• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC & THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC SENSATION XL

viethung888

Có chữ Revolutionary không sao đâu bạn,nếu bạn đã có s-off, recovery và root rồi thì bạn làm tiếp supercid nhé, như vậy là bạn đã có thể mạnh dạn vọc rom cook của khu vực khác.
Thank bác! bác nào up bản Rom RevolutionHD mới nhất chưa? Cho em cái nhận xét với.

0903159001

các bạn giúp mình mở S-off với. Mình kiếm hoài ko thấy hướng dẫn làm cái này. Thanks

viethung888

Hôm trước cài rom Revolution HD 3.6.13 cho con sen thường of em mà thấy nó ăn PIN kinh quá, lại thêm cái lỗi thẻ nhớ bị rút ra đột ngột..!!! Bác nào up bản rom này rồi cho em cái nhận xét để so sánh xem?

won

Hôm trước cài rom Revolution HD 3.6.13 cho con sen thường of em mà thấy nó ăn PIN kinh quá, lại thêm cái lỗi thẻ nhớ bị rút ra đột ngột..!!! Bác nào up bản rom này rồi cho em cái nhận xét để so sánh xem?

Đai ca ơi đây là topic XL ạ...

mrduc164

Không hiểu sao máy mình sau khi unlock bootloader, root, cài các bản rom cook, tất cả các bản đều thấy pin không bằng bản đầu tiên. Giờ muốn cài lại bản ship mà không có s-off. Giờ mình muốn cài lại bản ship thì phải làm thế nào? ai biết chỉ mình với.

TieuThua

Không hiểu sao máy mình sau khi unlock bootloader, root, cài các bản rom cook, tất cả các bản đều thấy pin không bằng bản đầu tiên. Giờ muốn cài lại bản ship mà không có s-off. Giờ mình muốn cài lại bản ship thì phải làm thế nào? ai biết chỉ mình với.
Nếu máy bác chưa SOFF thì relock lại bootloader sau đó tìm đúng bản rom ship của nó up lên thì xong.

0903159001

máy mình bị khởi động lại liên tục ko vào dc máy. mấy bro giúp mình relock bootloader lại và download RUU gốc của mấy với. máy mình là hàng EU

sakura96

Mình cũng mới dùng em này. Thik nhất cái tai nghe của nó, thế rồi vào 1 ngày đẹp trời, nó đã ra đi không quay trở lại mà k bít thủ phạm là ai. Bây giờ chả muốn nghe nhạc nữa vì mất cái beats rồi. :((.
Cho mình hỏi luôn vì mình ít mày mò nên chả biết làm thể nào để thay đổi theme đẹp theo ý mình vì them trong máy xấu hoắc :p. Cả game cho con gái nữa. Các Anh chị em giúp mình với.

soushas

Mình cũng mới dùng em này. Thik nhất cái tai nghe của nó, thế rồi vào 1 ngày đẹp trời, nó đã ra đi không quay trở lại mà k bít thủ phạm là ai. Bây giờ chả muốn nghe nhạc nữa vì mất cái beats rồi. :((.
Cho mình hỏi luôn vì mình ít mày mò nên chả biết làm thể nào để thay đổi theme đẹp theo ý mình vì them trong máy xấu hoắc :p. Cả game cho con gái nữa. Các Anh chị em giúp mình với.
bạn là nữ thì xài go launcher đi có rất nhiều theme xinh xắn dễ thương cho bạn chọn bên box android theme ....
http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?398-THEME-RINGTONE-WALLPAPER

sakura96

Hic, nhưng phải cài go launcher hả bạn. Vậy chạy go launcher như thế nào mới xài dc them này

soushas

Hic, nhưng phải cài go launcher hả bạn. Vậy chạy go launcher như thế nào mới xài dc them này

bạn cài go laucher trc
rồi down theme về cài như cài PM thôi
rồi vào go launcher chọn choose theme thích cái nào thì tích vào cái đó thôi :D

Roty

e đang có nhu cầu bán nhanh 1 e sen XL bác nào có nhu cầu pm e nhé , máy mới 99% , ko kèm tai 8tr5 fix 0936 không 6 7028

fantasies

Mới tậu con XL, tìm cả mấy topic mà thấy ít thread thảo luận em này. Mạn phép lập thread thảo luận cho Sensation XL trong quá trình sử dụng cũng như tổng hợp các vấn đề xoay quanh con máy màn hình khủng đầu tiên của HTC.

Vừa qua mình đã test thử Pin của XL, thật là tuyệt vời, có lẽ đây là dòng máy có thời gian sử dụng pin trâu nhất của HTC:

- 7h30 rút sạc.
- Wifi mở đến 15h, tắt các tính năng khác (GPS, 3G....)
- Nghe nhạc 3h
- Lướt web 2h
- Xem phim 1h
- Phone, SMS trung bình
Sau đó tham dự event của công ty:
- Chụp hình tầm 20 tấm có flash.
- Quay video khoảng 10 clip. mỗi clip tầm 5-7 phút, quay ở 720p

Đến 23h30 pin còn 43%

Khá ấn tượng nhỉ

công nhận là sense XL pin trâu thật ... hôm trước định đổi em sense thường lấy em XL ... nhưng giá cả thoả thuận hok ôk đành đi về
ngồi test máy gần 1H .... wfi khoảng 20p ... 3G cũng OL cùng... test nghe nhạc + xem phim nói chung khoảng 30P ngồi tets các kiểu ... lúc đầu máy còn 54% pin .... test xong thấy máy tụt 6% pin .. thấy ngạc nhiên,chủ tiệm chắc nghĩ mình kết lên quát đắt quá đành chịu .... đổi sense thường hàng cong ty /còn BH 28/8/2012... mà em XL là hàng xách tay ... bắt bù 3tr... trả 2tr mà hok chịu,,,, nên chạy luôn :)....

TheSaint

Nếu máy bạn up được rồi dùng thử bản này http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1502570 xem, tôi thấy mọi cái đều ổn hơn cả rom gốc: Pin, nhanh, cài theme .zip không bị lỗi...

mình đã sử dụng bản Rom này khoảng 5 ngày rồi. Nhìn Chung mọi cái đều ổn: pin trâu, mượt,... tuy nhiên bản này hổ trợ game không tốt bằng bản Runny về khoảng game. Đành quay về Runny đợi android 4.