• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC & THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC SENSATION XE

mrkop2906

Mọi người cho mình hỏi với. Thứ 1 là với máy đã S-OFF có thể up đc các bản ROM SHIP ở các vùng khác đúng không? Thứ 2 là có cách nào kết nối XE với TV mà ko cần thông qua cổng HDMI không?

ntt2006

Mọi người cho mình hỏi với. Thứ 1 là với máy đã S-OFF có thể up đc các bản ROM SHIP ở các vùng khác đúng không? Thứ 2 là có cách nào kết nối XE với TV mà ko cần thông qua cổng HDMI không?

Bạn phải có supercid mới cài rom ship của các khu vực khác.

mrkop2906

Bạn phải có supercid mới cài rom ship của các khu vực khác.
OK. Đã hiểu SuperCID. Bạn cho mình hỏi cách làm supercid cho Sen thường với SenXE như nhau đúng không?

Chỉnh sửa cuối:

talaquaden

Các bro cho e hỏi vs, sen XE em dùng wifi thì ok nhưng chuyển sang dùng 3G(H) thì chỉ duyệt web = Opera vs nhận mail đc thôi, còn dùng trình duyệt web mặc định của HTC, yahoo, fb thì không vào được... Help em vs
Thanks cả nhà!

talaquaden

Các bro cho e hỏi vs, sen XE em dùng wifi thì ok nhưng chuyển sang dùng 3G(H) thì chỉ duyệt web = Opera vs nhận mail đc thôi, còn dùng trình duyệt web mặc định của HTC, yahoo, fb thì không vào được... Help em vs
Thanks cả nhà!
AK, lúc mới mua em test thì trình duyệt mặc định vẫn chạy ngon trên 3G, một đợt nghịch ngợm linh tinh h ko dùng đc nữa.
Ak quên fb của e vẫn chạy trên Opera bình thường, còn cái app fb thì lại ko load đc.
Mọi ng giúp vs...

Spinner

Chắc bạn nên thử cài lại room ship.
Máy mình không hề có hiện tượng như bạn nói >.<... tốn dung lượng 3G dã man vì web full flash nó cứ tải ầm ầm ấy, quay đi quay lại là hết vài MB rồi :((

talaquaden

Chắc bạn nên thử cài lại room ship.
Máy mình không hề có hiện tượng như bạn nói >.<... tốn dung lượng 3G dã man vì web full flash nó cứ tải ầm ầm ấy, quay đi quay lại là hết vài MB rồi :((
Mình mới dùng đc 1 tháng nên vẫn là R ship mà. Lúc mới mua thì vẫn dùng 3G bình thường, chạy ngon trên tất cả trình duyệt. H chỉ mỗi opera thôi, mà mình đo thì thấy opera dùng ít dung lượng hơn là trình duyệt web mặc định:D.
Ak, mình có cài cái 3G watchdog để kiểm soát dung lượng 3G, ko bt có liên quan j không?

mrkop2906

Hôm qua vừa up qua Revolution_HD_3.6.8, hôm nay quay về ROM Ship. Có phải S-OFF và SuperCID lại không mọi người ơi?????

Chỉnh sửa cuối:

haqduong

Mình vừa up lại ROM ship (để lấy lại HBoot) nhưng giờ không edit được my profile, bấm vào edit ở cái Me trong People không phản ứng gì. Các bạn giúp với. Thanks

theocean87

Hôm qua vừa up qua Revolution_HD_3.6.8, hôm nay quay về ROM Ship. Có phải S-OFF và SuperCID lại không mọi người ơi?????
Không cần phải S-OFF và SuperCID lại bạn nhé. Cứ để thế sau thích up room cook lại vô tư.

theocean87

Mình vừa up lại ROM ship (để lấy lại HBoot) nhưng giờ không edit được my profile, bấm vào edit ở cái Me trong People không phản ứng gì. Các bạn giúp với. Thanks
Cũng ko hiểu sao bị lỗi trên. Bạn thử Full wipe rùi up lại roomship xem sao.

vipautoprovtv

Máy XE của mới mua hôm qua hết pin lẹ quá mấy bác ơi , em đo dòng chờ nó lên tới 500mA ,

evilanddevil

Có bác nào chỉ e cách overclock với nâng độ frame cho con HTC sensation xe này được không? Thấy nó chạy chậm chậm so với con galaxy sII của thằng a.

AK47_CCCP

Có bác nào chỉ e cách overclock với nâng độ frame cho con HTC sensation xe này được không? Thấy nó chạy chậm chậm so với con galaxy sII của thằng a.
Cài mấy cái Rom cook đi, trong Rom thường có sẵn chương trình set cpu lên, nhanh hơn, nhưng hao pin cũng nhanh.

nguyenh

Chip của SEN XE kém hơn của SII nhiều bạn ạ, không chạy đua vũ trang được đâu. Còn nếu bạn muốn OC chip thì phải root máy nhé, rồi cài setCPU là xong

AK47_CCCP

bác Ngyenh dùng thử bản SENSEaY - XE35 v2.1.0 | 2.3.5 | Sense 3.5 | Tweaks | AmazeCAM | BEATS!! này chưa? no nhận đủ 1.5Gz không hay chỉ 1.2 thôi? đang định up đây

AK47_CCCP

Nó ghi là dualcore 1.2G, nhưng vẫn chạy thực ở 1.5G bạn à
Nói thật là rất phân vân, ko có gì để đo tốc độ thực xung nhịp xem nó chạy 1.2 hay đúng 1.5 cả bác ợ, có cách nào không? mình nghĩ do Base của Sen nên ko nhận hết đc đủ 1.5 Gz
Nếu chỉ 1.2 thì phí quá, thà mua Sen thường còn hơn.
Và mình đã thử test qua các bản Rom cook cho Sen XE, thì bản nào dòng chờ cũng rất cao,thi thoảng nó mới xuống 40mA, thường là 60mA trở lên, rất nhanh hết pin. Đã thử xoá sạch , up lạo rom Ship, đo dòng cũng thấy cao, cuối cùng vẫn chưa tìm đc quả rom nào ưng ý, mà sức thi yếu chả biết buid Rom mà dùng :))

Chỉnh sửa cuối: