• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO-512) - P2

Status
Không mở trả lời sau này.

NguyenTu

Super V.I.P
help!!!!!!!!!!!!!!! nhờ các bác giúp dùm , con hd2 mấy hôm nay dở chứng , máy để qua điêm là hết pin ,tắc nguồn , máy mình vẩn chạy rom gốc , chạy android trên thẻ nhớ ,..

Hiện tượng này khả năng do bản android trên thẻ gây ra, bạn tháo thẻ nhớ ra, chạy win và để qua đêm xem sao nhé!!!

nguyenvietcttt

bác cho em hỏi thêm nhé ? dùng 3g thì cập nhật my location thì bình thường nhưng cập nhật bằng wifi của modun tenda thì my location ở bên trung quốc ý . thời tiết và map điều cập nhật ở trung quốc :|:-/

Chỉnh sửa cuối:

shirley19

HD2 của mình lạ quá !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

mình vừa mua con HD2 nhưng mà nó không giống HD2 thường lẫn T-Mo:
Ram 576 ( giống HD2 T-Mo )
Rom 512 ( giống HD2 thường )
con này là sao vậy AE ?
vậy muốn up rom thì sử dụng rom của loại nào
có cài được Android trên NAND không

Mình mong ae sớm trả lời cho mình biết . Cám ơn
:|

quangloiat

Máy HD2 của bạn là bản thường. Đã HSPL rồi. Vì sài rom cook và up radio phiên bản mới nên mới có chỉ số Ram 576 như thế!
Rom cook thì trong diễn đàn này nhiều lắm, bạn hãy đọc cho kỹ trước khi làm. HD2 chạy Android trên NAND vô tư bạn ạh, y như hàng thiệt!

leecandy92

Con HD2 của e nó tự nhiên bị như thế này các a xem có cách nào cho về ban đầu đc k? e đã HR rồi mà k đc...Lúc trc ảnh trong sense của HTC albums nhỏ hơn vừa màn hình tự dưng lại to đùng lên thế này zz

Mong các ae giúp đỡ

minhlc1958

Active Member
Con HD2 của e nó tự nhiên bị như thế này các a xem có cách nào cho về ban đầu đc k? e đã HR rồi mà k đc...Lúc trc ảnh trong sense của HTC albums nhỏ hơn vừa màn hình tự dưng lại to đùng lên thế này zz

Mong các ae giúp đỡ

HR không xong thì format task29 và up rom khác xem thế nào...?

leecandy92

bác cho em hỏi thêm nhé ? dùng 3g thì cập nhật my location thì bình thường nhưng cập nhật bằng wifi của modun tenda thì my location ở bên trung quốc ý . thời tiết và map điều cập nhật ở trung quốc :|:-/

TenDa là modem của máy bác trung "của" chắc là nó nhậm nhầm hihi...E đoán thế =))

Bạn chỉ cần cho Tab Photo & Videos quay ngang ra rồi quay đứng lại là hết liền..

ketnoibanbe

Các bạn có biết phần mềm khóa/mở máy của LEO k.khi tắt màn hình đi mà muốn bật màn hình lên thì phải dùng đến 5 phím cứng của máy,nhanh hỏng mấy phím đấy quá,có phần mềm nảo có cách mở máy khác cho nó k vậy các bạn
Thanks all

Các bạn có biết phần mềm khóa/mở máy của LEO k.khi tắt màn hình đi mà muốn bật màn hình lên thì phải dùng đến 5 phím cứng của máy,nhanh hỏng mấy phím đấy quá,có phần mềm nảo có cách mở máy khác cho nó k vậy các bạn
Thanks all
Bạn mở máy kiểu gì mà dùng tới 5 phím cứng vậy? Chỉ dùng 1 phím thôi nhé... Còn muốn bật màn hình mà không đụng tới phím cứng thì không có đâu bạn...

AnhPC

sau 1 tuần tìm hiểu và test bằng các Rom WIn và AndRoid, đến bây giờ cũng ko hiểu nổi tại sao em cứ dùng Winmo thì pin đc khoảng 5, 6 tiếng thì hết ( đã thử cả bản Winmo gốc tải từ HTC, đã thử tháo sim và thẻ nhớ, để ko vậy vẫn tụt pin trông thấy), e đã mua pin khác để thử vẫn vậy, trong khi cài Android thì chạy hòn 1 ngày trong tình trạng dùng 3G thoải mái, ko hiểu như vậy có phải do máy e lỗi ko nhỉ? Trong khi thấy mọi ngừoi ai cũng kêu Android tốn pin hơn?
Bác nào gặp tình trạng như trên chưa? XIn chỉ giúp!

