• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc chung về sử dụng N gage,QD OS6.1

ngocsuongvn

Em cũng đang dùng N-Gage QD và được biết rằng loại này không thể sửa lý được bằng 4mat mà chỉ có thể dùng lệnh *#7370# để sử lý. Nếu quên Code thì chỉ còn nước bem lại cả phần mềm máy. :D

xlem

bác nào cho em hỏi với ạ , làm sao để cài đc các soft trên ngade QD với ạ , em ngồi mày mò mãi mà chưa thấy cái chỗ nào để nó vào đc thẻ nhớ cho em chạy cài đặt , mệt với nó quá ạ :-s

Taki7610

Unlock_GSM
bác nào cho em hỏi với ạ , làm sao để cài đc các soft trên ngade QD với ạ , em ngồi mày mò mãi mà chưa thấy cái chỗ nào để nó vào đc thẻ nhớ cho em chạy cài đặt , mệt với nó quá ạ :-s

Phải có chương trình quản lý file mới có thể cài được bạn ạ - Dùng cài này,cài thẵng vào System->App luôn nha.

Mã:
http://www.mediafire.com/?yd4gozbcz5r

h2media

anh ơi !

Anh ơi cho em xin cái code của pm LCG Jukebox.v2.14 số imei của em là :353359002889775 .Ah mà máy em đang dùng cái pm mykaraoke nhưng toàn những bài hát nước ngoài thôi anh có bài hát Việt Nam nào không cho em với . Với lại cho em hỏi về cái phần mềm Psiloc.Mini.GPS.v1.53 : em cài nó lên rồi máy cho 2 sự lựa chọn yes hoặc no em chọn yes và máy báo system error em vào manager định xóa nó đi nhưng nó vẫn báo lỗi vậy nghĩa là sao ạ giúp em với !(bản này cho dùng thử 20 ngày anh có code thì cho em luôn nha) em cảm ơn anh nhìu!!!!!!!!!!!!!

Kojiro

Super V.I.P
Anh ơi cho em xin cái code của pm LCG Jukebox.v2.14 số imei của em là :353359002889775 .Ah mà máy em đang dùng cái pm mykaraoke nhưng toàn những bài hát nước ngoài thôi anh có bài hát Việt Nam nào không cho em với . Với lại cho em hỏi về cái phần mềm Psiloc.Mini.GPS.v1.53 : em cài nó lên rồi máy cho 2 sự lựa chọn yes hoặc no em chọn yes và máy báo system error em vào manager định xóa nó đi nhưng nó vẫn báo lỗi vậy nghĩa là sao ạ giúp em với !(bản này cho dùng thử 20 ngày anh có code thì cho em luôn nha) em cảm ơn anh nhìu!!!!!!!!!!!!!

Bạn qua đây xem PM karaoke nha: http://pdaviet.net/showthread.php?t=24397

h2media

cho em hỏi Ngage có phần mềm ra lệnh bằng giọng nói để mở các ứng dụng như bluetooth,general..... ko ạ nếu có thì cho em xin

minchou19

Thank bạn hungnokia3300. Mình đang dùng Ngate-QD nên chắc ko tương thích với cách trên. :(
Hôm qua mang máy di chạy lại soft rui`, nhân thể upgrade version luôn -,-

tui cũng dùng n-gage qd, đã test cách này, thấy ok! có lẽ trong thao tác của bạn sai bước nào đó, nên mới bị die,....! đi up fw mới là ok:|

Thislove

Các bạn ơi, mình đang dùng 1 kon Ngate-QD loại màu bạc. Trước đây mình có dùng 1 soft quản lý tin nhắn rất hay đó là: Best Message Restorer. Bây h tự dung cái Soft đó đòi seria đăng ký. Bạn nào có C4ck hoặc Xeria đầy đủ của cái soft đó cho mình sin 1 key với.
Thank các bạn nhiều!

Kojiro

Super V.I.P
Các bạn ơi, mình đang dùng 1 kon Ngate-QD loại màu bạc. Trước đây mình có dùng 1 soft quản lý tin nhắn rất hay đó là: Best Message Restorer. Bây h tự dung cái Soft đó đòi seria đăng ký. Bạn nào có C4ck hoặc Xeria đầy đủ của cái soft đó cho mình sin 1 key với.
Thank các bạn nhiều!

Ngage QD sao có màu bạc vậy bạn :-? Mình chỉ biết Best Message Storer chứ không tài nào tìm ra ứng dụng Best Message Restorer như bạn nói cả.

Thislove

Ngage QD sao có màu bạc vậy bạn :-? Mình chỉ biết Best Message Storer chứ không tài nào tìm ra ứng dụng Best Message Restorer như bạn nói cả.

