• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN HTC MEGA (TOUCH2)

Cho mình hỏi vậy đối với những máy chạy wm6.0 hay wm6.1 thì có cài được không bạn, bạn có thể cho mình xin để mình cài thử được không, thanks !
Nó còn phụ thuộc vào các dòng máy mà nó hỗ trợ nữa. Hiện tại mình không còn dùng WM nên không có bạn ạ.

vantrung1408

Máy không thể kết nối với máy tính

Không hiểu sao cái điện thoại mình cắm dây cáp vào rồi cắm vào máy tính mà không kết nối được chỉ thông báo sạc điện thôi :( mình cài windows mobile device center rồi mà vẫn không được, có lúc được 1 thời gian lại mất kết nối mình dùng htc touch 2 t3320 mình đã vào activesync rồi nhưng không được :((

Không hiểu sao cái điện thoại mình cắm dây cáp vào rồi cắm vào máy tính mà không kết nối được chỉ thông báo sạc điện thôi :( mình cài windows mobile device center rồi mà vẫn không được, có lúc được 1 thời gian lại mất kết nối mình dùng htc touch 2 t3320 mình đã vào activesync rồi nhưng không được :((
Bạn chú ý là cài ActiveSync trên XP và Windows Mobile Device Center trên Vista hay 7. Bạn vào WMDC trên máy tính, vào Settings và tích vào ô Allow USB connections xem sao nhé.

vantrung1408

Bạn chú ý là cài ActiveSync trên XP và Windows Mobile Device Center trên Vista hay 7. Bạn vào WMDC trên máy tính, vào Settings và tích vào ô Allow USB connections xem sao nhé.

cứ kết nối được khoảng 5p là lại mất kết nối bạn ak :(

vantrung1408

bạn ơi cho mình hỏi là sao mình vào setting chỗ input -> input method để cài bàn phím ý mình chọn là VNKeyb rồi ấn ok nhưng thoát ra nó vẫn là Touch input mình ấn biểu tượng cái bàn phím dưới cùng nó chỉ hiện bàn phím thôi không hiện các dạng gõ để chọn :( có cách nào remove cái touch input không

bạn ơi cho mình hỏi là sao mình vào setting chỗ input -> input method để cài bàn phím ý mình chọn là VNKeyb rồi ấn ok nhưng thoát ra nó vẫn là Touch input mình ấn biểu tượng cái bàn phím dưới cùng nó chỉ hiện bàn phím thôi không hiện các dạng gõ để chọn :( có cách nào remove cái touch input không
Có thể bị lỗi, bạn thử cài bàn phím khác như Resco Keyboard chẳng hạn. Cái Touch input đó mặc định theo rom nên bạn không thể remove đi được đâu nhé.