ngudaitinhlinh

Thắc mắc chức năng 3G của HTC HD2

Mình mới dùng con HTC HD2 wm6.5 nên còn gà lắm, mình thắc mắc máy này có chức năng video call ko? Nếu có chức năng này thì vào đâu để mở. mong các lão tiền bối giúp cho, cám ơn các tiền bối trước

Chỉnh sửa cuối:

stone0_0heart

Mình mới dùng con HTC HD2 wm6.5 nên còn gà lắm, mình thắc mắc máy này có chức năng video call ko? Nếu có chức năng này thì vào đâu để mở. mong các lão tiền bối giúp cho, cám ơn các tiền bối trước

Với thiết kế của HD2 ban đầu là không hỗ trợ video call ( Không có camera trước )! Nhưng vẫn có thể với sự giúp đỡ của gương hay can thiệp phần cứng ( hơi khó :p )! Cá nhân mình chưa thử, nhưng mình thấy khá nhiều thông tin trên google với từ khóa "video call on HD2"

nguyenvietcttt

sau 1 tuần tìm hiểu và test bằng các Rom WIn và AndRoid, đến bây giờ cũng ko hiểu nổi tại sao em cứ dùng Winmo thì pin đc khoảng 5, 6 tiếng thì hết ( đã thử cả bản Winmo gốc tải từ HTC, đã thử tháo sim và thẻ nhớ, để ko vậy vẫn tụt pin trông thấy), e đã mua pin khác để thử vẫn vậy, trong khi cài Android thì chạy hòn 1 ngày trong tình trạng dùng 3G thoải mái, ko hiểu như vậy có phải do máy e lỗi ko nhỉ? Trong khi thấy mọi ngừoi ai cũng kêu Android tốn pin hơn?
Bác nào gặp tình trạng như trên chưa? XIn chỉ giúp!
mấy hôm nay mình cũng bị tình trạng i như vậy . đả thử hanreset rồi mà vẩn bị ,
bạn thử vào gps chỉnh COM ở chế độ NONE thì thấy tình hình cải thiện được chút ít
đang mua thên cục pin khác để thử xem pin có bị hư không
có bác nào có cao kiến gì khác không ? nhờ các bác giúp

AnhPC

vấn đề là mình cài lại bản ship vẫn bị, nên giờ phải dùng Android rồi, nhưng dùng win thích hơn là đỡ phải bấm phím cứng hơn!

bệnh hd2 phiên bản thường!

Các pro pdaviet cho e tham khảo ý kiến, hiện giờ em hd2 bị bệnh ngày càng nặng. Mình mua lại của người khác nhá, lúc đầu đem về xài không sao, sau đó mới up rom lại, xem phim mp4 khoảng 1 tiếng thì bị reset, lần sau xem khoảng 10p là bị reset lại, hix, em thử nhiều bản rom rùi bản bị ít bản bị nhiều, trên android cũng thế, đang dùng thì bị reset lại, e không biết lỗi main hay là pin nữa, hjx mong các pro tư vấn giúp, hjx đang nghèo ko có tiền mua pin mới thử, hjx

Các pro pdaviet cho e tham khảo ý kiến, hiện giờ em hd2 bị bệnh ngày càng nặng. Mình mua lại của người khác nhá, lúc đầu đem về xài không sao, sau đó mới up rom lại, xem phim mp4 khoảng 1 tiếng thì bị reset, lần sau xem khoảng 10p là bị reset lại, hix, em thử nhiều bản rom rùi bản bị ít bản bị nhiều, trên android cũng thế, đang dùng thì bị reset lại, e không biết lỗi main hay là pin nữa, hjx mong các pro tư vấn giúp, hjx đang nghèo ko có tiền mua pin mới thử, hjx
Bạn thử format lại bằng Task29 xem sao nhé...

hiennp

Mình dùng bản V69, thấy khá ổn mà. Pin nếu chỉ nghe gọi thì được 1,5 ngày. Bạn chú ý tắt các chương trình chạy ngầm, nếu vẫn chưa được có thể do sóng 3G chập chờn, nếu không vào Internet nữa thì tắt 3G là OK.

nguyenvietcttt

Mình dùng bản V69, thấy khá ổn mà. Pin nếu chỉ nghe gọi thì được 1,5 ngày. Bạn chú ý tắt các chương trình chạy ngầm, nếu vẫn chưa được có thể do sóng 3G chập chờn, nếu không vào Internet nữa thì tắt 3G là OK.

ý bạn là nói về pin cùa hd2 ? bạn thử chỉnh external GPS chọn (NONE) thì pin sẻ cải thiện đáng kể đấy . dó là ý kiến của mình ? có ai có ý kiến gì hay thì chỉ cho anh em tham khảo nhé

Status
Không mở trả lời sau này.