• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS9.2

Status
Không mở trả lời sau này.

haiphung2214

Hiện nay Nokia cho ra sản phẩm mới N6120 classic và mình đã ko ngại ngần chi tiền mua con này. Giá cả phù hợp và khá nhiều tiện ích. Nhưng tiếc rằng sản phẩm tích hợp hdh symbyan os 9.2 trong khi tìm kiếm trên diễn đàn có rất ít tiện ích, rất mong các bạn giới thiệu giúp mình. Thanhks!:-?

pinentt

Có 1 iPhone đã là tuyệt vời lắm rồi, chỉ cần sử dụng 1 ngón cái để điều khiển máy bằng cách quẹt trực tiếp lên màn hình và có thể tự động xoay ngang, xoay dọc màn hình bằng cách lạt thân máy..

Nhưng với N95 bạn thậm chí không cần cả 1 ngón tay cái vẫn có thể điều khiển được phone: đóng mở các ứng dụng, chơi game... mà chỉ cần nghiêng thân máy theo 4 chiều.

Nếu bạn không tin thì hãy xem thử video trong trang web dưới đây:
http://then95blog.wordpress.com/2007/11/10/new-application-by-samir-nokmote/

PM cho N95 này sẽ được phát hành miễn phí vào tháng 12/2007.

nguyenvansang

Well-Known Member
bạn ơi! hãy nghĩ kĩ nha! nếu chủ với phần mềm thì sao N95 có thể càm nhận được sự thay đổi của môi trường bên ngoài tác động vào ???? cái phần mềm đó chắc chắn là chỉ kèm theo phần cứng. Mình nghĩ em N95 nhà mình chắc phải lắp thêm phụ kiện gì đó thì mới có thể xoay màn hình 4 phía như thế được! nhưng dù sao nếu em N95 nhà ta mà có cái này nữa thì trên cả tuyệt vời. còn vụ quẹt vào màn hình thì có điều gì đó ko đúng. màn hình N95 đâu có các secsor cảm ứng đâu nhỉ :D

devil13

oh my god...nhìn pm này mình thèm wá...mong cho nó mau mau xuất hiện....nếu như vậy thì chắc chắc là n95 ăn đứt..nếu ko muốn nói là nuốt chửng iphone...chỉ cần lắc lắc mấy cái là có thể di chuyển đến các pm mình mong muốn...wat the ....so perfect

Chỉnh sửa cuối:

pinentt

bạn ơi! hãy nghĩ kĩ nha! nếu chủ với phần mềm thì sao N95 có thể càm nhận được sự thay đổi của môi trường bên ngoài tác động vào ???? cái phần mềm đó chắc chắn là chỉ kèm theo phần cứng. Mình nghĩ em N95 nhà mình chắc phải lắp thêm phụ kiện gì đó thì mới có thể xoay màn hình 4 phía như thế được! nhưng dù sao nếu em N95 nhà ta mà có cái này nữa thì trên cả tuyệt vời. còn vụ quẹt vào màn hình thì có điều gì đó ko đúng. màn hình N95 đâu có các secsor cảm ứng đâu nhỉ :D

N95 không thể quẹt vào màn hình như iPhone vì màn hình của nó không phải là touch screen, còn vụ các thao tác như đóng mở ứng dụng hoặc chơi game như thấy trong video Clip thì N95 không cần phải có thêm bất kỳ phụ kiện gì cả vì PM Nokmote sử dụng motion sensor của N95 để điều khiển máy.

Nokmote là PM phát triển của auto rotateMe 2.0 mà thôi, nếu bạn muốn thử xem motion sensor của N95 làm việc thế nào thì kiếm 1 con N95 và cài cái này vào thử thì biết
http://pdaviet.net/showthread.php?t=16701

Về cơ bản Nokmote giúp N95 có cơ chế hoạt động tương tự như Wiimote của Nintendo .

pinentt

Moving Ball ( For N93 & N95 Only )

Moving Ball ( For N93 & N95 Only )

20857d1193817206-moving-ball-n93-n95-only-movingballscreenshot_180x240.jpg

Cái này cũng là 1 ứng dụng để sử dụng accelerometer của N93 & N95. Cài cái này và chạy thử thì sẽ biết accelerometer hoạt độngt thế nào.

