• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, THẢO LUẬN VỀ GIAO DIỆN T.VIỆT CHO PPC

hanzi

thế làm sao để chuyển hệ điều hành wa tiếng việt luôn hả mấy bạn?Mình dùng PDAVIET 4.0.0.0.5b,dopod 818pro

NhatNguyen

thế làm sao để chuyển hệ điều hành wa tiếng việt luôn hả mấy bạn?Mình dùng PDAVIET 4.0.0.0.5b,dopod 818pro

pm việt hóa WM6 PV VLip 3.0 sẽ làm đc việc này, sắp sửa ra mắt tại PV của chúng ta,bạn hãy chờ xem :)

Nếu muốn chuyển cả hệ điều hành sang tiếng Việt thì bạn cần phải có bộ .mui tiếng Việt đưa thẳng vào rom khi build thì mới có thể chuyển hẳn được bạn nhé!

noname83

cho em hỏi, em đang xài con Atom cài bản VLIP 1.1. nói chung tiếng việt hiển thị ổn. Nhưng em gặp phải vấn đề là ko cài được một số phần mềm như Spb Pocket Plus, và khi có cuộ gọi đến thườn bị treo màn hình today (mỗi lần như thế em lại fair reset lại) như vậy là lỗi của máy em hay lỗi của phần mêm VLIP???

ChuHuyHoan

Well-Known Member
cho em hỏi, em đang xài con Atom cài bản VLIP 1.1. nói chung tiếng việt hiển thị ổn. Nhưng em gặp phải vấn đề là ko cài được một số phần mềm như Spb Pocket Plus, và khi có cuộ gọi đến thườn bị treo màn hình today (mỗi lần như thế em lại fair reset lại) như vậy là lỗi của máy em hay lỗi của phần mêm VLIP???

Có thể máy của bạn bị đụng phần mềm chứ không không phải là do PM Vlip gây ra thường thì Spb Plus rất dễ bị đụng soft. Giờ bạn thử HS chỉ cài VLip và Spb Plus xem có bị tình trạng vậy không nếu không bị là bạn bị đụng các soft khác còn vẫn bị thì mình nghĩ 2 thằng này nó đụng nhau rồi. Thân!!!

tinhmc2003

cái này (Vlip)
dow ơ dâu vậy các ban.mình new mobi nên hơi gà 1 tí.mình xào W5.0 máy 8125

letuce

Làm ơn cho mình hỏi với, WM6 đã có tiếng Việt chưa nhỉ? và có bàn phím đánh tiếng Việt cho nó không? mình có thằng bạn mua cái HTC Touch mà nghe nói rằng chưa có font tiếng Việt, không biết có đúng không nhỉ, bác nào biết về cái này cho mình biết với!!! thanks các bác trước !

Làm ơn cho mình hỏi với, WM6 đã có tiếng Việt chưa nhỉ? và có bàn phím đánh tiếng Việt cho nó không? mình có thằng bạn mua cái HTC Touch mà nghe nói rằng chưa có font tiếng Việt, không biết có đúng không nhỉ, bác nào biết về cái này cho mình biết với!!! thanks các bác trước !

Touch cũng như những con khác, cũng dùng WM6, chỉ cần cài font vô là được thôi bạn, còn WM6 thì chưa có tiếng Việt, nhưng tương lai có thể sẽ có (gần nhất là bản Vlip 3.0) hoặc build từ rom! Yên tâm bạn nhé!

musungus77

em cũng đang dịch thử wm6 nhưng thật sự thấy rất chuối vì khó diễn tả sát nghĩa tất cả mọi thứ, giông như bản win xp tiếng việt bản quyền em đang dùng vậy, rất khó hiểu mặc dù có thể dẽ dùng cho các bác mới dùng ppc, rất mong vlip 3.0 ra sớm! cảm ơn bác kawaguky đã lập ra chủ đề này, nếu cần em giúp gì trong khả năng em sẽ cố gắng hết sưc!

trtminh

Làm sao để đown load font được vậy
Mình cứ nhấn vào down là ra 1 trang khác,sau đó nhấn vào nút download thì lại có thông báo hiện lên là : Bạn đã tải tập tin quá nhanh.Chờ thêm xx giây để tiếp tục. Không khi nào down được cả. Số bài viết mình cũng trên 10 bài rồi mà :-/

Làm sao để đown load font được vậy
Mình cứ nhấn vào down là ra 1 trang khác,sau đó nhấn vào nút download thì lại có thông báo hiện lên là : Bạn đã tải tập tin quá nhanh.Chờ thêm xx giây để tiếp tục. Không khi nào down được cả. Số bài viết mình cũng trên 10 bài rồi mà :-/
Bạn phải tắt các phần mềm hỗ trợ download đi thì mới down được bạn nhé!

Garbi

không down được, chả hiểu gì hít luôn @_@
Mấy mod coi lại phần download trong DS dùm m nha

ChuHuyHoan

Well-Known Member
không down được, chả hiểu gì hít luôn @_@
Mấy mod coi lại phần download trong DS dùm m nha

Nói vậy mà bạn vẫn không hiểu à????? Nếu trên máy PC của bạn có cài trương trình hỗ trợ dowload nào thì bạn sẽ không thể dowload trong DS được bạn phải tắt hết (exit) các chương trình đó đi thì mới dowload được? hiểu chưa bạn????? :)):)):)). Thân!!!

lenguyendu

em cũng đang dịch thử wm6 nhưng thật sự thấy rất chuối vì khó diễn tả sát nghĩa tất cả mọi thứ, giông như bản win xp tiếng việt bản quyền em đang dùng vậy, rất khó hiểu mặc dù có thể dẽ dùng cho các bác mới dùng ppc, rất mong vlip 3.0 ra sớm! cảm ơn bác kawaguky đã lập ra chủ đề này, nếu cần em giúp gì trong khả năng em sẽ cố gắng hết sưc!

kô chắc phải dịch.có lẽ xài cái **.mui của wm5,tìm cách chép vào rom là đc.

note:mình đoan vậy thoi,tại chưa thử rom TViệt lần nào

musungus77

kô chắc phải dịch.có lẽ xài cái **.mui của wm5,tìm cách chép vào rom là đc.

note:mình đoan vậy thoi,tại chưa thử rom TViệt lần nào

cách đó hay đấy, em không nghĩ tới, chắc sẽ ra vlip wm6 4.0 vào 10/10 này mất nếu dùng cách của bác:D=)):))=D>

lenguyendu

cách đó hay đấy, em không nghĩ tới, chắc sẽ ra vlip wm6 4.0 vào 10/10 này mất nếu dùng cách của bác:D=)):))=D>

nếu thành công đc thì mình uống bia ăn mừng nhé,và sẽ nhờ bạn làm 1 cài rom wm6 TV cho con Blue Angel của mình ha.>:)>:)

hjdjng

Mình không biết cách cài font Vn lên con HTC Touch ..??? Giúp mình với ??? :((