• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TEXTSPEECH PRO - PPC BIẾT NÓI!

• Thread starter sweetvietguy81
  • Ngày gửi
Status
Không mở trả lời sau này.
S

sweetvietguy81

Guest
Đây là một soft cực kì hay mà mình vừa tìm được có thể chuyển mọi ký tự thành lời nói và biết cái PPC thân yêu của bạn thành một chiếc máy phát âm chuẩn xác. Chương trình có nhiều giọng phát âm của nam lẫn nữ nhưng mặc định là của Paul, phát âm giọng Mỹ rất chuẩn nghe rõ ràng không như trong từ điển. Đặc biệt bạn còn có thể tùy chỉnh Pitch, Volume, Speed tùy theo cách nghe của bạn. Chương trình còn hỗ trợ 1 trình duyệt web và có thể mở những trang web có sẵn và cho PPC của bạn đọc tất cả những gì có trong trang web hoặc document có sẵn, còn nhiều điều thú vị lắm các bạn tự khám phá. Đây là phiên bản FULL có cả giọng của Kate lẫn Paul ở cả hai phiên bản 16 và 32 MB được mua trực tiếp từ trang chủ không cần phải CR, giá thì trường của nó là 49,99 usd nhưng giá trên pdaviet là "zero" hehehe

Link download:
https://digitalfuturesoft.com/login.php

Đăng nhập với tài khoản sau:
Email: khoa81@gmail.com
Password: cbe45576

Sau đó chọn Products download rồi chọn phiên bản mình muốn sử dụng rồi tải về, nếu nó báo thời gian download đã hết thì chon extend download rồi gõ vài chữ là đươc. CT nên được cài đặt trên Card vì dung lượng khá lớn và tùy theo dung luợng thẻ mà các bạn có thể chọn cho mình phiên bản 16 hoặc 32 MB. Sau khi xài được nếu thấy bài viết này có ích thì nhớ THANKS mình 1 cái nhé hehe :D

NEW!!!! Phiên bản tiếng Anh giọng Anh chuẩn, phát âm của Lawrence.

Download :
http://downloads.cepstral.com/cepstral/wince/Cepstral_Lawrence_wince_4.2.0.exe

Đăng ký:
[HIDE="click thanks to see secret code"]Name: PDAVIET
License : 48-7dc08f-94b86e-74126c-a8b9cd-0d7386[/HIDE]

Phát âm tiếng Pháp, giọng của Jean-Pierre

Link download:
http://downloads.cepstral.com/cepstral/wince/Cepstral_Jean-Pierre_wince_4.2.0.exe

Đăng ký:
[HIDE="click thanks to see secret code"]Name: Dionna Leffler
License: 3b-fffeba-7bfb33-ae5fb6-a699f9-462790[/HIDE]

Hoặc giọng nữ của Isabelle

Link download :
http://downloads.cepstral.com/cepstral/wince/Cepstral_Isabelle_wince_4.2.0.exe

Đăng ký:
License: 20-bc774a-275203-5dbc9b-1b2c05-1e766b[/HIDE]

Phát âm tiếng Đức, voice của Matthias

Link download
:
http://downloads.cepstral.com/cepstral/wince/Cepstral_Matthias_wince_4.2.0.exe

Đăng ký:

License: f8-1667cb-0b792d-91d89a-a056d7-e8d0fb[/HIDE]

hoặc giọng nữ của Katrin

Download:
http://downloads.cepstral.com/cepstral/wince/Cepstral_Katrin_wince_4.2.0.exe

Đăng ký:
[HIDE="click thanks to see secret code"]
Name: PDAVIET
License: ac-586a99-702723-443704-94d551-89bef8[/HIDE]

Last edited by a moderator:

dangkhoivt

Đây đúng là soft mình đang cần. Mình đã có phiên bản trên PC giờ thì cái PPC của mình trở nên PRO quá. hihihi Thanks bác sweetvietguy81 nhé!

o2o

Kể ra soft này mà có thêm chức năng chuyển từ voice sang text , thì quá là hoàn hảo .

phu2

Đây là một soft cực kì hay mà mình vừa tìm được có thể chuyển mọi ký tự thành lời nói và biết cái PPC thân yêu của bạn thành một chiếc máy phát âm chuẩn xác. Chương trình có nhiều giọng phát âm của nam lẫn nữ nhưng mặc định là của Paul, phát âm giọng Mỹ rất chuẩn nghe rõ ràng không như trong từ điển. Đặc biệt bạn còn có thể tùy chỉnh Pitch, Volume, Speed tùy theo cách nghe của bạn. Chương trình còn hỗ trợ 1 trình duyệt web và có thể mở những trang web có sẵn và cho PPC của bạn đọc tất cả những gì có trong trang web hoặc document có sẵn, còn nhiều điều thú vị lắm các bạn tự khám phá. Chương trình có dung lượng 15MB hoặc 31 MB nhưng khi cài vào PPC sẽ chiếm khoảng 8 MB và chỉ được cài vào Main Memory. Nhưng rất đáng đồng tiền bát gạo đó. Giá thì trường của nó la 49,99 usd nhưng giá trên pdaviet là "zero" hehehe

Link download:

http://handheld.softpedia.com/progDownload/TextSpeech-Pro-for-Pocket-PC-Download-16408.html

