cáo với bác Phạm Quang:
Sau khi kết nối được 3G,tôi thử Up vài bản ROM 6.5 của bác thì thấy như sau:
Các bản V7,V11,V12 (các bản khác chưa thử)sau khi tự động configure thì APN =m-wap 2 (đúng ra phải là m-wap).Không thể kết nối GPRS được.
Tôi phải configure bằng tay thì được.Vậy xin bác xem lại giúp.

Chú ý:Tôi dùng Mobifone
Bản ROM HTC Touch Diamond2_WM6.5_RUU_Topaz_S_hTC_Asia_WWE_2.17.707.1_Radio_Sign_Topaz_61.44tc.25.32_4.49.25.17_Ship thì tự động configure đúng