• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC & THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC ONE V

Tôi mở topic này để các bạn cùng tham gia thắc mắc và thảo luận sử dụng các tính năng như Phone, SMS, MMS, 3G, WiFi, Bluetooth,... các tính năng Multimedia,... của HTC One V.

Rất mong các bạn tham gia thảo luận sôi nổi và nhiệt tình.

Thông số cơ bản:

• Kích thước: 120.3 x 59.7 x 9.2 mm
  • Trọng lượng: 115 g
  • Màn hình: Màn hình cảm ứng điện dung LED-backlit LCD, 16 triệu màu
  • Kích thước màn hình: 480 x 800 pixels, 3.7 inches
  • Hệ điều hành: Android OS, v4.0 (Ice Cream Sandwich)
  • CPU: 1 GHz
  • Bộ cảm biến: Accelerometer, proximity, compass
  • Bộ nhớ trong: 4 GB, 512 MB RAM
  • Khe cắm thẻ nhớ: microSD, lên đến 32GB
  • 3G: HSDPA 850 / 900 / 2100; HSUPA
  • GPS: Có, hỗ trợ A-GPS
  • WLAN: Wi-Fi 802.11 b/g/n, Wi-Fi hotspot
  • Bluetooth: Có, v4.0 với A2DP
  • USB: Có, v2.0 microUSB
  • Radio: Không
  • Camera chính: 5 MP, 2592 x 1944 pixels, autofocus, LED flash
  • Camera phụ: Không
  • Video: Có, 720p
  • Pin: Li-Ion 1500 mAh

zajsexkute

bạn ơi có link ship room htc one v không, với cả hướng dẫn đưa máy về zin như mới mua ý :)

ngthuy

có ai giải thích giùm tôi biết tại sao tôi cài úng dụng compass trên em này lại không hoạt động nhỉ

bạn ơi có link ship room htc one v không, với cả hướng dẫn đưa máy về zin như mới mua ý :)
Máy bạn mà chưa Unlock Bootloader, chưa S-OFF (mà hiện tại chưa có S-OFF thì phải), chưa Root thì bạn chỉ cần Factory reset lại là zin như mới mua ngay mà..:D Ship rom thì bạn vui lòng sang đây hay đây nhé.

có ai giải thích giùm tôi biết tại sao tôi cài úng dụng compass trên em này lại không hoạt động nhỉ
Bạn lên Google Play mà tải Compass hay có thể xài tạm cái này nhé.

ngthuy

Máy bạn mà chưa Unlock Bootloader, chưa S-OFF (mà hiện tại chưa có S-OFF thì phải), chưa Root thì bạn chỉ cần Factory reset lại là zin như mới mua ngay mà..:D Ship rom thì bạn vui lòng sang đây hay đây nhé.

Bạn lên Google Play mà tải Compass hay có thể xài tạm cái này nhé.

Mình đã thử tất cả các la bàn trên google play đều kô được kể cả la bàn của cậu

Last edited by a moderator:
Mình đã thử tất cả các la bàn trên google play đều kô được kể cả la bàn của cậu
Cái Compass trên mình vẫn xài trên Sensation XE bình thường, không biết máy bạn làm sao mà không xài được Compass nữa???

tantaipro

có mấy cái games avatar hay hay mấy gamelost cài vô đầy đủ data nhưng vào nó bắt down data nhưng down không được luôn sever bị lỗi gì đó không hiểu sao các giúp em với :D thank

Last edited by a moderator:
có mấy cái games avatar hay hay mấy gamelost cài vô đầy đủ data nhưng vào nó bắt down data nhưng down không được luôn sever bị lỗi gì đó không hiểu sao các giúp em với :D thank
Vụ này vào Box Game cho Android mà thảo luận chứ bạn.

polaris_tnr

có anh em nào bị giống mình ko nhỉ? con One V của mình cứ hay bị đơ camera. có lúc được lúc không,có khi vào được camera nhưng không chụp được,hoặc bị thoát ra ngay. không biết la lỗi phần cứng hay phần mềm? máy mình mua về vẫn nguyên bản, chưa unlock hay root gì cả(cái này mình chịu). anh em biết chỉ giáo giúp với ! Thanks all!

taigameloft

Mấy anh chị có kinh nghiệm cho em hỏi tí.
Chẳng là em mới mua con HTC One V được 3 ngày, có chép thử mấy clip nhạc đuôi(mkv,mp4) vào để xem thử thì ôi thôi nó lag quá trời, thỉnh thoảng tiếng trước hình sau, có khi thì mất tiếng:( . Nhưng em thử chép phim transfomer ( đuôi mkv 3gb) thì vào coi bình thườngo_O , em xài phần mềm MX Player Pro. Không biết do bị gì, hay là máy không chại nổi :(.
Mấy pro nào cỏ thể giúp mình không?. :(

venusian

Moderator
Mấy anh chị có kinh nghiệm cho em hỏi tí.
Chẳng là em mới mua con HTC One V được 3 ngày, có chép thử mấy clip nhạc đuôi(mkv,mp4) vào để xem thử thì ôi thôi nó lag quá trời, thỉnh thoảng tiếng trước hình sau, có khi thì mất tiếng:( . Nhưng em thử chép phim transfomer ( đuôi mkv 3gb) thì vào coi bình thườngo_O , em xài phần mềm MX Player Pro. Không biết do bị gì, hay là máy không chại nổi :(.
Mấy pro nào cỏ thể giúp mình không?. :(

Do định dạng fim convert không phù hợp với máy bạn. vì máy bạn phần cứng không thể tải nổi cái với mức convert phim như vậy nên gây ra tình trạng lác máy. Muốn xem đc thì convert lại nhẹ hơn là đc

948462

Mod ơi cho e hõi . sao con one V cũa e bị lỗi ỡ googlemap . khi vào bãn đồ thì vị trí cũa mình nó ko phãi là mũi tên chĩ có dấu tròn màu xanh thui . bây giờ mình phãi làm sao đễ nó hiện mũi tên điều hướng Mod làm ơn giúp e với e xin cám ơn

Mod ơi cho e hõi . sao con one V cũa e bị lỗi ỡ googlemap . khi vào bãn đồ thì vị trí cũa mình nó ko phãi là mũi tên chĩ có dấu tròn màu xanh thui . bây giờ mình phãi làm sao đễ nó hiện mũi tên điều hướng Mod làm ơn giúp e với e xin cám ơn
Bạn bật GPS lên coi sao. Của mình vẫn hiện vòng tròn và mũi tên bình thường.