Sorry hôm trước viết vội quá ko để ý :D, bạn có thể share cho mình cái soft Best Message Storer đó được ko. Thank bạn nhiều !

Ah quên mất, còn 1 điều nữa muốn hỏi. Hôm trước mình cài cái Fonts Tiếng Việt cho NGate-QD, ko hiểu sao fonts chữ của máy chuyển hết sang dạng chữ mảnh, nhỏ ( hơi khó nhìn ) chứ ko được như trước. Mặc dù mình đã vào C:\System\Fonts để Remove nhưng máy toàn báo Already in use ( cái fonts đó tên là VN.gdr ). Bây h mình muốn khôi phục lại fonts mặc định ban đầu của máy thì phải làm ntn? Bạn nào biết chỉ mình với
Thank các bạn nhiều !

Last edited by a moderator:

Kojiro

Super V.I.P
Sorry hôm trước viết vội quá ko để ý :D, bạn có thể share cho mình cái soft Best Message Storer đó được ko. Thank bạn nhiều !

Ah quên mất, còn 1 điều nữa muốn hỏi. Hôm trước mình cài cái Fonts Tiếng Việt cho NGate-QD, ko hiểu sao fonts chữ của máy chuyển hết sang dạng chữ mảnh, nhỏ ( hơi khó nhìn ) chứ ko được như trước. Mặc dù mình đã vào C:\System\Fonts để Remove nhưng máy toàn báo Already in use ( cái fonts đó tên là VN.gdr ). Bây h mình muốn khôi phục lại fonts mặc định ban đầu của máy thì phải làm ntn? Bạn nào biết chỉ mình với
Thank các bạn nhiều !

BestMessageStorer mình up bên dưới nhé.

Để remove font bạn phải dùng 1 ứng dụng để remove, down ứng dụng đó về cài vào máy,chạy ứng dụng chọn remove font, restart máy là ok.Link đây: http://www.box.net/shared/1ecq8a0isk

Thislove

Hôm trước mình thấy ở Box rì rì có giới thiệu về máy Games rất hay của N81 loai QD 2.0 rì rì đó.... Ko biết có chơi được trên NGate- QD ko nhỉ.
Mà con QD của mình bây giờ dùng soft FExplorer xem Info của Phone thấy:
VersionL V 04.15 ( 28-01-2005 RH-29(c)NMP )
Bây h ko biết muốn upgrade cho máy thì làm thế nào nhỉ ?
Bạn nào biết chỉ cho mình với .
Thank các bạn nhiều

onlinehack

Nhan tin khong duoc ~!

xin chao ! May a cho e hoi cai N gage QD cua e khi cai pm MSVdrive de chuyen tin nhan duoc vao the nho. nhung cai xong thi nhan tin lai doi sms center. e nhap vao so cua may khac roi the la nt kjhong duoc nua
xin pa kon chi giup e !:|

Bạn làm ơn gõ có dấu,chứ thế này không ai hiểu bạn hỏi gì đâu!!!

Last edited by a moderator:

Thislove

Hôm trước tôi cũng lấy cái soft pm MSVdrive đó về, nhưng cài xong cũng ko sd được. Máy báo lỗi mes center faile. Bạn nào biết ko nhỉ ?

Kojiro

Super V.I.P
Hôm trước tôi cũng lấy cái soft pm MSVdrive đó về, nhưng cài xong cũng ko sd được. Máy báo lỗi mes center faile. Bạn nào biết ko nhỉ ?

PM đó dùng để cài vào các máy không chỉnh lưu tin nhắn vào thẳng thẻ nhớ được. Mình không nhớ Ngage QD có chỉnh được không, chỉ nhớ 3230 thì phải cài thằng này.

Cài thằng này vào sẽ không có gì để ta biết nó đang chạy, nó chạy ẩn mặc định.

Còn lỗi bạn nói là lỗi trung tâm gửi tin bị lỗi, vào vào xem số tổng đài tin nhắn của bạn có sai k, chứ mình cài nhiều máy bằng MSDrive thì chưa thấy bị như bạn nói.

Thislove

Hôm trước mình thấy ở Box rì rì có giới thiệu về máy Games rất hay của N81 loai QD 2.0 rì rì đó.... Ko biết có chơi được trên NGate- QD ko nhỉ.
Mà con QD của mình bây giờ dùng soft FExplorer xem Info của Phone thấy:
VersionL V 04.15 ( 28-01-2005 RH-29(c)NMP )
Bây h ko biết muốn upgrade cho máy thì làm thế nào nhỉ ?
Kojiro chỉ cho mình với