Cài plugin rồi đến moving ball

DEVIL_BESIDE_YOU

hinh như cái này là phần mềm proter gì đó ..........hôm bữa có cài thử...nhưng ko đựôc
anh em ai bik cách năng cấp phần mềm N95 chỉ giùm mình nha...nghe nói phiên bản mới có hỗ trợ chơi game ngage......

antonixic

bác devil13 nói coi cái gì trong đó là down cái gì:-/
anh em ai đánh hơi đc cái Nokmote này ra thì la lên 1 tiếng nghe, cái trình này hay wớ, mong chờ từng ngày =p~

devil13

ĐỪNG GỌI MÌNH BẰNG BÁC ...^^ MÌNH CÒN TRẺ KEKE.MÌNH UP BÀI ĐÓ CHO DEVIL BESIDE YOU...VÌ BRO ĐÓ MUỐN NÂNG CẤP FIRMWARE....NHƯNG THEO MÌNH THÌ HIỆN GIỜ MAIN SERVER CỦA NOKIA BỊ LỖI KÔ THỂ KẾT NỐI NSU ĐƯỢC...MÌNH CŨNG ĐANG NÓNG LÒNG CHỜ NÂNG CẤP ....
CÒN THEO MÌNH SEARCH TRÊN MẠNG THÌ THẤY LÀ PM NOKMOTE SẼ ARRIVED VÀO SECOND WEEK OF DECEMBER...CŨNG LÀ ĐỢI TIẾP NỮA...

jachan

mình xai n95 sao may hêt pin thế

mình xai n95 sao may hêt pin thế, có khi nào chai pin ko vậy

devil13

máy bro hết pin là co nhìu lý do...một là ko chịu sạc pin...hai là bro đang chạy pm nào đó làm máy hết pin nhanh...ba là có pm nào đó đang chạy ẩn nên làm máy mau hết pin...mình cũng đang xài n95 8gb...pin rất tốt...có khi mình cài mấy cái pm chạy trên desktop của đt làm máy hết pin rất nhanh...có lẽ bro nên xem lại máy bro nha..chúc may mắn

antonixic

ý ý ý, các bác cho em hỏi "motion sensor" cụ thể nó là cái nào ở trên mặt trc của n95 nhỉ:-/ nó là cái "cục" màu cam cam hay nó là cái ống kính phía trc kiêm luôn chức năng wét chuyển động :-/

cái ava cùa bác devil13 bất trị wá (_ _")

Doo_Daa

Giúp em 1 việc với các anh. Em đang dùng N95, bây giờ máy của e k vào được fan Web.E click vào đó nó lại trở về Menu. Vẫn bắt và dò được Wifi bình thường ah. Ví dụ e vào IM thì nó báo k connect được do Code Error. Nói chung là cái Internet là teo rồi mà e k biết sao! Em đã làm mọi cách mà chưa được. Restore default thì nó đòi Lock Code, e ấn 12345 thì nó báo là Code Error. Giúp e với.

DEVIL_BESIDE_YOU

bạn ơi ...........sao mình vào phần tải về,và phần TTvideo nó cứ tự động kết nối bằng gpgs vậy,còn nếu mình vào web thì nó mới hỏi muốn kết nói bằng cái gì(wifi,gprs-wap,mms) mặc dù mình đã cài luôn hỏi khi truy cập internet....mình muốn xem mấy đoạn video trên youtupe nó cứ tự động kết nối gprs-wap mà ko có hỏi mình muốn kết nối bằng jì .......

linhmoitote

Có huynh nào biết sử dụng chức năng "Bản đồ" trong N95 8G mách tui với. Tui mở chức năng này chẳng thấy hiển thị gì cả là sao?

Status
Không mở trả lời sau này.