• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN ETEN X800?

tonken

Chào cà nhà ! em mới đổi HTC P3300 để xài thử con eten x800 thì bị vấn đề như sau : bình thường khi muốn tắt nguồn thì chỉ cần bấm và giữ nút power bên hông đến khi màn hình hỏi yes và no thì chọn yes máy sẽ tắt nguồn ! nhưng máy của em thì làm hoài không thấy màn hình hiện ra hỏi yes và no ! cho nên em chỉ còn cách rút pin ! em đã reset và setupdefaul lại vẫn không dc ! giúp em với !!! bản rom hiện nay là CE OS 5.2.1620 ( Build 18125.0.4.2 )
:((

anhducc12

Member
Mình nghĩ dòng Eten chỉ cần tháo nắp Pin là nó tự động tắt nguồn mà..

tonken

Mình nghĩ dòng Eten chỉ cần tháo nắp Pin là nó tự động tắt nguồn mà..
ý mình muối hỏi vần đề máy mình bị lỗi gì mà không tắt nguồn theo cách bình thường là giữ phím power được :((

PhamQuang

Manager
ý mình muối hỏi vần đề máy mình bị lỗi gì mà không tắt nguồn theo cách bình thường là giữ phím power được :((

Máy của bạn không bị lỗi gì cả !!!
Đơn giản là ETEN không có chức năng tắt Power như HTC3300.
Để tắt màn hình, người ta chỉ cần nhấn nhẹ Power là xong.

tonken

Xin cứu X800 của em !!!

em mới up rom lần đầu nên đã thực hiện tải và giải nén ... sau đó máy chạy đến bước thứ 4 thì dừng luôn vậy máy em đã bi gì vậy các bác ơi
1 giúp em với :((

tonken

thank bác Pham Quang ! em đã thực hiện up rom lại được rồi ! nguyên nhận thất bại lần đầu là do không rút thẻ nhớ trong máy ra !

e_binh

thanh bác quang nhiều em đã tìm dược cái đèn pin sau khi đọc bài sửa rom của bác mong bác tiếp rom mới nữa nữa

Chỉnh sửa cuối:

hailong88

X800 có ai pro thì cho em hỏi

EM CÓ CON X800 HỒI TRƯỚC THÁO PIN RA RỒI LẮP VÀO BẬT POWER LÊN THÌ BÌNH THƯỜNG ....NHƯNG DO MẤY LẦN THÁO PIN THẲNG RA KHI MÁY ĐANG TREO THÌ BÂY H CÓ HIỆN TƯỢNG LẮP PIN VÀO BẬT POWER LÊN THÌ CHỈ THẤY CHỚP ĐÈN ĐỎ VÀ KHÔNG LÊN .CHỈ CÓ CÁCH GIỮ POWER RỒI MỚI LẮP PIN VÀO THÌ LÊN .EM ĐÃ UP ROOM LẠI NHƯNG VẪN BỊ .DÙNG THÌ VẪN BT .KHÔNG BIẾT ANH CÓ BIẾT LỖI NÀY KO.:|

hailong88

EM CÓ CON X800 HỒI TRƯỚC THÁO PIN RA RỒI LẮP VÀO BẬT POWER LÊN THÌ BÌNH THƯỜNG ....NHƯNG DO MẤY LẦN THÁO PIN THẲNG RA KHI MÁY ĐANG TREO THÌ BÂY H CÓ HIỆN TƯỢNG LẮP PIN VÀO BẬT POWER LÊN THÌ CHỈ THẤY CHỚP ĐÈN ĐỎ VÀ KHÔNG LÊN .CHỈ CÓ CÁCH GIỮ POWER RỒI MỚI LẮP PIN VÀO THÌ LÊN .EM ĐÃ UP ROOM LẠI NHƯNG VẪN BỊ .DÙNG THÌ VẪN BT .KHÔNG BIẾT ANH CÓ BIẾT LỖI NÀY KO.