Crack :

http://www.sharebig.com/share.php?id=s2bdkcklchE7PHkO

Sau khi cài đặt bản Trial vào main memory bạn unzip crack ra rồi tùy theo platform 2003 or 2005 mà chép đè vào thư mục Windows trên PPC. Nhớ là phải copy vào đúng thư mục Windows thì mới bẻ được khóa đó. Sau khi xài được nếu thấy bài viết này có ích thì nhớ THANKS mình 1 cái nhé hehe

sao mình ko tải về được bạn nhỉ. Làm ơn hướng dẫn nhé. Cảm ơn trước

S

sweetvietguy81

Guest
Thì cứ click vào 2 cái link trên rồi download về thôi, nếu bạn dùng ct hỗ trợ download như IDM hay flashget thì bạn thử vô hiệu hóa nó xem

Utxd

Vừa up vào DS, 2 bản dành riêng cho WM5 và 2003 riêng biệt, đây là bản Full, chỉ cần cài vào Main là sử dụng, không cần chép đè CR gì hết.

Link trong DS:

Dành cho WM5:

Dành cho WM2003:

Chỉnh sửa cuối:

ngagenokia

Không nhất thiết phải cài vào main Memory

Tôi cài vào SD-card thấy chạy rất bình thường. Chú ý nếu chép phần c**k vào thì tìm Folder Windows ở trên SD-card chứ không phải Windows ở Mainmem. Thế này hay hơn chứ cài một lúc hơn 10 MB vào mainmem thì tốn quá.

S

sweetvietguy81

Guest
Ở trên Card làm gì có folder Windows nhỉ??? Mình cũng đã thử cài vào card rồi nhưng cài vào card thì phần lớn dữ liệu vẫn vào Main và chỉ có mỗi file chạy exe là trên card thôi. Ct vẫn chạy được chỉ mỗi tội không phát âm được thôi :D

ngagenokia

Cài vào SD-card

Tôi cài từ PC qua AS. Trên PPC hỏi cài vào đâu thì đặt vào Card. Tự chương trình này tạo Folder Windows trên Card. Tôi mới cài hôm qua, chạy rất tốt.

S

sweetvietguy81

Guest
Mình cũng cài như bạn chọn đường dẫn là storage cảd nhưng nó vẫn copy vào folder windows trên main thôi, chỉ có thư mục chứa file chạy exe là trên card nhưng khi phát âm thì ko được. Nếu thật sự cài được trên card như bạn nói thì hay quá :p

cuongh

Mình copy thư mục windows tư file nén vào windows trong ppc, khi chạy ct no vẫn báo là bản demo?

Police™

Tôi cài vào SD-card thấy chạy rất bình thường. Chú ý nếu chép phần c**k vào thì tìm Folder Windows ở trên SD-card chứ không phải Windows ở Mainmem. Thế này hay hơn chứ cài một lúc hơn 10 MB vào mainmem thì tốn quá.
Vậy bạn hướng dẫn rõ hơn trong mục Topic Những Ứng Dụng Không Cần cài đặt nhé! Phần mềm khá hay, và bộ nhớ cũng có hạn. Sự giúp đỡ của bạn là cần thiết.

S

sweetvietguy81

Guest
Mình copy thư mục windows tư file nén vào windows trong ppc, khi chạy ct no vẫn báo là bản demo?

Chép vào main rồi sau đó chép thư mục CR vào trong thư mục Windows thì sẽ thành bản Full thôi. Mình đã dùng AS cài thử lại vào card nhưng ko được và ko biết NgageNokia dùng cách gì mà được. Vậy bạn post chi tiết hơn nhé, còn mình đã dùng thử mọi cách rồi. Ko biết có ai làm được giống như NgageNokia ko?

Utxd

Mình đoán chương trình dùng địa chỉ tuyệt đối cho các file dữ liệu nên bắt buộc phải nằm trong thư mục Windows trên main thì mới chạy được. Do đó khi tạo File cài đặt dù bạn chọn trên main hay thẻ thì 1 số vẫn nằm trong thư mục Windows của Main mà thôi, trường hợp đã lỡ chọn cài trên thẻ thì copy tất cả các tập tin trong thư mục Windows trên thẻ vào thư mục Windows trên Main là chạy được.

Mình đã đưa link trong DS là bản Full rồi, cài và sử dụng thôi không cần chép đề gì cả :D

htoquang

Mình đoán chương trình dùng địa chỉ tuyệt đối cho các file dữ liệu nên bắt buộc phải nằm trong thư mục Windows trên main thì mới chạy được. Do đó khi tạo File cài đặt dù bạn chọn trên main hay thẻ thì 1 số vẫn nằm trong thư mục Windows của Main mà thôi, trường hợp đã lỡ chọn cài trên thẻ thì copy tất cả các tập tin trong thư mục Windows trên thẻ vào thư mục Windows trên Main là chạy được.

Mình đã đưa link trong DS là bản Full rồi, cài và sử dụng thôi không cần chép đề gì cả :D
Bản full của utxd là file cab cài vào main của AtomExec chạy rất tốt ! Cám ơn nhiều !

cuongh

Mình cài vào card được rồi, mình cài bản dùng thử khoảng 30M bản demo vào card rồi copy đè crack vào chương trình đã cài trên card chạy tốt(dùng WM2003SE)
Nếu cài vào main thì tốn bộ nhớ lắm main lắm

Status
Không mở trả lời sau này.