• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Team Venom presents: viperX - Rom Sense sáng tạo nhất từ trước đến nay(UP v2.7.1)

frankmovie

Không biết 2.2.0 có lỗi gì,vừa cài xài chả nhận ra ^_^.2.2.0 vừa ra hôm trước hôm sau đã có 2.2.1 ra rồi.

venusian

Moderator
Cập nhật Team Venom viperX 2.5.0

Changelog:
  • Cleaned up VenomTweaks
  • Fixed undervolting when changing kernel
  • Removed Smooth Rosie Tweak - not required on Sense 4.1
  • Updated camera plus mod
  • Updated all 3rd party apps
  • Removed debugging info from all apps
  • Project butter - Hacks
  • Removed unnecessary files
  • MusicBox v3.0 Beatsmod
  • Several other improovements =)

Hướng dẫn cài đặt:
  • Bản này là Full Rom nhé. Tải Rom về và Up lại từ đầu nhé.

Link tải:

Chỉnh sửa cuối:

troly

Well-Known Member
Không biết có cái gì mới không đây? Để chiều về test xem sao.

apo262

Cái link 2 kia là nó link nhầm bản 2.0.0 rồi! venusian xem lại bỏ link đó ra đi không lại phí công anh em download

venusian

Moderator
Cái link 2 kia là nó link nhầm bản 2.0.0 rồi! venusian xem lại bỏ link đó ra đi không lại phí công anh em download

Vâng. Chẳng hiểu sao nó là 2.5.0 mà bên trong là 2.0.0
Để tí online bằng pc em xem lại.

Phoenix

Không biết 2.2.0 có lỗi gì,vừa cài xài chả nhận ra ^_^.2.2.0 vừa ra hôm trước hôm sau đã có 2.2.1 ra rồi.

Vâng. Chẳng hiểu sao nó là 2.5.0 mà bên trong là 2.0.0
Để tí online bằng pc em xem lại.

Vừa ra bản 2.2.0 đã update lên 2.2.1, mình có up qua OTA nhưng cảm nhận không khác với 2.1.0 là mấy.
Mình đã up lên 2.5.0, đang test thấy tốc độ nhanh, ram free >300Mb.
Link down đây: DOWNLOAD

BuuPhucCT

Well-Known Member
Vừa ra bản 2.2.0 đã update lên 2.2.1, mình có up qua OTA nhưng cảm nhận không khác với 2.1.0 là mấy.
Mình đã up lên 2.5.0, đang test thấy tốc độ nhanh, ram free >300Mb.
Link down đây: DOWNLOAD

Bản 2.5.0 này bạn test thấy pin tốt không?

Phoenix

Bản 2.5.0 này bạn test thấy pin tốt không?

Theo mình cảm nhận thi bản này pin so với version trước cũng giống nhau. Có một điều là khi test Rom này với Insertcoin thấy pin tốt hơn hẳn.

PS: Có vấn đề không thích là bàn phím của Rom này để mặc định tiên đoán tiếng Anh, không tắt được. Bác nào có keyboard nào đầy đủ chức năng share cho mình với.

Chỉnh sửa cuối:

BuuPhucCT

Well-Known Member
Theo mình cảm nhận thi bản này pin so với version trước cũng giống nhau. Có một điều là khi test Rom này với Insertcoin thấy pin tốt hơn hẳn.

PS: Có vấn đề không thích là bàn phím của Rom này để mặc định tiên đoán tiếng Anh, không tắt được. Bác nào có keyboard nào đầy đủ chức năng share cho mình với.
Mình thường xài Smart Keyboard Pro thấy chức năng tốt hơn bàn phím mặc định. Nếu bạn thích thì mình gởi cho.
Mà mình mới mua con One X nhưng sao thấy nó sạc pin lâu quá mới đầy. Thường khi xài HTC VIVID mình chỉ sạc khoảng 2h là đầy nhưng One X thì sạc hơn 5 tiếng mới đầy. Không biết máy mình có bị gì không nữa.

venusian

Moderator

Giải pháp cho vấn đề này là nén bản Rom cũ ra. Bản 2.0.0 đấy lấy file HTC_IME.apk

* Dùng Root Explorer chép ứng dụng đó từ Thẻ nhớ vào System/App (Trước khi chép các bạn phải nhấn vào chữ R/W ở phía trên (trong ứng dụng Root Explorer) để nó thành R/O.
* Nhấn giữ vào ứng dụng vừa chép vào
* Chọn Permissions
* Đánh dấu hết cột bên trái và một dấu trên cùng của cột ở giữa (Tương đương rw-r--r--)
* Nhấp OK
* Lại nhấp vào chữ R/O để nó chuyển thành R/W
* Khởi động lại máy là OK

Phoenix

Bản 2.5.0 này không up qua OTA được hả ae ! lười cài lại soft quá :(

Từ 2.1.0 về trước up qua OTA chỉ lên được 2.2.1 thôi. Bản này là full Rom nên up lại từ đầu.
Update version 2.6.0 có thể up lên từ 2.2.1. Link DOWNLOAD
hoặc từ 2.5.0 lên 2.6.0. Link DOWNLOAD

Giải pháp cho vấn đề này là nén bản Rom cũ ra. Bản 2.0.0 đấy lấy file HTC_IME.apk

Tình hình là cái keyboard này bị từ bản 2.0.0 rồi, không khắc phục được.
Trong Language & keyboard > HTC sense Input > Advanced setting > Prediction preference nó không cho bỏ lựa chọn word prediction.
Đang thử lấy từ Rom IC sang xem có được không.

Chỉnh sửa cuối:

Phoenix

Cả nhà up lên ViperX 2.6.0 để sửa lỗi FC trong Soundsettings nhé.

Changelog:

Hix, tình hình là không cải thiện được. Bác xem có thể xử lý cái vụ này thế nào chứ nhắn tin tiếng việt không dấu cũng khó, cái Viet IME hay gõ tiếng Việt của bác kỳ nam cũng xấu quá không bằng keyboard mặc định của máy.

venusian

Moderator
Hix, tình hình là không cải thiện được. Bác xem có thể xử lý cái vụ này thế nào chứ nhắn tin tiếng việt không dấu cũng khó, cái Viet IME hay gõ tiếng Việt của bác kỳ nam cũng xấu quá không bằng keyboard mặc định của máy.

Bạn làm như mình chưa. Thử thay bàn phím của bản cũ vào chưa?

Phoenix

Bạn làm như mình chưa. Thử thay bàn phím của bản cũ vào chưa?

Đã thử thay bàn phím cũ bản 2.0.0, thay bàn phím của rom Insertcoin 9.3.0 và 9.6.2 vào rồi nhưng vẫn không khắc phục được.

venusian

Moderator
Đã thử thay bàn phím cũ bản 2.0.0, thay bàn phím của rom Insertcoin 9.3.0 và 9.6.2 vào rồi nhưng vẫn không khắc phục được.

Ừ mình vừa cũng thửu nhưng cũng không đc. Cái này chắc phải đợi tác giả sửa lỗi rồi.
Dùng tạm bộ gõ tiếng việt đi bạn :)

hoaiqua

Mình đang xài bản 2.2.1 up lên 2.6 qua recovery có cần flash boot.img lại không các bác ? Thanks !

hoaiqua

Mình check update nó báo không có update nào nên tính flash rom nhưng ngại cài mấy apps.