do1102

Mình mới dùng x800 nhưng mỗi lần tháo lắp thẻ nhớ thì phải thao tác ra sao. Mình ấn nút power rồi lấy thẻ ra, sau đó làm ngược lại như vậy đúng không? có cần phải soft reset lại không? ,à sao cái nắp pin bọn này khó mở thế nhỉ

SirKojiro

Mình mới dùng x800 nhưng mỗi lần tháo lắp thẻ nhớ thì phải thao tác ra sao. Mình ấn nút power rồi lấy thẻ ra, sau đó làm ngược lại như vậy đúng không? có cần phải soft reset lại không? ,à sao cái nắp pin bọn này khó mở thế nhỉ

Thẻ có thể tháo nóng, cắm là chạy luôn, ko cần làm gì thêm cả, yên tâm. Còn tháo nắp pin thì úp con máy xuống, quay đầu máy về phía bụng và bật mạnh cách đáy máy gần chỗ cắm thẻ ấy. đừng có run tay, cứ bật mạnh vào, vài lần là quen thôi.

do1102

Cám ơn các bạn, mình muốn hỏi thêm là phần danh bạ điện thoại:
- tìm danh bạ điện thoại trên sim (vào phần menu không thấy hiển thị số của sim, thấy con O2 của đứa bạn có phần new sim mà máy mình không có vậy có phải lỗi không)?
- hiển thị tất cả danh bạ sim và máy (trên sim rõ ràng đã có số mà không thể tìm được) ?
- add số vào sim (không biết dặt ntn vì không có phần nào thể hiện để cho số vào sim)?

0906144574

EM CÓ CON X800 HỒI TRƯỚC THÁO PIN RA RỒI LẮP VÀO BẬT POWER LÊN THÌ BÌNH THƯỜNG ....NHƯNG DO MẤY LẦN THÁO PIN THẲNG RA KHI MÁY ĐANG TREO THÌ BÂY H CÓ HIỆN TƯỢNG LẮP PIN VÀO BẬT POWER LÊN THÌ CHỈ THẤY CHỚP ĐÈN ĐỎ VÀ KHÔNG LÊN .CHỈ CÓ CÁCH GIỮ POWER RỒI MỚI LẮP PIN VÀO THÌ LÊN .EM ĐÃ UP ROOM LẠI NHƯNG VẪN BỊ .DÙNG THÌ VẪN BT .KHÔNG BIẾT ANH CÓ BIẾT LỖI NÀY KO.
Em cũng bị như bác. Mỗi lần thao pin ra đèn chớp chớp. để 1 luc bat lại lên chẳng hiểu tại sao. Mà X800 chạy như rùa, vỏ máy của em xây xát nhiều quá bác nào biết mua vỏ ở đâu mách em với

vunguyen_ppc

mình cũng dùng eten x800 co thấy sao đâu máy chỉ hơi chậm nhưng chạy rất ổn định mà,thỉnh thoảng ngứa tay đổi gió up rom mới vẫn chạy ào ào,một số lỗi nhỏ của các bạn có thể do bản rom thôi,hay vào tên mình có link rom 6.5 đó.chúc vui.

SirKojiro

Tình hình là rất hay bị treo máy

Tôi dùng thì không bị trường hợp này, máy chạy rất mượt là khác. Các bạn dùng con này chú ý một chút:

1. Chỉ nên cài ROM gốc và cài một số App cần thiết đi cùng máy như Phone Service, GPS Viewer, Quickbar, Wireless Manager (còn các app khác đa phần không dùng), ko nên cài toàn bộ app đính kèm ROM gốc.

2. Cài bản Fix lỗi khi chạm màn hình (cái này làm máy chạy nhanh đáng kể Files fix tôi đã up lên trong các bài trước)

3. Cài MemMaid và thỉnh thoảng chạy ReclaimRAM một lần, nhớ là dùng cả Task Manager để đóng tất cả app.

4. Các ứng dụng cài vào thẻ nhớ.

5. Khoảng 2 ngày nên khởi động máy lại một lần.

GOODLUCK.