• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Test rom Mango cho HD2

sonic11

Đã có cách update bản Mango 7720 RTM cho HD2 nhưng đọc qua thấy nhiều bước quá và khá phức tạp...~X( Các bạn tham khảo các bước update tại http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1236027 nhé. Bạn nào dũng cảm làm "chuột bạch" trước nào...;;)
Tớ cài rồi nè, xài cũng ổn, có điều tớ bị lỗi ko cách j check tiền trong SIM = lệnh *101# được. Tớ đang search trên mạng nhưng chưa thấy cách fix :(

longnguyen47n

mình xài thì không bị lỗi như các bạn, nhưng khi sạc pin không bao giờ đầy được pin.chỉ hiện mức 85-90% mà thôi.có bác nào biết khắc phục không giúp em với

bearthang

Đã cài xong 7220 nhưng bây h kô biết cách nào cài các file xap. Có ai cài đc kô chỉ với

chamcham737877

mình xài mấy hôm rồi, nói chung quá trình update lên 7720 rất gian khổ và mất thời gian, 1 số nhận xét như sau :
sóng tốt (test sim Mobi/Vietel ko bị lỗi SIM nữa)
pin tốt (để qua đêm 7 tiếng mất 10%),
đã xạc full 100% đc sau khi cài thêm BatteryPercent.xap
đã cài đc .xap file (phải cài Developkey.cer )
Các bạn chờ 1 tgian nữa có ROM chính thức rồi up

Chỉnh sửa cuối:

CrazyDeath

Tớ cài rồi nè, xài cũng ổn, có điều tớ bị lỗi ko cách j check tiền trong SIM = lệnh *101# được. Tớ đang search trên mạng nhưng chưa thấy cách fix :(

Mình xài bản mangoblack j j đó nhưng sao *101# j vẫn k check dc :(*

nhh0612

Bác nào test rồi có thể hướng dẫn cụ thể để mọi người tham khảo với. Mình đọc rất kỹ nhưng do trình tiếng Anh kém quá nên vẫn chưa dám thực hiện. Thanks

nnq_mm

Đa điểm đã khá hơn chưa mấy bác, hay vẫn phải tap 2 ngón cùng lúc